Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Giúp em mạch robot tránh vật cản !

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• Giúp em mạch robot tránh vật cản !

Em đang làm 1 con robot tránh vật cản dùng PIC 16f84 dựa theo mạch trên trang này http://www.geocities.com/tjacodesign.../cerberes.html .Em không hỏi dc con shf 506 .các bác chỉ giáo cho em có thể thay con đấy = con nào tương đương dc không .Thanks các bác trước .
    Attached Files

bạn cứ hỏi mắt thu hông ngoại 3 chân, vỏ sắt (mình nghĩ là đỡ nhiễu hơn)
    ở HN thì ra 17 Hàn Thuyên hoặc chợ giời đều có vô số kể
    giá 3k hay 5k một em ý

Comment

Thanks bác HTAluvBebeo nhé !!!!! Hôm nay em đi hỏi khắp nơi cũng ko có con BD 435 ,436 .Liệu có giải pháp nào thay thế ko? .Tiện thể bác nào có mạch robot tránh vật cản thì share cho em với .Cảm ơn nhiều!!!!!!!!!!!!

Comment

Nguyên văn bởi duongbk Xem bài viết
        Thanks bác HTAluvBebeo nhé !!!!! Hôm nay em đi hỏi khắp nơi cũng ko có con BD 435 ,436 .Liệu có giải pháp nào thay thế ko? .Tiện thể bác nào có mạch robot tránh vật cản thì share cho em với .Cảm ơn nhiều!!!!!!!!!!!!
        ban co the dung cam bien sieu am.co ban tai tp hcm 100k 1 bo thoi.vua roi do an mon hoc minh cung lam con robot tranh vat can bang hong ngoai nhung hay bi nhieu lam
        |

Comment

Nguyên văn bởi maivu03 Xem bài viết
          ban co the dung cam bien sieu am.co ban tai tp hcm 100k 1 bo thoi.vua roi do an mon hoc minh cung lam con robot tranh vat can bang hong ngoai nhung hay bi nhieu lam
          Cảm ơn bác maivu nhé .Con shf 506 thì em tìm được con LED phát thay thế rồi .Bác cho em hỏi là phần điều khiển động cơ em ko tim dc con BD 435 436 thì thay bằng con gì .cả ngày hôm nay em đi chợ giời ko có Cảm ơn bác nhé

Comment

Nguyên văn bởi duongbk Xem bài viết
            Cảm ơn bác maivu nhé .Con shf 506 thì em tìm được con LED phát thay thế rồi .Bác cho em hỏi là phần điều khiển động cơ em ko tim dc con BD 435 436 thì thay bằng con gì .cả ngày hôm nay em đi chợ giời ko có Cảm ơn bác nhé
            cai nay ban nen tra nhung loai linh kien tuong duong.ma sao ban khong dung FET cho khe nhi, minh ngi dung fet gon nhe hon nhieu.may ngay nay minh cung hoi ban.vai hom nua nua minh post len cho nhe
            |

Comment

Cảm ơn bác maivu03 nhé .Em mới vào nghề nên có 1 số chỗ không hiểu rõ lắm.Thay bằng fet thì cụ thể là như thế nào hả bác . Khi nào rảnh bác bảo em nhé. CẢM ƠN NHIỀU !!!!!!!!!!!! Em chờ bác đấy

Comment

đây là so đồ mạch đồ án của mình đây.ban xem thử nhé.
                muốn thay đổi tốc độ động cơ thì băm xung o chan VDK ra động cơ
                muốn đảo chiều thì kích cho role nhảy
                Attached Files
                Last edited by maivu03; 17-03-2008, 15:05.
                |

Comment

Cảm ơn bác maivu03 nhiều nhé !!!!!!!!!
                  Bác tốt quá . Em sẽ thử

Comment

co ai bt lam 1 mach ""khuech dai cong xuat ""don gian mai khuech dai dc to ko .cho em biet voi nhe .em rat can .cho em ca so do cua mach nua .. cam on nhieu

Comment

va ca ""mach khuech dai dien ap
                      '' nua nhe cam on nhieu

Comment

Lam den dau roi ha
                        Ha
                        ong dung mach day chac mom wa
                        hi shf 506 tim dau ra

Comment

robot tránh vật cản

theo tôi bạn nên dùng cảm biến bằng KC7783R và PIR để thu nhận tín hiệu thì việc dò đường của robot bạn sẽ chuẩn xác hơn mình gửi bạn một ít tư liệu tham khảo.mình mong sẽ giúp cho bạn ít nhiều,mình cũng là dân lập trình VĐK nhưng mình dùng 89C51 và ngông ngữ là ASM chúc bạn thành công.chào bạn
                          Attached Files

Comment

Ai co mach xe bam line, cho em xin

Comment

Cảm ơn các Bác nhiều nha ! Mình cũng đang nghiên cứu để làm mạch cho robot với PIC ! Rất mong các bạn giúp đỡ !!

Comment

Về tác giả

Collapse

duongbk Tìm hiểu thêm về duongbk

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                              X