Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Gửi tặng ae mạch nghịch lưu 500W dùng tran rất dễ lắp

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• bác cho e hỏi...con tụ đầu ra của biến áp là tụ j vậy...thông số như thế nào

Comment

• a cho e hỏi e lắp chạy quạt còn k nổi, đc khoảng 100w là s a, biến áp sơ cấp e quấn 11-0-11 (11 vòng dây 3mm), thứ cấp 220 vòng dây 1mm, con tụ 883 e k tìm đc a thay = 2 con 683 đc k a

Comment

• mọi ngừơi cho em hỏi là em dùng 6 con irf3205 mỗi bên 3 con khi không tải thì em đo điện áp được khoảng 240v nhưng khi gắn tải bóng đèn 60w thì bị sụt áp xuống còn 100v là sao ạ và làm sao để khi có tải điện áp không bị sụt quá nhiều với

Comment

• em dùng ba 12v 0 12v lên 220v 5a mua ở chợ trời

Comment

• với người mới bắt đầu nên ráp mạch này, nhưng quấn biến áp tỷ lệ 11-0-11/220vac thôi nhé.quấn nhiều sơ cấp sẽ tụt áp khi có tải,
            LÕI LỌC INVERTER PURE SINE 0169.339.3635.

Comment

• Nguyên văn bởi quangdongueh Xem bài viết
              với người mới bắt đầu nên ráp mạch này, nhưng quấn biến áp tỷ lệ 11-0-11/220vac thôi nhé.quấn nhiều sơ cấp sẽ tụt áp khi có tải,
              Em thấy không nên , dùng IC thì dễ hơn , như con CD4047 mạch đơn giản lắm , làm thì 90% là chạy .

Comment

• Nguyên văn bởi likes Xem bài viết
                không nhất thiết phải là tụ 883, bạn có thể thay bằng tụ 104, rồi chỉnh biến trở để tần số đúng 50hz, mạch của bác chết fet chết trans có lẽ là do không đúng tần số đấy. khi thử khoan hãy lắp sò và biến áp vào. nhưng hãy thử mạch dao động cho đúng 50hz rồi hãy gắn vô
                làm sau biết được mạch mình đúng tần số 50hz vay anh

Comment

• anh em đã làm ok thì cho minh hỏi một tí: nếu mạch chỉ dùng cho bóng đèn neon 40w thì ta cần bỏ bớt linh kiện nào để giảm chi phí? và BA cỡ bao nhiêu là được? cám ơn anh em nhiều! đang cần 1 quả để phòng khi mất điện! nhưng theo mạch gốc thì mất 5 cặp sò và 1 BA 25cm quả là đáng giá và nặng!

PHÚ BÀI - HƯƠNG THỦY - THỪA THIÊN HUẾ
                  DD:0982 470 874
                  Email:trach_nguyen2014@yahoo.com.vn

Comment

• tình hình là em có 1 bién thế amply 40w và 1 cái mạch interver chạy 6 sò tren dáy em thấy dùng h1061 và c945 bây giờ em muốn biến nó thành cái có công suất 20w để chạy modem wifi từ diện bình honda. ai có giúp em với. cho em sơ đồ càng tốt em học tin học nên điện tử ngu lắm

Comment

• Ai đã làm mạch tầm 200w chưa chỉ e vs

Comment

• anh ơi nếu em muốn mạch công suất giảm 1/2 thì làm cách nào ạ? Anh chỉ giúp em với!

Comment

• Nguyên văn bởi hc1088 Xem bài viết
                          mình thì có sửa chữa chút ít để nó tự sạc luôn hi.và lắp thêm 1con 7809 ổn định điện áp cho mạch khiển và dùng thêm 2 con A1015 nữa để xả gate nhanh hi.nói chung là giá cả hợp lý năm ngoái mình làm bán được mấy chục bộ hi hi
                          Chào bác! Em dùng KA3525 và 3205 nhưng chưa thành công, vì không có osilo nên chỉ đo áp ra chân 11 và 14 của 3525 là 10v, đưa và 3205 không thấy có hiện tượng gì, bác có thể cho e sơ đồ và tư vẫn giúp e được không a? một điều nữa là e muốn sạc nữa thì lắp điode thế nào? tại sao phải thêm nguồn 9v cho mạch đk hả bác?mạch lọc LC thông số cuộn dây sao hả bác? Nếu có thể Bác cho e xin mail hoặc số điện thoại để tiện liên lạc được không ạ? mail e: dinhhuydk3@gmail.com. Thanks bác!

Comment

• Nguyên văn bởi fee_08 Xem bài viết

Mạch nghịch lưu dùng 4047 mình đã lắp nhiều rồi , thường dc ưu điểm xung ra ổn định nhưng nhược điểm là ic k chịu dc dòng cao hay cháy. Ngược lại với ic thì tran tỏ ra khá ổn định ,dễ lắp , đặc biệt mình đã test thử 2 mạch trên 1 biến áp thì công suất của tran lớn hơn . Đây là mạch nghịch lưu 500W mình mới làm thành công đợt vừa rồi post lên cho anh em tham khảo , lưu ý biến áp sơ cấp quấn dây 3mm áp tâm 11 V , biến trở 100K để chỉnh đúng tần số 50Hz , tran Cs D718X5 mỗi vế ,mình thêm cái mạch lọc LC chạy thử quạt rất êm , cuộn cảm và tụ giấy có thể lấy trong nguồn máy tính cũ . Mọi người xem file đính kèm phía dưới cho rõ nét .Chúc thành công!
                            cho mình hỏi là con biến trở có cần thiết ko ạ, nếu cần thì chỗ dấu nhân thì nối vào mass hay sao ạ

Comment

Về tác giả

Collapse

fee_08 Tìm hiểu thêm về fee_08

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                            X