Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Biến áp 220v to 110v có thể cắm điện 220v to 440v được không?

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• Biến áp 220v to 110v có thể cắm điện 220v to 440v được không?

chào các bác, em định cải tiến cái bẫy muỗi của em. dùng mạch nhân áp ( nhân 4) lên khoảng 1.200v thấy nó yếu quá không nổ tan xác dc muỗi mà dính vô vệ sinh rất vất vả.
    em muốn nâng áp lên gấp đôi khoảng 2.400v sẽ nổ tốt hơn. giải pháp đơn giản mà em nghĩ tới là dùng biến áp 220v to 110v cắm đầu 110v vào 220v cho nó lên thành 440v mà không biết có cháy không. dòng dùng có vài ma thôi không biết có ổn ko? nhờ các cụ thông não giúp
    Tôi học hỏi hiểu biết của bạn,va chia sẻ hiểu biết của tôi cho bạn...

- ko được anh ạ, sẽ cháy biến áp...
    - nếu biến áp của anh là dạng cảm ứng cuộn 110v ko liên quan đến cuộn 220v thì anh có thể mắc nối tiếp cuộ 110 với cuộn 220v thành biến áp tự ngẫu cho ra điện 330v ạ...

Comment

Nguyên văn bởi mèomướp Xem bài viết
      - ko được anh ạ, sẽ cháy biến áp...
      - nếu biến áp của anh là dạng cảm ứng cuộn 110v ko liên quan đến cuộn 220v thì anh có thể mắc nối tiếp cuộ 110 với cuộn 220v thành biến áp tự ngẫu cho ra điện 330v ạ...
      thanks bạn nhé. nâng 1.5 cũng dc ~ 1.800v rồi . để mình tăng thêm tự điện bù chắc cũng ổn.

Comment

Cái này là đồ gia dụng dây cao áp để tơ hơ ra như thế nên cao áp phải chọn sao cho đủ chết muỗi mà ít tác hại tới người dùng chứ tụi làm nó tăng lên 10 k dễ thôi , nhà không có trẻ nhỏ chổ treo , đặt không vướng thì ra tiệm đèn néon mua cái biến thế điện tử vào 220 ra 10 k gắn vô muỗi bọ bay tới gần là xịt cái là cháy tiêu luôn à quên tăng áp ra thì phải chỉnh lại khoảng hở giữa 2 dây không thì mới cắm điện cao áp nẹt liên tục cháy luôn biến thế .

Comment

Nguyên văn bởi tuyennhan Xem bài viết
          Cái này là đồ gia dụng dây cao áp để tơ hơ ra như thế nên cao áp phải chọn sao cho đủ chết muỗi mà ít tác hại tới người dùng chứ tụi làm nó tăng lên 10 k dễ thôi , nhà không có trẻ nhỏ chổ treo , đặt không vướng thì ra tiệm đèn néon mua cái biến thế điện tử vào 220 ra 10 k gắn vô muỗi bọ bay tới gần là xịt cái là cháy tiêu luôn à quên tăng áp ra thì phải chỉnh lại khoảng hở giữa 2 dây không thì mới cắm điện cao áp nẹt liên tục cháy luôn biến thế .
          mấy vấn đề này em bết anh ơi. đèn em treo cao 2m nên ko lo trẻ em. khoảng cách lưới điện khá xa (6mm) nên điện yếu ko áp phê.

Comment

Nguyên văn bởi nhoclnga Xem bài viết
            chào các bác, em định cải tiến cái bẫy muỗi của em. dùng mạch nhân áp ( nhân 4) lên khoảng 1.200v thấy nó yếu quá không nổ tan xác dc muỗi mà dính vô vệ sinh rất vất vả.
            em muốn nâng áp lên gấp đôi khoảng 2.400v sẽ nổ tốt hơn. giải pháp đơn giản mà em nghĩ tới là dùng biến áp 220v to 110v cắm đầu 110v vào 220v cho nó lên thành 440v mà không biết có cháy không. dòng dùng có vài ma thôi không biết có ổn ko? nhờ các cụ thông não giúp
            Phải xem cái bẫy muỗi ấy dùng mạch gì, nhân 4 từ biến áp 220/300V hay thế nào, có thế tăng số mắt lên chẳng hạn nhân 6, nhân 8....Chứ biến áp được quấn theo điện áp nhất định rồi, giảm điện áp vào thì được chứ tăng lên, không đảm bảo vòng/vôn chắc sẽ tèo.

Comment

Nguyên văn bởi tungoc Xem bài viết

Phải xem cái bẫy muỗi ấy dùng mạch gì, nhân 4 từ biến áp 220/300V hay thế nào, có thế tăng số mắt lên chẳng hạn nhân 6, nhân 8....Chứ biến áp được quấn theo điện áp nhất định rồi, giảm điện áp vào thì được chứ tăng lên, không đảm bảo vòng/vôn chắc sẽ tèo.
              nhân từ 220vac lên đó anh. x 4 lần áp đo dc khoảng 1.200v. nhưng đo khoảng cách lưới xa (6mm) những con nhỏ nhỏ như con bồ hóng nó chạy vòng quanh nó cười.

Comment

Cái mạch nhân đó có chịu nổi 440V không? Không khéo cái tụ lại nổ banh xác trước con muỗi.
                sau.ph

Comment

Nguyên văn bởi T.L.M Xem bài viết
                  Cái mạch nhân đó có chịu nổi 440V không? Không khéo cái tụ lại nổ banh xác trước con muỗi.
                  Nguyên dàn tự 4 con phải thay hết lên 2kv anh ạ. nhưng em chọn giải pháp cuốn 2 cuộn sơ cấp 220v vào 1 cục thành tự ngẫu 440v sài tạm anh ạ.

Comment

Thay tụ rồi còn phải thay diot cao áp nữa. Sao bạn không ráp thêm 2 tầng giống như vậy nữa, thành mạch nhân 8. Khỏi phải thêm biến áp
                    sau.ph

Comment

Về tác giả

Collapse

nhoclnga Tìm hiểu thêm về nhoclnga

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                    X