Thông báo

Collapse
No announcement yet.

ROM wifi các loại

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

Nguyên văn bởi uoemx Xem bài viết
    Liên lạc trực tiếp với mình để mình thu xếp thời gian
    dạ e k có sdt anh. anh gọi sdt em nha. trong danh bạ anh có á. 0121xxx4281

Comment

Nguyên văn bởi tran an Xem bài viết
      dạ e k có sdt anh. anh gọi sdt em nha. trong danh bạ anh có á. 0121xxx4281
      Số điện thoại của ông uoemx có ở ngay bài #1 mà ...
      Chưa đỗ tú tài, nên vẫn còn phải đi học.

Comment

Tplink w8151n

Mình sài modem tplink 8151n của fpt hiện nay mình muốn chuyển mạng để sài mạng khác hình như đã bị lock firmware của fpt không cho chỉnh sửa được vci và vpi mình đã cập nhật firmware mới nhưng vẫn bị lock
        có ai hướng dẫn dùm mình cách nào với!!!

Comment

Bạn ở tp.HCM thì liên lạc với mình
          Last edited by uoemx; 22-10-2014, 17:17.

Comment

Nguyên văn bởi langtupro02 Xem bài viết
            Mình sài modem tplink 8151n của fpt hiện nay mình muốn chuyển mạng để sài mạng khác hình như đã bị lock firmware của fpt không cho chỉnh sửa được vci và vpi mình đã cập nhật firmware mới nhưng vẫn bị lock
            có ai hướng dẫn dùm mình cách nào với!!!
            Bạn có cập nhật nhưng để ý kỹ thì khi khởi động lại "mèo lại hoàn mèo"
            Vì FPT nó khoá trong phần "khởi động" chứ không đơn thuần khoá phần firmware. Tức là bạn download firmware về chọn mục upgrade nó vẫn chạy không báo lỗi gì cả, chạy xong nó tự khởi động lại. Nhưng nếu bạn chú ý version thì bạn up 10 lần nó vẫn là 1 version. Cách khoá này rất có lợi, lợi thì nhất là mình phải dùng mạng của nó, lợi thứ 2 là nó không bị lỗi bởi bạn up nhầm firmware (nó khỏi mất công bảo hanh), trừ khi cắm nhầm điện...

Comment

Cách tốt nhất là "đè" em nó ra chép file rom vào. 10 em thì chạy cả 10 full mạng
              Last edited by uoemx; 22-10-2014, 17:15.

Comment

anh có thể hướng dẫn em up file rom được không
                em cảm ơn anh nhiều

Comment

Nguyên văn bởi langtupro02 Xem bài viết
                  anh có thể hướng dẫn em up file rom được không
                  em cảm ơn anh nhiều
                  Bạn có máy nạp rom gì nếu chưa hãy gọi cho mình, sau đó mình mới hướng dẫn được

Comment

Bạn có máy nạp rom gì nếu chưa hãy gọi cho mình, sau đó mình mới hướng dẫn được
                    Các Bác làm ơn cho Em hỏi ạ !Em bên Điện Tử Truyền Hình ,,Bộ phát Wifi nhà Em nhiều lúc dở chứng Láp tốp không bắt được Điện Thoại thì ok ,,,Em mượn cho Cháu nó cả cái gì Nét Búc Sịn nữa cũng không có Wifi ,,,có thể 1 hoặc 2 ngày sau lại được ,,Các Cháu nhà Em nó học cứ kêu ,,Em thì dùng Cây cắm dây theo cổng Lan thì vô tư ...Không hiểu nó bị do đâu ,Mang laptop ra thợ thì không có gì ..Ở nhà nhiều lúc thì bắt được của hàng xóm ,khổ cái hàng xóm lúc bật lúc không ...Các Bác có kinh nghiệm bớt chút thời gian cho Em xin lời khuyên ..Em xin chân trọng cám ơn trước ạ ...
                    Thuần, An Lư, Thủy Nguyên, Hải Phòng

Comment

Nguyên văn bởi thuancoi1974 Xem bài viết
                      Các Bác làm ơn cho Em hỏi ạ !Em bên Điện Tử Truyền Hình ,,Bộ phát Wifi nhà Em nhiều lúc dở chứng Láp tốp không bắt được Điện Thoại thì ok ,,,Em mượn cho Cháu nó cả cái gì Nét Búc Sịn nữa cũng không có Wifi ,,,có thể 1 hoặc 2 ngày sau lại được ,,Các Cháu nhà Em nó học cứ kêu ,,Em thì dùng Cây cắm dây theo cổng Lan thì vô tư ...Không hiểu nó bị do đâu ,Mang laptop ra thợ thì không có gì ..Ở nhà nhiều lúc thì bắt được của hàng xóm ,khổ cái hàng xóm lúc bật lúc không ...Các Bác có kinh nghiệm bớt chút thời gian cho Em xin lời khuyên ..Em xin chân trọng cám ơn trước ạ ...
                      Chào anh! Với vai trò là "chủ thớt", oai quá, hi hi. Em xin có một số vấn đề chia sẻ với anh như sau:
                      1. Anh nên nói rõ wifi của anh dùng là loại nào?
                      2. cách cài đặt wifi của anh đã đúng chưa? em chỉ xin nhấn mạnh vào 1 điểm chính là trong phần cài đặt wifi anh để DHCP (enable) thì cắm cổng WAN (hoặc INTERNET) nếu anh tắt DHCP (disable) thì cắm cổng LAN
                      3. Tình trạng wifi của anh phát sinh từ khi nào, anh mới mua hay dùng lâu rồi bây giờ mới bị như vậy?
                      4. Láp tốp anh dùng sử dụng hệ điều hành nào nếu XP2 thì cần phải nâng cấp gói này: Download Update for Windows XP (KB893357) from Official Microsoft Download Center
                      để nó hỗ trợ bảo mật wpa2
                      5. Anh nên cài đặt wifi ở chế độ bảo mật WPA & TKIP hoặc TKIP & AES.
                      Cuối cùng em xin nói thêm Em bên phụ hồ, nói có gì không chuẩn mong anh bỏ qua cho. Khi nào em nghiên cứu tới điện tử truyền hình thì giúp em với nha.
                      Thôi em đi ngủ để ngày mai đi xách hồ phụ thợ người ta làm hôm nay xách hồ sưng cả tay gõ phím mệt quá, híc híc

Comment

Chào anh! Với vai trò là "chủ thớt", oai quá, hi hi. Em xin có một số vấn đề chia sẻ với anh như sau:
                        1. Anh nên nói rõ wifi của anh dùng là loại nào?
                        2. cách cài đặt wifi của anh đã đúng chưa? em chỉ xin nhấn mạnh vào 1 điểm chính là trong phần cài đặt wifi anh để DHCP (enable) thì cắm cổng WAN (hoặc INTERNET) nếu anh tắt DHCP (disable) thì cắm cổng LAN
                        3. Tình trạng wifi của anh phát sinh từ khi nào, anh mới mua hay dùng lâu rồi bây giờ mới bị như vậy?
                        4. Láp tốp anh dùng sử dụng hệ điều hành nào nếu XP2 thì cần phải nâng cấp gói này: Download Update for Windows XP (KB893357) from Official Microsoft Download Center
                        để nó hỗ trợ bảo mật wpa2
                        5. Anh nên cài đặt wifi ở chế độ bảo mật WPA & TKIP hoặc TKIP & AES.
                        Cuối cùng em xin nói thêm Em bên phụ hồ, nói có gì không chuẩn mong anh bỏ qua cho. Khi nào em nghiên cứu tới điện tử truyền hình thì giúp em với nha.
                        Thôi em đi ngủ để ngày mai đi xách hồ phụ thợ người ta làm hôm nay xách hồ sưng cả tay gõ phím mệt quá, híc híc
                        Xin chân trọng cám ơn sự nhiệt tình của Bác ,,Bác đã dành thời gian quý báu giúp đỡ ...Em xẽ gọi thợ xử lý ,,Như thế thì nó mới có Hướng ,,Xin báo cáo Bác là Wifi của Em mới Bị ,,Dùng được hơn 2 Năm rồi ...Thôi được rồi thế là ok ..Một lần nữa cám ơn Bác rất nhiều nha ...Chúc Bác sức khỏe ...THANK ..SĐT0906144628

Thuần, An Lư, Thủy Nguyên, Hải Phòng

Comment

xin hướng dẫn để ae hoc tập, máy nạp rom không có thì mượn có gì khó đâu. Cảm ơn trước nhé.
                          Tôi có con tplink tl-wr740n uprom giúp anh bạn, đang uprom thì mất điện thế là toi, không boot được, áy náy quá, help me please!
                          Last edited by computer; 01-11-2014, 13:30.

Comment

Thằng tp-link mình ko thấy có chế độ safe boot nên trong trường hợp này phải nạp lại fw bằng máy nạp

Comment

b ơi b cho minh xin rom con tp link 741nd v2.rất cảm ơn b

Comment

Nguyên văn bởi kulsuthl Xem bài viết
                                b ơi b cho minh xin rom con tp link 741nd v2.rất cảm ơn b
                                Chép fw con WR740N v2 vào thử cái chữ D không khác nhau là mấy, sau đó báo kết quả nha

Comment

Về tác giả

Collapse

uoemx Tìm hiểu thêm về uoemx

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                                X