Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Xin bản vẽ và thông tin linh kiện ổn áp nguồn âm

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• Xin bản vẽ và thông tin linh kiện ổn áp nguồn âm

Mình có thấy bạn nào đó đăng cái ảnh ổn áp nguồn dương, như hình.
    Vậy mình muốn ổn áp nguồn đối xứng của nó là một đường âm thì mạch sẽ thay đổi như thế nào ạ. Cho mình bản vẽ và chi tiết linh kiện ạ.
    *** Con Trans mình muốn dùng cho mạch dương là D1710, có con âm nào tương tự không ạ.

Các con trans đổi thành loại PNP, Zener quay ngược lại và nguồn cấp đổi chiều là được thôi

Comment

Nguyên văn bởi trthnguyen Xem bài viết
      Các con trans đổi thành loại PNP, Zener quay ngược lại và nguồn cấp đổi chiều là được thôi
      Vậy con nào loại thuận mà nó như con đó vậy bạn.

Comment

Quay ngược cả tụ hóa nữa nhé !!!

Comment

Nguyên văn bởi thetung Xem bài viết
          Quay ngược cả tụ hóa nữa nhé !!!
          ờ mình quên mất, suýt có pháo hehe

Comment

Nguyên văn bởi trthnguyen Xem bài viết

ờ mình quên mất, suýt có pháo hehe
            Vấn đề là mình k biết con nào tương tự như vậy ạ. Tra datasets nó k nêu con nào loại thuận tương đương, mà chỉ nêu loại nghịch.

Comment

Nguyên văn bởi HungLinhYSon Xem bài viết

Vấn đề là mình k biết con nào tương tự như vậy ạ. Tra datasets nó k nêu con nào loại thuận tương đương, mà chỉ nêu loại nghịch.
              Vấn đề này mình cũng chịu

Comment

Chịu khó tìm mấy con thuận có mấy thông số cơ bản gần gần như thế thì làm thôi .... Ko có datasheet nào mà nó cho tương đương đâu .... Chỉ có 1 số sò dùng cho âm thanh thì nó cho cặp xuôi ngược thôi ...

Comment

Con trans loại này thường thấy trong mạch cs nguồn xung hay mạch cao áp cho tới giờ mình chưa thấy con PNP nào toàn NPN thôi .

Tương đương có 13007 , 13009 , khi xưa lúc bí mình có dùng 2955 thay cho 3055 trong mạch ổn áp 110 vdc ti vi màu nội địa vào chân E ra chân C .

Comment

2 con mắc Darlington thì chỉ cần đổi con phía trước thành pnp thôi là cả cặp tương đương 1 con pnp.

Con c1815 nhỏ quá. Ít nhất nên dùng c2383 cho nguồn dương và a1013 cho nguồn âm.
                    sau.ph

Comment

Nguyên văn bởi T.L.M Xem bài viết
                      2 con mắc Darlington thì chỉ cần đổi con phía trước thành pnp thôi là cả cặp tương đương 1 con pnp.

Con c1815 nhỏ quá. Ít nhất nên dùng c2383 cho nguồn dương và a1013 cho nguồn âm.
                      Xin Facebook để tiện hỏi được k bạn? Như đã nói, mình là tay ngang, k trường lớp. Vậy cho hỏi thêm là nếu con trans đó chịu dòng 5A mà biến áp có dòng 10A thì có sao không? Nếu có sao thì mắc song song 2 con có được k ạ?

Comment

Xin Facebook để tiện hỏi được k bạn? Như đã nói, mình là tay ngang, k trường lớp. Vậy cho hỏi thêm là nếu con trans đó chịu dòng 5A mà biến áp có dòng 10A thì có sao không? Nếu có sao thì mắc song song 2 con có được k ạ?
                        quan trọng là dòng tải có quá 5A không?

Comment

Về tác giả

Collapse

HungLinhYSon Tìm hiểu thêm về HungLinhYSon

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                        X