Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Làm bộ Inverter giả sin đơn giản (chỉ dùng tl494, 555, 4013)

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• xung vuông chạy quạt kêu rè rè.em cũng có 1 bộ nè.tí cháy cái quạt.bác nao có cách để quạt ko kêu khi chạy xung vuông ko>

Comment

• xin pót hình mạch hoàn thành lên xem chủ thớt

Comment

• có cách cho quạt giảm kêu khi chạy xung vuông là dùng lọc L và C
        hic. chém gió thui chứ mới định làm ah. dc cái phần DC-DC mình làm công suất tới hơn 5kW rùi. và hơn nữa cũng ko vấn đề. https://www.youtube.com/watch?v=pcxD...ature=youtu.be
        chỉ là trước giờ làm DC-DC rùi băm áp để chích cá ko nên chưa làm cầu H. mún thọ giáo mọi người để quay về chính đạo đây.
        Last edited by haitacden991; 30-04-2014, 02:07.

Comment

• Mình muốn cho chạy ở 12v thì phải làm sao bạn. Có phải bỏ con 7812 đi không?

Comment

• Nguyên văn bởi heocoi_26 Xem bài viết
            Mình muốn cho chạy ở 12v thì phải làm sao bạn. Có phải bỏ con 7812 đi không?
            làm mạch nào thì gửi cái anh lên để mọi người còn phán chứ .

Comment

• ban ơi cho mình sơ đồ vẽ tay đi.

Comment

• Nguyên văn bởi TL494 Xem bài viết
                Phần DC - AC sao lại dung TL494 . Làm theo mạch này thì có mà bỏ mẹ .
                bác có rành con tl494 này ko, em có nhiều vấn đề muốn hỏi, mô phỏng trong proteus em làm mãi mà chưa đc đầu ra 5v 2A

Comment

• Nguyên văn bởi bkhust56 Xem bài viết
                  bác có rành con tl494 này ko, em có nhiều vấn đề muốn hỏi, mô phỏng trong proteus em làm mãi mà chưa đc đầu ra 5v 2A
                  Proteus không có TL494 . Mô phỏng kiểu gì vậy ạ .
                  Em có cái mạch DC-DC dùng TL494 em làm chạy tốt , anh thử làm xem , khỏi phải hỏi luôn , nhưng em chi có PCB thôi , anh dùng tạm vậy .
                  Attached Files
                  Last edited by Boa Hancock; 25-05-2014, 12:14.

Comment

• Nguyên văn bởi Boa Hancock Xem bài viết
                    Proteus không có TL494 . Mô phỏng kiểu gì vậy ạ .
                    Em có cái mạch DC-DC dùng TL494 em làm chạy tốt , anh thử làm xem , khỏi phải hỏi luôn , nhưng em chi có PCB thôi , anh dùng tạm vậy .
                    t tải trên mạng đc mấy cái mô phỏng có chưa con tl494, tải thêm thư viện nên cũng mô phỏng được, nhưng sợ ko chính xác, mạch bạn đưa cũng 5v 2A à, đầu vào thế nào thế

Comment

t tải trên mạng đc mấy cái mô phỏng có chưa con tl494, tải thêm thư viện nên cũng mô phỏng được, nhưng sợ ko chính xác, mạch bạn đưa cũng 5v 2A à, đầu vào thế nào thế
                      cắm thẳng vào ắc quy 12v thôi . Mấy cái mạch này dùng gì mà đến những 2A 5V kia thế .

đầu vào là 3-
                      4+
                      1 là ổn áp
                      2 ,5 là vào FET

Click image for larger version

Name:	5-25-2014 12-55-11 PM.jpg
Views:	1
Size:	220.8 KB
ID:	1395763
                      Last edited by Boa Hancock; 25-05-2014, 14:19.

Comment

• đầu ra 5v 2a, chứ đầu vào 12v là đẹp rồi, thank b nhé, nay bận chưa làm luôn được

Comment

• Click image for larger version

Name:	Capture.JPG
Views:	1
Size:	118.9 KB
ID:	1395770
                          bạn giải thích giúp mình nó là con j ko ạ, chỗ vàng vàng đó, kia là biến áp xung thì thông số cụ thể thế nào ạ?

Comment

đầu ra 5v 2a, chứ đầu vào 12v là đẹp rồi, thank b nhé, nay bận chưa làm luôn được
                            đầu ra 2 A 5V em không hiểu anh nói gì cả . Vào 12v sao lại ra 5V

anh xem mạch mô phỏng 3 D nhé http://www.data.webdien.com/photo/up...3b4d0d5543.jpg

cái VR20K là biến trở than 20K

Comment

• chết dở, tớ dùng tl494 làm mạch nguồn DC- DC đó, nguồn vào 12V 1A chuyển thành đầu ra phải là 5V 2A (

Comment

chết dở, tớ dùng tl494 làm mạch nguồn DC- DC đó, nguồn vào 12V 1A chuyển thành đầu ra phải là 5V 2A (
                                chẳn hiểu anh làm thế để làm gì nhỉ , cắm thẳng vào 12v mà chạy , mấy cái mạch in kia em quên chưa phủ đồng , anh lấy bản này mà dùng nhé

anh chuyển thành 5V 2A làm gì thế nhỉ
                                Attached Files

Comment

Về tác giả

Collapse

song2310 Tìm hiểu thêm về song2310

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                                X