Thông báo

Collapse
No announcement yet.

ROM wifi các loại

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• ROM wifi các loại

Xin phép MOD cho em được mở luồng mới này với hy vọng giúp được một số thành viên mà muốn tìm kiếm file firmware WIFI. Xin mod đừng hiểu lầm là file này có đầy trên mạng, xin thưa đây là SOURCE của cả con FLASH chứ không phải là kernel (phần chương trình) có trên mạng. Nếu router không boot (khởi động) chỉ báo đèn nguồn hay không báo đèn gì hết thì ngoài khả năng nó bị phần cứng thì tức là nó hỏng boot mà từ chuyên môn gọi là CFE với chíp broadcom hay uboot với chíp atheros và ralink... bị lỗi. Hôm nay em muốn góp một chút phần nhỏ công sức của mình để ACE khi cần. File này PHẢI NẠP BẰNG MÁY NẠP nha ACE. Em sẽ up một số file được lưu trữ trong mấy con rom 25xx cho ACE dễ nạp nếu như WIFI của mình không may hỏng firmware ngoài ra còn nhiều con 29Lxx nữa. Mod nào đi ngang qua thì chỉnh giúp giùm em mấy từ ngữ chuyên môn với em chỉ là tay ngang thôi nhưng cũng cố công đóng góp, mong mod bỏ qua nếu có gì thiếu sót.
    Em mở màn mấy con tenda, tp-link trước, ACE có file thì vào up lên nha:
    P/s: Em còn một mớ nữa nhưng không biết ACE có nhã hứng hay không rồi mới post tiếp.
    Attached Files
    Last edited by uoemx; 29-04-2014, 09:33.

Tiếp tục firmware WIFI

Tiếp tục là mấy em tp-link WR740N
    Attached Files

Comment

Bạn ơi, bạn có Rom file của con TP link W8151N V3 không? Mình đang xài FPT định chuyển qua VNPT nhưng do FPT khóa mạng nên ko dùng được. Cám ơn bạn nhiều!

Comment

Nguyên văn bởi uoemx Xem bài viết
        Tiếp tục là mấy em tp-link WR740N
        Cám ơn bạn .! Những người có tấm lòng như bạn thật đáng trân trọng.!

Comment

Nguyên văn bởi thapnang Xem bài viết
          Bạn ơi, bạn có Rom file của con TP link W8151N V3 không? Mình đang xài FPT định chuyển qua VNPT nhưng do FPT khóa mạng nên ko dùng được. Cám ơn bạn nhiều!
          Đã đáp ứng yêu cầu cả file khóa lẫn không khóa
          Attached Files
          Last edited by uoemx; 04-05-2014, 22:29.

Comment

Bác nào có code của con AVR trong máy cấp nguồn + đo sóng thì cho em xin nhé. (máy 1501T của Hoàng Thông thì càng tốt) Code này có 2 file (code memo, data memo), và cho em biết nó set (config) thạnh anh là bao nhiêu luôn nha. Bữa hôm trước sơ ý chưa kịp lưu hết code đã erase và cũng chẳng biết nó set thạch anh chạy tần số bao nhiêu. Con AVR của em là: ATMEGA8L-8PU. Thanks các bác
            Last edited by uoemx; 05-05-2014, 01:03.

Comment

Bác làm ơn hướng dẫn em up rom con TP link W8151N với ạ. tks bác

Comment

Bác làm ơn hướng dẫn em up rom con TP link W8151N với ạ. tks bác
                Nguyên văn bởi uoemx Xem bài viết
                Đã đáp ứng yêu cầu cả file khóa lẫn không khóa

Comment

Bác hướng dẫn nốt đi, up mãi vẫn ko đc. tks

Comment

Các bác cho e nhờ tí; con Tenda W311R của mình các đèn power,sys,wlan,wan vẫn sáng mà ko có Wifi,cắm dây ở dg chia nhánh cũng ko dc(mất mạng)
                    Dùng bộ chia thường thì vẫn có,xin hỏi có phải lỗi rom hay bị nhờ các bác giúp,đây là lần đầu tiên e mở cái hộp Wifi ra,có j gà vịt mong các bác bỏ qua
                    Đỗ Ngọc Hiếu
                    Từ Sơn, Bắc Ninh
                    Điện thoai; 0989 800

Comment

Tenda của mình là W311R V3.0 AE ai có rom này cho mình xin thử nạp phát xem dc ko.Thank..........
                      Đỗ Ngọc Hiếu
                      Từ Sơn, Bắc Ninh
                      Điện thoai; 0989 800

Comment

Nguyên văn bởi dongochieu Xem bài viết
                        Tenda của mình là W311R V3.0 AE ai có rom này cho mình xin thử nạp phát xem dc ko.Thank..........
                        Tenda 311r và 316r đều nằm ở trên chú ý cái vỏ bên ngoài ghi lung tung hết nhưng bo bên trong đều giống nhau, tenda 311r và 316r có hết ở trên đó. Trước khi nạp thì lưu file cũ phòng trường hợp ko tương thích mà quay về.

Comment

Download tới cả trăm lượt mà thanks có 10 lượt hic hic

Các bác nhấn nút Thanks các bác không MẤT gì mà nhờ đó người Up có động lực để các bác ĐƯỢC download tiếp

Dlink 600
                          Dlink DI-624
                          Dlink 504T
                          Dlink 615
                          Attached Files
                          Last edited by uoemx; 10-06-2014, 20:58.

Comment

cám ơn bác rất nhiều

Comment

tình hình em có 1 con fpt fp801w như trong ảnh, em lại dùng mạng fpt nen em muốn up firmware để dùng, tìm một hồi thấy con TD-W8151N cũng dùng cpu ralink rt63363e nên đánh liều up firmware của nó bản mới nhất TD-W8151N_V3_140313, hiện tại modem của em cấu hình xong vẫn dùng được nhưng đèn power hiện màu đỏ còn đèn internet và dsl ko sáng luôn, bác có cách nào cho nó trở về bình thường ko ạ, mong các bác chỉ giúp em với
                              Click image for larger version

Name:	Modem-adsl-wifi.jpg
Views:	1
Size:	52.3 KB
ID:	1396718

Comment

Về tác giả

Collapse

uoemx Tìm hiểu thêm về uoemx

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...