Thông báo

Collapse
No announcement yet.

ROM wifi các loại

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

Nguyên văn bởi watamela Xem bài viết
    tình hình em có 1 con fpt fp801w như trong ảnh, em lại dùng mạng fpt nen em muốn up firmware để dùng, tìm một hồi thấy con TD-W8151N cũng dùng cpu ralink rt63363e nên đánh liều up firmware của nó bản mới nhất TD-W8151N_V3_140313, hiện tại modem của em cấu hình xong vẫn dùng được nhưng đèn power hiện màu đỏ còn đèn internet và dsl ko sáng luôn, bác có cách nào cho nó trở về bình thường ko ạ, mong các bác chỉ giúp em với
    [ATTACH=CONFIG]88461[/ATTACH]
    Đã up cho bạn con FPT 801W. Lần sau nhớ backup nha
    Attached Files

Comment

Nguyên văn bởi watamela Xem bài viết
      tình hình em có 1 con fpt fp801w như trong ảnh, em lại dùng mạng fpt nen em muốn up firmware để dùng, tìm một hồi thấy con TD-W8151N cũng dùng cpu ralink rt63363e nên đánh liều up firmware của nó bản mới nhất TD-W8151N_V3_140313, hiện tại modem của em cấu hình xong vẫn dùng được nhưng đèn power hiện màu đỏ còn đèn internet và dsl ko sáng luôn, bác có cách nào cho nó trở về bình thường ko ạ, mong các bác chỉ giúp em với
      [ATTACH=CONFIG]88461[/ATTACH]
      Bạn nào có file máy cấp nguồn thì up cho mình. Còn bác nào muốn file con wifi nào hú mình, mình có sẽ up cho

Comment

thanks bác để em làm lại xem the nào

Comment

Con TD-W8151N V3 báo wrong file khi up rom file , muốn up phải bỏ đuôi BIN phải không bác ?

Comment

Nguyên văn bởi Flex151285 Xem bài viết
            Con TD-W8151N V3 báo wrong file khi up rom file , muốn up phải bỏ đuôi BIN phải không bác ?
            Bạn nên đọc kỹ đầu topic. Cái mà bạn up là trên web nên bạn phải tải file từ trên mạng KHÔNG LẤY FILE TỪ TOPIC NÀY. File ở đây up bằng MÁY NẠP ROM.

Comment

cám ơn bạn đã up, tìm hoài mà không thấy. Mong bạn tiếp tục duy trì nhé

Comment

Nguyên văn bởi uoemx Xem bài viết
                Bạn nên đọc kỹ đầu topic. Cái mà bạn up là trên web nên bạn phải tải file từ trên mạng KHÔNG LẤY FILE TỪ TOPIC NÀY. File ở đây up bằng MÁY NẠP ROM.
                Bạn ơi! Bạn còn có hứng up dùm không? Mình cần bạn giúp mở khóa con TP-Link TD-W8151N của FPT để sử dụng cho mạng khác. Nhưng mà mình ko có MÁY UP ROM.
                Mình ở TPHCM.

Comment

P/s: Em còn một mớ nữa nhưng không biết ACE có nhã hứng hay không rồi mới post tiếp. Bác nào ở khu vực tp.HCM thì ghé em, em Up giùm miễn phí, nếu phần cứng hỏng nhẹ em sửa giúp luôn với tiêu chí giao lưu là chính, những con Wifi dù ít tiền nhưng nếu làm điện tử mà sửa được cái này cũng có cái thú của nó. Những wifi đắt tiền thì sửa được cũng tiết kiệm chi phí cho ACE. ĐT: 0937267604
                  Em có bộ wifi TL-WR740N bị lỗi, vẫn phát wifi bình thường nhưng hình như không kết nối được internet, khi cho đĩa vào cài đặt đến bước 2 thì máy tính báo Network status check failed, dùng bộ wifi như 1 switch cũng không kết nối được vs mạng internet.
                  Bác cho em hỏi có phải bộ này bị chết LAN phải không? Xem ra mạch có phần nguồn, CPU, Ram vs mấy con biến áp cách ly. Không biết em có thể khắc phục lỗi như thế nào ạ?

Comment

Nguyên văn bởi khaitran88 Xem bài viết
                    Bạn ơi! Bạn còn có hứng up dùm không? Mình cần bạn giúp mở khóa con TP-Link TD-W8151N của FPT để sử dụng cho mạng khác. Nhưng mà mình ko có MÁY UP ROM.
                    Mình ở TPHCM.
                    Mang qua mình Up cho. Chỉ cần mời mình ly cà phê là được rùi

Comment

Nguyên văn bởi trannd Xem bài viết
                      Em có bộ wifi TL-WR740N bị lỗi, vẫn phát wifi bình thường nhưng hình như không kết nối được internet, khi cho đĩa vào cài đặt đến bước 2 thì máy tính báo Network status check failed, dùng bộ wifi như 1 switch cũng không kết nối được vs mạng internet.
                      Bác cho em hỏi có phải bộ này bị chết LAN phải không? Xem ra mạch có phần nguồn, CPU, Ram vs mấy con biến áp cách ly. Không biết em có thể khắc phục lỗi như thế nào ạ?
                      Có thể bạn cài đặt chưa đúng.
                      nếu bạn dùng nó là modem cáp quang thì phải chắc chắn tài khoản và mật khẩu phải đúng, còn nếu bạn cài đặt nó như switch thì bạn cần kiểm tra xem dây lan từ modem tới con Tp-link 740N có mạng không, nếu có thì vào con tp-link ĐỔI LAN IP và CHỌN DHCP thì cắm dây lan từ modem vào cổng WAN (hoặc internet) nếu DISABLE DHCP thì cắm dây lan từ modem vào 1 trong 4 cống lan màu vàng. Làm những gì mình nói trước đã rồi tính tiếp

Comment

Mang qua mình Up cho. Chỉ cần mời mình ly cà phê là được rùi
                        Vậy thì hay quá. Mình sẽ alô cho bạn để hỏi địa chỉ và thời gian rảnh.
                        Cám ơn bạn.

Comment

Có thể bạn cài đặt chưa đúng.
                          nếu bạn dùng nó là modem cáp quang thì phải chắc chắn tài khoản và mật khẩu phải đúng, còn nếu bạn cài đặt nó như switch thì bạn cần kiểm tra xem dây lan từ modem tới con Tp-link 740N có mạng không, nếu có thì vào con tp-link ĐỔI LAN IP và CHỌN DHCP thì cắm dây lan từ modem vào cổng WAN (hoặc internet) nếu DISABLE DHCP thì cắm dây lan từ modem vào 1 trong 4 cống lan màu vàng. Làm những gì mình nói trước đã rồi tính tiếp
                          Em cắm dây lan trực tiếp từ máy tính đến Modem để cài đặt nhưng nó không kết nối được, nó cứ báo identification vs không có kết nối liên tục.
                          Còn mạng wifi do nó phát thì vẫn hiện với kết nối bình thường. Không biết có phải bị hỏng hết LAN rồi không.
                          tiện anh cho em hỏi một vài kỹ thuật đơn cơ bản sửa modem wifi không, cty em đang cần bảo hành hơn 100c modem wifi mà chưa biết sửa chữa ạ.

Comment

Nguyên văn bởi trannd Xem bài viết
                            Em cắm dây lan trực tiếp từ máy tính đến Modem để cài đặt nhưng nó không kết nối được, nó cứ báo identification vs không có kết nối liên tục.
                            Còn mạng wifi do nó phát thì vẫn hiện với kết nối bình thường. Không biết có phải bị hỏng hết LAN rồi không.
                            tiện anh cho em hỏi một vài kỹ thuật đơn cơ bản sửa modem wifi không, cty em đang cần bảo hành hơn 100c modem wifi mà chưa biết sửa chữa ạ.
                            Mấy hôm rồi mải lo mở mạng cho hơn 300c modem tp-link của viettel xài được các mạng nên không reply bạn ngay được. Nói về kỹ thuật sửa chữa modem thì hơn “đao to búa lớn” vì sửa modem thường không có chỗ nào đào tạo cả cho nên những gì có được phải trải qua thực tế và có một chút kiến thức về điện tử, kinh nghiệm, công cụ để sửa chữa cộng với sự đam mê, sự kiên nhẫn nữa. Mỗi một loại modem thì trong đó model của mỗi hãng cũng không giống nhau việc sửa chữa cũng rất khó khăn, đối với những modem còn mới sửa thì xài còn ok chứ những modem quá cũ có sửa lại được xài cũng chập chờn lắm. Bạn không nói cụ thể công ty bạn đang bảo hành modem của hãng nào, tình trạng chung, chủ yếu khi khách hàng trả bảo là như thế nào? Mất nguồn hay chỉ sáng mỗi đèn hay có đèn không có sóng wifi, rớt mạng, modem không cấp Ip, modem reset liên tục….có gì ở tp. HCM thì qua mình giao lưu

Comment

ố ồ hay quá. anh ơi nhà e còn vài trăm con modem FPT anh úp fw full mạng giúp em nha có gì em gửi cafe cho anh

Comment

Nguyên văn bởi tran an Xem bài viết
                                ố ồ hay quá. anh ơi nhà e còn vài trăm con modem FPT anh úp fw full mạng giúp em nha có gì em gửi cafe cho anh
                                Liên lạc trực tiếp với mình để mình thu xếp thời gian

Comment

Về tác giả

Collapse

uoemx Tìm hiểu thêm về uoemx

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                                X