Thông báo

Collapse
No announcement yet.

tần số 555 để làm nghịch lưu

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

Nguyên văn bởi NinoNguyen_ Xem bài viết
    C2 tụ gốm 104, C1 1uF, R1 1K, R2 dùng biến trở vi chỉnh 102 để điều chỉnh sao cho tần số ra chuẩn.
    chỉnh sao cho biết nó đúng bác? em hk có máy hiện sóng

Comment

Nguyên văn bởi Boa Hancock Xem bài viết
      Anh làm mạch nào thế .
      Nếu làm mạch của em thì từ từ đã , đang sửa đổi nhiều lắm .

http://www.dientuvietnam.net/forums/...tml#post869338
      làm tới đâu rồi bạn? chạy chưa

Comment

Nguyên văn bởi vietluan93 Xem bài viết
        làm tới đâu rồi bạn? chạy chưa
        Làm thì lúc nào cũng chạy . Nhưng chưa tốt lắm .
        Vì chạy rồi thì em mới phát triển thêm . Nhưng nếu anh quan tâm thì đến lúc hoàn thành em sẽ post lên và PCB cho anh .

Comment

ee35 sơ nên 3T*2. thứ nên 90-98T, tần số 27-37 khz thôi, ( áp dụng cho ee28- 35) bảo vệ quá dòng dùng trở sunt như như bác hoàng tâm đã chỉ, muốn tạo độ trễ thì thêm con tụ hóa nạp điện trên đường bảo vệ, tụ to thì trễ lớn, đó là cách đơn giản, phức tạp thì dùng lm358.
          có bấy nhiêu vấn đề thôi.tính toán cũng chẳng ăn thua, quan trọng là người khác chỉ cho kinh nghiệm của họ, "đừng bao giờ học bơi mà đọc sách hướng dẫn"
          LÕI LỌC INVERTER PURE SINE 0169.339.3635.

Comment

Nguyên văn bởi quangdongueh Xem bài viết
            ee35 sơ nên 3T*2. thứ nên 90-98T, tần số 27-37 khz thôi, ( áp dụng cho ee28- 35) bảo vệ quá dòng dùng trở sunt như như bác hoàng tâm đã chỉ, muốn tạo độ trễ thì thêm con tụ hóa nạp điện trên đường bảo vệ, tụ to thì trễ lớn, đó là cách đơn giản, phức tạp thì dùng lm358.
            có bấy nhiêu vấn đề thôi.tính toán cũng chẳng ăn thua, quan trọng là người khác chỉ cho kinh nghiệm của họ, "đừng bao giờ học bơi mà đọc sách hướng dẫn"
            Quấn vào 1 cái biến áp tận dụng trong nguồn ATX không đủ chỗ ,
            Em đã ao ước được 1 cái đủ chỗ quấn nhưng không có cái nào to to tí nên phải quấn dư dư ra cho hết 1 cái lõi . Em quấn xong rồi nhưng không chuẩn , 2 vế không đều nhau nên em đang đi tìm cái biến áp của TG500-TG1000 về dùng , quấn lại thì nhọc quá .

Em đang làm cái mạch theo anh thucbao chỉ . http://www.dientuvietnam.net/forums/...36/index3.html

Comment

Làm thì lúc nào cũng chạy . Nhưng chưa tốt lắm .
              Vì chạy rồi thì em mới phát triển thêm . Nhưng nếu anh quan tâm thì đến lúc hoàn thành em sẽ post lên và PCB cho anh .
              Con tl494 có deatime bạn có xài hk? chứ sóng vuông thì làm mắc công quá

Comment

Con tl494 có deatime bạn có xài hk? chứ sóng vuông thì làm mắc công quá
                Vuông cho hiệu suất nó cao , em làm chủ yếu để chạy máy tính lúc mất điện .
                Chứ lúc mất điện thì cần gì quạt , chịu nóng tí để dành điện mà nuôi máy tính , ( máy của em nguốn lắm điện quá mà lại muốn chạy 24/24 )

Comment

Chứ lúc mất điện thì cần gì quạt , chịu nóng tí để dành điện mà nuôi máy tính , ( máy của em nguốn lắm điện quá mà lại muốn chạy 24/24 )
                  mất điện thì bật quạt ngủ rồi có điện làm tiếp chứ bác? làm gì mà máy tính chạy 24/24 khiếp vậy

Comment

mất điện thì bật quạt ngủ rồi có điện làm tiếp chứ bác? làm gì mà máy tính chạy 24/24 khiếp vậy

Comment

Thì chơi linh tinh , tải phim ( Toàn phim 1080P nên khá lâu ) .

Comment

chỉnh sao cho biết nó đúng bác? em hk có máy hiện sóng
                        Chạy quạt thì cứ chỉnh trở về khoảng 800-900ohm. Không có máy hiện sóng thì mua cái đồng hồ số của tàu nó cũng đo tần số được mà.

Comment

Chạy quạt thì cứ chỉnh trở về khoảng 800-900ohm. Không có máy hiện sóng thì mua cái đồng hồ số của tàu nó cũng đo tần số được mà.
                          bác nhìn thử cái mạch của em nó deatime z chạy quạt đc hk í nhở? cái này em nghe 1 bác nào đó trong diễn đàn chỉ mà hk nhớ tên

Comment

bác nhìn thử cái mạch của em nó deatime z chạy quạt đc hk í nhở? cái này em nghe 1 bác nào đó trong diễn đàn chỉ mà hk nhớ tên
                            Chạy thì tất nhiên là chạy được rồi. Còn có bị cháy quạt hay không thì còn phụ thuộc vào chất lượng quạt nữa. Chắc ăn hơn nữa thì bạn làm cái lõi xuyến, cuốn 1 cuộn cảm ở đầu ra là được, quạt khi chạy thì có kêu to nhưng không cháy được đâu.

Comment

Chạy thì tất nhiên là chạy được rồi. Còn có bị cháy quạt hay không thì còn phụ thuộc vào chất lượng quạt nữa. Chắc ăn hơn nữa thì bạn làm cái lõi xuyến, cuốn 1 cuộn cảm ở đầu ra là được, quạt khi chạy thì có kêu to nhưng không cháy được đâu.
                              em hồi giờ hk có quấn cuộn cảm? mình lấy trong nguồn máy tính đc hk bác? mà cuộn cảm hình như phải có tụ đi kèm chứ nhỉ

Comment

Thì chơi linh tinh , tải phim ( Toàn phim 1080P nên khá lâu ) .
                                bác cốc hôm trước bác làm cái băm cầu h chưa cho e xin với..! mấy bữa nay bận quá giờ mới rảnh để băm...! định nt cho bác mà chả biết nt chỗ nào nên đành lên này vậy thanks bác trước

Comment

Về tác giả

Collapse

vietluan93 Tìm hiểu thêm về vietluan93

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                                X