Thông báo

Collapse
No announcement yet.

sơ đồ mạch ups santak

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• Cảm ơn bạn Quocthaibmt .
    Các bạn cho mình hỏi thêm con mình có 1 cái ups Santak TG500 nữa mà để lâu r ko sử dụng. Giờ cắm điện vào bật lên thì nó ko chịu lên mà im re. Thì có phải là do hết bình nên ko có nguồn 12v nên nó ko hoạt động? Giờ mình sạc bình ở ngoài và cắm lại vào có đc ko?
    Nếu mình muốn muốn mua bình acqui cho tg500 thì mình có thể mua ở đâu đc ở Sài Gòn? Cảm ơn các bạn

Comment

• Nếu bình ac qui xả cạn để lâu thì đã bị đóng muối hư rồi, bạn có sạc lại củng mất dòng không lưu được lâu, mua mới thì đến mấy chổ bán acqui mua bình khô 12v7ah, của long le hay globe đều được
      Khoa học công nghệ mới là chìa khóa của sự phát triển!

Comment

• Nguyên văn bởi quantamvn Xem bài viết
        Cảm ơn bạn Quocthaibmt .
        Các bạn cho mình hỏi thêm con mình có 1 cái ups Santak TG500 nữa mà để lâu r ko sử dụng. Giờ cắm điện vào bật lên thì nó ko chịu lên mà im re. Thì có phải là do hết bình nên ko có nguồn 12v nên nó ko hoạt động? Giờ mình sạc bình ở ngoài và cắm lại vào có đc ko?
        Nếu mình muốn muốn mua bình acqui cho tg500 thì mình có thể mua ở đâu đc ở Sài Gòn? Cảm ơn các bạn
        lưu điện Santak TG500 nó chỉ khởi động hoạt động khi có đủ nguồn 12v từ ăc quy cấp cho nó , nếu áp 12v không đủ hoặc có đủ áp mà không đủ dòng để khởi động thì nó sẽ không chạy , im re , hoặc khởi động rồi tắt ngay , ăc quy cạn dung lượng quá nhiều thì máy cũng không khởi động được , phải thay ăc quy khác còn tốt .

Comment

• ladykiller bình accqui mình nghĩ phải đúng chuẩn kích thước của nó thì mới đóng nó vào trong hộp đc phải ko bạn? Chớ mua accqui bình nó lớn quá sao mà đóng vào được?

Quocthaibmt Cho mình hỏi xíu: Mình gỡ bình acquy ra và mình cắm điện 220v vào Santak TG500 rồi mình lấy bút thử điện chích lần lượt vào 2 đầu dây (Đỏ và Đen) để nối với acqui thì thấy nó lên điện ở bút thử điện ở cả 2 dây. Vậy là mạch của mình có chạm ko bạn?

@All: Các bạn biết địa chỉ nào bán acqui cho Santak TG500 ở Sài Gòn chỉ mình với nhé.

Cảm ơn các bạn.

Comment

ladykiller bình accqui mình nghĩ phải đúng chuẩn kích thước của nó thì mới đóng nó vào trong hộp đc phải ko bạn? Chớ mua accqui bình nó lớn quá sao mà đóng vào được?

Quocthaibmt Cho mình hỏi xíu: Mình gỡ bình acquy ra và mình cắm điện 220v vào Santak TG500 rồi mình lấy bút thử điện chích lần lượt vào 2 đầu dây (Đỏ và Đen) để nối với acqui thì thấy nó lên điện ở bút thử điện ở cả 2 dây. Vậy là mạch của mình có chạm ko bạn?

@All: Các bạn biết địa chỉ nào bán acqui cho Santak TG500 ở Sài Gòn chỉ mình với nhé.

Cảm ơn các bạn.
            khi dùng bút thử điện để dò trong mạch Santak thì cỗ nào bút cũng đỏ cả , không có sao cả đâu , mạch này nó làm bảo đảm lắm , còn ắc quy gắn cho Santak thì bán đầy , lọai 12v/7,5Ah , 230k một cái

Comment

• Kích thước bình khô có qui chuẩn quốc tế nên bạn yên tâm gắn nhé, cả 2 cọc bút đều đỏ vì nó dùng nguồn sạc swiching hồi tiếp trực tiếp, bởi vậy nó mởi bỏ cả cái mạch lẫn bình vào hộp nhựa, nếu không đụng cọc vẫn giật
              Khoa học công nghệ mới là chìa khóa của sự phát triển!

Comment

ladykiller bình accqui mình nghĩ phải đúng chuẩn kích thước của nó thì mới đóng nó vào trong hộp đc phải ko bạn? Chớ mua accqui bình nó lớn quá sao mà đóng vào được?

Cảm ơn các bạn.
                Kích thước acquy có tiêu chuẩn hết rồi bạn chỉ cần chọn loại đúng thông số như cũ là ok. Bạn có thể mu các loại acquy 12v-7Ah, 7.2Ah,7.5Ah, 9Ah (quốc tế chuẩn là 7.2Ah)/ hoặc 12V-28w/ 34w/36w/45w. Các bình trên đều có kích thước vừa cả. Giá sẽ thay đổi tăng lên do dung leowngj bình tăng.
                - SG có nhiều nơi bán acquy giá tốt hoặc bạn có thể tham khảo Cty Khởi Việt, Cty Tín Phát chuyên làm UPS
                TRUNG TÂM BẢO HÀNH VÀ SỬA CHỮA- BỘ LƯU ĐIỆN, INVERTER, NGUỒN DC...
                Đ/c: Số 21/192 Lê Trọng Tấn, Q.Thanh Xuân, TP.Hà Nội
                DĐ: 0976.299.429 -

Comment

• Các bác cho em hỏi.
                  Em có con UPS santak TG500 bị hỏng
                  Có hiện tượng là nếu cắm nguồn vào thì đo 2 đầu ra bằng bút thử điện thì đều hiện đỏ. Dùng đồng hồ đo AC thì không thấy có áp ra.
                  Ấn nút công tắc phía trước thì không có hiện tượng gì cả.
                  Điện áp ắc qui đo vẫn có (12.8V).

Với làm sao để xác định cầu H trên mạch hả các bác. Em tháo bo mạch thấy có mỗi 2 con IRF3205 gắn ở 2 thanh tản nhiệt to.

Comment

• Nguyên văn bởi emeien_13 Xem bài viết
                    Các bác cho em hỏi.
                    Có hiện tượng là nếu cắm nguồn vào thì đo 2 đầu ra bằng bút thử điện thì đều hiện đỏ. Dùng đồng hồ đo AC thì không thấy có áp ra.

Với làm sao để xác định cầu H trên mạch hả các bác. Em tháo bo mạch thấy có mỗi 2 con IRF3205 gắn ở 2 thanh tản nhiệt to.
                    khi nào máy chạy thì 2 rơ le mới đóng điện ra tải , nút nguồn phía trước phải nhấn lâu 4 giây thì máy mới chạy , nếu không chạy thì xem lại nguồn ắc quy , cầu chì màu cam 40A có bị đứt hay không , nếu vẫn chưa được thì đo lại các diode nhỏ nằm quanh 2 rơ le xem cớ bị hư không . còn cầu h là 4 Mosfet nằm gần tấm nhôm to và 2 rơ le , mối con Mosfet có gắn 1 tấm nhôm nhỏ đó . Click image for larger version

Name:	Picture 015.jpg
Views:	1990
Size:	42.6 KB
ID:	1677389

Comment

Các bác cho em hỏi.

ktra xem cái phím công tắc có hư ko. nếu c/tắc ko hư thì k tra acquy, dùng bóng đèn 12v công suất lớn (35W chẳng hạn) cắm vào acquy xem độ sáng thế nào để phán đoán tình trạng "sức khỏe" của acquy, ko có bóng đèn thì nhấc acquy ra khỏi cục UPS rồi dùng dây điện quẹt vào hai cọc (bất đắc dĩ) nếu lửa nẹt mạnh thì bình còn tốt, ngược lại là bình hư. m từng tiếp xúc với đồ này khá nhiều nhưng chưa gặp ca nào hỏng cái gì ngoài acquy.
                      Văn, Phú An - Phú Vang - TT Huế
                      SĐT: 0542234068

Comment

• Thanks các bác. Để em xem lại xem thế nào. Mấy hôm nay bận quá chưa coi đc

Comment

Các bác cho em hỏi.

Dòng UPS này không cần cắm điện cũng bật được nên bạn có thể thử. Điện áp cho ups khởi động >11V là ok dòng nhỏ 1-2A là khởi động được. Không có acquy thì lấy cái nguồn máy tính cũng dc. Khi bấm sw nên giữ 3s khi đó mới có lệnh mở UPS, còn im lìm thì bạn nên kiểm tra mạch khởi động của UPS dò mạch theo đường Vbatt+ nhé nó qua mỗi con tran A1020 để mở nguồn thôi. Sau khi khởi động lên được thì mới tính xem các phần khác nhé ( căn cứ vào lỗi báo rồi xác định sửa)
                          TRUNG TÂM BẢO HÀNH VÀ SỬA CHỮA- BỘ LƯU ĐIỆN, INVERTER, NGUỒN DC...
                          Đ/c: Số 21/192 Lê Trọng Tấn, Q.Thanh Xuân, TP.Hà Nội
                          DĐ: 0976.299.429 -

Comment

• Các bác cho tôi hỏi chút
                            tôi có UPS TG1000 thay acquy ,bật lên ok nhưng khi cám điện lưới vào để sạc thì sau vài phút nó nổ con đèn K2608 ,tôi ra Hàn Thuyên mua không có thay thử bằng K2842 thì bật không lên nữa

Comment

• Kiểm tra các linh kiện quanh con đó xem thế nào.

Comment

• Nguyên văn bởi Nguyenson318 Xem bài viết
                                Kiểm tra các linh kiện quanh con đó xem thế nào.
                                tôi đã thay ic 3525 -3843 358 và fet thay bằng d4013 ,bây giừo chạy chế độ backup thì ok nhưng cắm nguồn thì rơle khg đá

Comment

Về tác giả

Collapse

vodanh4040 Tìm hiểu thêm về vodanh4040

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                                X