Thông báo

Collapse
No announcement yet.

BAX lấy từ ATX

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• giảm dead time là tăng côn suất ạ?em nghĩ là tăng deadtime tăng công suất?
    Trái đất luôn tròn vì vậy bạn chẳng thể nào nhìn thấy phía cuối con đường đi...
    Keep moving forward...

Comment

• Nguyên văn bởi bboyminh Xem bài viết
      giảm dead time là tăng côn suất ạ?em nghĩ là tăng deadtime tăng công suất?
      tăng deadtime là để giảm %Ton tăng %Toff trong một chu đóng mở (làm giảm công suất một chút), nên để deadtime một chút thôi để bảo vệ Fet. chứ để deadtime nhiều thì giảm công suất.

Comment

• vậy ta để deadtime càng nhỏ thì công suất càng tăng
        Trái đất luôn tròn vì vậy bạn chẳng thể nào nhìn thấy phía cuối con đường đi...
        Keep moving forward...

Comment

• 48% duty là tốt rồi

Add: 97 Quán Nam - Lê Chân - Hải Phòng.
          Tel: 031 518648 Phone: 0904 283 505

Comment

• trong cái rum này có bác nào ở Sài Gòn không vậy, làm ơn giúp em nạp chương trình cho thằng AT89C2051 để em làm cái mạch đo f, cái vụ pic, vdk là em bó tay, thanks

Comment

• Nguyên văn bởi hoangdai Xem bài viết
              48% duty là tốt rồi
              bạn hoangdai dùng Vi điều khiển để PWM cầu H tới đâu rồi. mạch kích từ VĐK tới IR2110 dùng opto hay linh kiện gì để PWM tần số cao được bạn nhỉ. mình đang bí chỗ này quá.

Comment

• Nguyên văn bởi tda1415 Xem bài viết
                trong cái rum này có bác nào ở Sài Gòn không vậy, làm ơn giúp em nạp chương trình cho thằng AT89C2051 để em làm cái mạch đo f, cái vụ pic, vdk là em bó tay, thanks
                Bạn kích từ VĐK tới IR2110 bằng con gì thế? Mình định dùng opto mà thấy tần số không được cao. chưa biết làm thế nào đây? mong bạn chia sẻ với.

Comment

• Nguyên văn bởi hai_nt Xem bài viết
                  Bạn kích từ VĐK tới IR2110 bằng con gì thế? Mình định dùng opto mà thấy tần số không được cao. chưa biết làm thế nào đây? mong bạn chia sẻ với.
                  Bạn có thể kích trực tiếp IR2110 từ vđk được mà, chú ý chân 9 của IR2110 nối với 5V.
                  |

Comment

hix...em hỏi có ai nạp giúp em chương trình cho vdk không, em làm mạch đo tần số vì cái digital meter ở nhà hư thang đo f rùi, mua cái mới phí quá mà mấy bác này bàn đi đâu ấy nhỉ . code em đã có sẵn chỉ việc nạp giúp em thôi.

Comment

• Nguyên văn bởi CHANTINH Xem bài viết
                      Bạn có thể kích trực tiếp IR2110 từ vđk được mà, chú ý chân 9 của IR2110 nối với 5V.
                      Mình thử như bạn nói mà không được, mình kích thông qua opto thì lại được, không biết còn chú ý tới chân nào của IR2110 nữa không?
                      Bạn làm được rồi thì chia sẻ cho mình rõ hơn, cụ thể hơn được không?
                      Cảm ơn bạn nhiều!
                      Last edited by hai_nt; 02-06-2011, 09:11.

Comment

• Nguyên văn bởi tda1415 Xem bài viết
                        hix...em hỏi có ai nạp giúp em chương trình cho vdk không, em làm mạch đo tần số vì cái digital meter ở nhà hư thang đo f rùi, mua cái mới phí quá mà mấy bác này bàn đi đâu ấy nhỉ . code em đã có sẵn chỉ việc nạp giúp em thôi.
                        Bạn ở SG à. mình thấy mạch nạp cho họ 89 trong SG bán nhiều lắm mà có hơn 100nghin một bộ nạp thôi. nếu loại đa năng thì khoảng 200-300 nghin. bạn mua một bộ về nạp cho tiện. chứ lập trình cho VĐK phải nạp nhiều lắm, tại viết một lần làm sao chuẩn được.
                        Mình ở Nha trang mà thấy cũng bán nhiều mà.

Comment

Mình thử như bạn nói mà không được, mình kích thông qua opto thì lại được, không biết còn chú ý tới chân nào của IR2110 nữa không?
                          Bạn làm được rồi thì chia sẻ cho mình rõ hơn, cụ thể hơn được không?
                          Cảm ơn bạn nhiều!
                          Mình làm vẫn chạy mà, bạn xem file mình gửi bên dưới.
                          Attached Files
                          |

Comment

• Nguyên văn bởi CHANTINH Xem bài viết
                            Mình làm vẫn chạy mà, bạn xem file mình gửi bên dưới.
                            Cảm ơn bạn nhiều nhé. để mình thử lại xem. hôm qua mình kích 5V mãi mà không được cũng đấu chân số 9 với 5V rồi. thử lại với 12v thì lại được không hiểu sao, để mình thử lại.

À bạn cho mình hỏi mạch lọc LC của bạn thế nào. mình lắp theo mạch này, khi kích thấy chết luôn con IR2110 (Fet 840 không chết). gỡ bỏ lọc LC ra thay con IR2110 khác vào kích chạy.

Bạn xem có gì sai với mạch của bạn thì chỉ cho mình với nhé.
                            Cảm ơn bạn nhiều!

Comment

• Làm cái này cần có Osciloscop mới chuẩn đc_Chớ tính rồi chỉ để hiệu chỉnh loanh quanh cái giá trị đó thôi. Các mạch lọc L-C có thể tham khảo tài liệu mạch điện tử 2 thì phải.

Add: 97 Quán Nam - Lê Chân - Hải Phòng.
                              Tel: 031 518648 Phone: 0904 283 505

Comment

Bạn ở SG à. mình thấy mạch nạp cho họ 89 trong SG bán nhiều lắm mà có hơn 100nghin một bộ nạp thôi. nếu loại đa năng thì khoảng 200-300 nghin. bạn mua một bộ về nạp cho tiện. chứ lập trình cho VĐK phải nạp nhiều lắm, tại viết một lần làm sao chuẩn được.
                                Mình ở Nha trang mà thấy cũng bán nhiều mà.
                                bạn có tài liệu gì về vdk không, mình chẳng bít j về nó hết, bạn có tài liệu nào dễ hiểu giúp mình tự học được không. học từ cái căn bản nhất

Comment

Về tác giả

Collapse

hoangdai Hoàng Đình Đại-Điện tự động công nghiệp Tìm hiểu thêm về hoangdai

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                                X