Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Mỏ hàn cao tần 150W ??!! Quick 205

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

Nguyên văn bởi T.L.M Xem bài viết
    1-Chê không có dây đất, bị hố xong đánh trống lảng sang khí argon.

2-Nói nhảm, không giải thích được, giả vờ không thèm giảng. Y như con cáo của La Phôngten.
    1-Máy hiện đại dao AC 8000volt điện cực trung tính, sử dụng khí agon còn có dây đất. Thây bói u mê triền miên.

2-Đầu luồng đã giải thích mỏ hàn giống dao mổ DC rồi, trình độ thầy bói kém quá, từ dẩn điện và nhiễm điện không hiểu cãi nhau vài chục trang. Rút kinh nghiệm ko cãi gì với thầy vì chắc chắn điện cực trung tính thầy ko hiểu.

Mà ai đánh trống lãng? bỏ chủ đề dòng cao tần có dỏng ngang chạy sang dòng masse phải thầy ko vậy ?ha.ha.ha

Comment

Lúc nói thế này, lúc nói thế khác. Nhắc cho bác nhớ:
      Nguyên văn bởi vi van pham Xem bài viết
      Lưng bệnh nhân tiếp masse. Cán dao mổ là cuộn dây cao tần giống như mỏ hàn.
      Dòng từ lưng bệnh nhân ra mass là dòng nào?

Hỏi đơn giản vậy mà cũng trả lời không được. Đánh trống lảng hoài.
      sau.ph

Comment

Lúc nói thế này, lúc nói thế khác. Nhắc cho bác nhớ:

Dòng từ lưng bệnh nhân ra mass là dòng nào?

Hỏi đơn giản vậy mà cũng trả lời không được. Đánh trống lảng hoài.
        Thầy bói NGU bền bỉ và lâu dài.
        Đã nói rồi, khi mổ, bác sĩ lúc dùng dao AC và cũng có lúc dùng dao DC, tấm tiếp masse lúc nào cũng ở dưới lưng, dù dao DC không có dòng vào người bệnh nhân.

Thầy bói mổ dùng dao DC nhấc bn lên tháo tiếp masse, sau đó dùng dao AC lại nhấc bn lên gắn tiếp masse vào. Sau nhiều lần bn chết trên bàn mổ thầy bói quên rồi ư?

Dòng cao tầng có dòng ngang chạy trốn rồi, thầy bói đánh trống lãng lâu thế.

Comment

Đấy, không trả lời câu hỏi dòng nào từ lưng bệnh nhân. Đánh trống lảng rõ ràng rồi.

Dao nào là dao DC? bác đưa catalog ra. Bốc phét vừa thôi.

TLM nhấc bệnh nhân lên thay dao DC hồi nào? Lại bốc phét nữa.

Dòng Fuco trong mũi mỏ hàn mới là dòng ngang. Dòng cao tần trong dây dẫn là dòng dọc. Bác lại nói bậy nữa.
          sau.ph

Comment

1-Đấy, không trả lời câu hỏi dòng nào từ lưng bệnh nhân. Đánh trống lảng rõ ràng rồi.

Dao nào là dao DC? bác đưa catalog ra. Bốc phét vừa thôi.

2-TLM nhấc bệnh nhân lên thay dao DC hồi nào? Lại bốc phét nữa.

Dòng Fuco trong mũi mỏ hàn mới là dòng ngang. Dòng cao tần trong dây dẫn là dòng dọc. Bác lại nói bậy nữa.
            1-thầy bói NGU lâu thế, dao DC làm gì có dòng vào người bệnh nhân/ Chỉ có thầy bói tự nghĩ ra dao DC có dòng vào bệnh nhân rồi cứ đánh trống lãng.
            Thầy bói đi, dao DC là dao gì? ha.ha.ha. Mình dốt nói thiên hạ bốc phét.

2- Thầy bói nói dao DC có dòng vào người bn nên mới tháp tiếp masse ra, làm bn chết ..he.he.he. Cũng may thầy bói ko phải là bác sĩ.

3- Vây sao thầy cứ đánh trống lãng hoài vậy?

luồng này off dược rồi. Thầy chẳng biết gì cả cứ bốc phét.

Comment

1- Dao mổ trong bệnh viện dùng nguồn điện cao tần, nên có dòng điện cao tần chạy qua bệnh nhân.

2- Dao mổ của bác vvp sáng chế nung bằng từ trường cao tần, thì lưng bệnh nhân tiếp mass làm gì???

Bác lập lờ đánh lận con đen 2 cái ở trên.

Chẳng có dao nào gọi là dao DC cả. Càng không có chuyện TLM nói dao DC có dòng vào người bệnh nhân. Bác chỉ chuyên bịa chuyện nói phét thôi.
              sau.ph

Comment

1- Dao mổ trong bệnh viện dùng nguồn điện cao tần, nên có dòng điện cao tần chạy qua bệnh nhân.

2- Dao mổ của bác vvp sáng chế nung bằng từ trường cao tần, thì lưng bệnh nhân tiếp mass làm gì???

Bác lập lờ đánh lận con đen 2 cái ở trên.

Chẳng có dao nào gọi là dao DC cả. Càng không có chuyện TLM nói dao DC có dòng vào người bệnh nhân. Bác chỉ chuyên bịa chuyện nói phét thôi.
                2- Đã nói dao DC ko có dòng qua bệnh nhân thầy bói lãi nhãi masse hòai.
                Tục ngữ có câu : " Dai như chó nhai giẻ rách"
                Ai muốn làm cờ hó cứ làm, tôi nghe nhạc, xem phim đây.

Comment

TLM đâu có lải nhải 1 mình.

Nói chuyện nung thôi, bác đừng lải nhải chuyện dao DC nữa.
                  sau.ph

Comment

Nói chuyện nung thôi, bácđừng lải nhải chuyện dao DC nữa.
                    Ngu dốt hay cãi là bản chất của thầy bói.
                    Nguồn dao DCở đây:
                    http://muabanthietbiyte.com.vn/vi/ba...-dot-dien.html

Comment

• Nguyên văn bởi T.L.M Xem bài viết
                      - Cautery là dùng Nhiệt để đốt. Nhiệt có thể được tạo ra bằng nhiều cách giống như mỏ hàn điện (DC, AC, cao tần...)
                      Đã nói Cautery là dùng nhiệt mà bác cứ cãi cố cautery là dao DC.

Link của bác cũng nói rõ nè:

Click image for larger version

Name:	7268762B-E61B-4E7E-965F-98E46170A4B4.jpeg
Views:	895
Size:	37.8 KB
ID:	1726851
                      sau.ph

Comment

• Nguyên văn bởi vi van pham Xem bài viết
                        Vừa vào gu gồ sợt lại vào đây nổ.

Electrocautery là dao mổ điện DC
                        Electrosurgerry là dao mổ điện AC.
                        Cả 2 dao mổ đều dùng nguyên tắc gia nhiệt. Dao mổ Electrocautery rất giống mỏ hàn điện cao tầng.
                        Thầy bói tiếp tục ngũ đi.

Lúc nói cao tần, lúc nói DC.

Lưng tiếp mass làm gì? Cứ đánh trống lảng hoài.
                        sau.ph

Comment

Lúc nói cao tần, lúc nói DC.

Lưng tiếp mass làm gì? Cứ đánh trống lảng hoài.

Lại masse ,ha.ha.ha làm người không muốn ,chỉ muốn làm ......

Comment

• Theo link bác Vị đưa thì mình đã sai , biopolar là DC monopolar là AC mới đúng .

Comment

• Nguyên văn bởi tuyennhan Xem bài viết
                              Theo link bác Vị đưa thì mình đã sai , biopolar là DC monopolar là AC mới đúng .
                              Lại sai. 2 Cái này đều dùng điện cao tần, không phải DC.

bipolar: 2 điện cực nằm trên dao
                              monopolar: 1 điện cực trên dao (điện cực kia dán trên lưng hoặc mông…)

————

Cautery có nhiều loại. Bác vvp nói cautery=DC là sai.
                              (Cautery là đốt, khác với dao mổ là electrosurgery)

Trong link bác vvp là cautery dùng điện DC qua dây điện trở mayxo. Loại này cổ lỗ sĩ rồi. Loại mới bây giờ dùng cautery cao tần. https://m.indiamart.com/proddetail/h...166890655.html
                              Attached Files
                              sau.ph

Comment

Lại sai. 2 Cái này đều dùng điện cao tần, không phải DC.

bipolar: 2 điện cực nằm trên dao
                                monopolar: 1 điện cực trên dao (điện cực kia dán trên lưng hoặc mông…)

————

Cautery có nhiều loại. Bác vvp nói cautery=DC là sai.
                                (Cautery là đốt, khác với dao mổ là electrosurgery)

Trong link bác vvp là cautery dùng điện DC qua dây điện trở mayxo. Loại này cổ lỗ sĩ rồi. Loại mới bây giờ dùng cautery cao tần. https://m.indiamart.com/proddetail/h...166890655.html
                                Thầy bói chưa bao giờ nhìn thấy và được sờ vào dao mổ, chỉ rờ mu rùa gugồ rồi phán, cứ như là thánh sống vậy.
                                Từ định nghĩa AC và DC thầy không biết dù link tôi cho đã nói đền ( tôi thông cảm vì thầy mù).

1-Dao mổ có điện thế rất cao, điện cực chưa chạm vào mô đã tạo hồ quang, cắt đốt mô. Dao này do dòng cao tầng AC (2 bán kỳ) tạo ra. người ta gọi đó là nhóm electrosurgery.

2-Dao mổ có điện thế thấp hơn, điện cực phải chạm vào mô. Dao này do dòng DC cao tầng ( 1 bán kỳ dương) tạo ra. Nhóm này người ta gọi là Cautery. Cả 2 nhóm đều gia nhiệt đốt mô.

3- Thầy bói thấy hình vẽ dao Cautery có 2 sợi dây điện - và + suy diễn là điện thế DC đốt dây điện trở thật buồn cười. Đây là cuộn dây thứ cấp kín trong dao chứ không phải là dây maiso. Không có dao phẩu thuật nào dùng dao maiso( trừ dao thẩm mỹ) vì nó không tạo được nhiệt nhanh và đột ngôt.

4- Dao mổ DC không có từ trường ngang như thầy bói tự suy diễn.

5- Dao mỗ AC hay DC đều phải an tòan cho bệnh nhân, nối đất là an tòan hàng đầu, thầy bói mù nên không thấy hình vẽ link tôi đưa ra.

6- Tôi chán thầy bói rồi không muốn còm nữa, nhưng thấy thầy sờ mu rùa gugồ rồi phán, thầy điếc lại chê thiên hạ câm. Chê bác Tuyênhan nên tôi còm vài dòng cho thầy bói.

Túm lại thầy về nhà lấy khẩu trang che kín mặt lại đi xấu hổ lắm.

Comment

Về tác giả

Collapse

vandong1111 Tìm hiểu thêm về vandong1111

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                                X