Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Gửi tặng ae mạch nghịch lưu 500W dùng tran rất dễ lắp

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• Mạch interver xung vuông khi chạy tải cảm hình như là sẽ làm cho tải nóng lên và dễ bị cháy phải không vậy các bác.
    LÊ THÀNH SANG

Comment

• Nguyên văn bởi ltsang1991 Xem bài viết
      Mạch interver xung vuông khi chạy tải cảm hình như là sẽ làm cho tải nóng lên và dễ bị cháy phải không vậy các bác.
      Đúng là như vậy! Nhưng câu hỏi này đã thảo luận nhiều rồi, bạn chịu khó tìm đọc lại nhé.

Comment

• Nguyên văn bởi tthiep92 Xem bài viết
        Pạn ơi chỉ mình cụ thể là ngắt mạch điều khiển gòi đấu Diod ở đâu để sạc luôn được dzậy. Mình đã làm xong gòi nhưng chưa piết cách để sạc cùng mạch này hxxx
        Thanks
        bạn làm thành công rồi hả

Comment

• Nguyên văn bởi gaconyeudoi Xem bài viết
          bạn làm thành công rồi hả
          Ok, mình đã làm thành công inverter gòi nhưng chưa hiểu cách đấu diod để sạc! Bạn chỉ hộ mình nhé! Nếu được mạch ổn định điện áp đầu ra đúng 220V khi nguồn DC thay đổi lúc còn đầy điện tới khi acccu xuống thấp thì ok! Thanks pạn rất nhiều!

Comment

• Nguyên văn bởi tthiep92 Xem bài viết
            Ok, mình đã làm thành công inverter gòi nhưng chưa hiểu cách đấu diod để sạc! Bạn chỉ hộ mình nhé! Nếu được mạch ổn định điện áp đầu ra đúng 220V khi nguồn DC thay đổi lúc còn đầy điện tới khi acccu xuống thấp thì ok! Thanks pạn rất nhiều!
            mình có biết mấy đâu thực ra mình đang định hỏi bạn là cái máy biến áp thì tự quấn hay là có thể mua dc mình đang làm đồ án về mạch này nên rất mong được bạn giúp đỡ..bạn có thể cho mình sdt hay nick facobook để tiện trao đổi dc không

Comment

• Nguyên văn bởi fee_08 Xem bài viết

Mạch nghịch lưu dùng 4047 mình đã lắp nhiều rồi , thường dc ưu điểm xung ra ổn định nhưng nhược điểm là ic k chịu dc dòng cao hay cháy. Ngược lại với ic thì tran tỏ ra khá ổn định ,dễ lắp , đặc biệt mình đã test thử 2 mạch trên 1 biến áp thì công suất của tran lớn hơn . Đây là mạch nghịch lưu 500W mình mới làm thành công đợt vừa rồi post lên cho anh em tham khảo , lưu ý biến áp sơ cấp quấn dây 3mm áp tâm 11 V , biến trở 100K để chỉnh đúng tần số 50Hz , tran Cs D718X5 mỗi vế ,mình thêm cái mạch lọc LC chạy thử quạt rất êm , cuộn cảm và tụ giấy có thể lấy trong nguồn máy tính cũ . Mọi người xem file đính kèm phía dưới cho rõ nét .Chúc thành công!
              ngay chỗ D718x5 là sao vậy ? 5 con D718 à ??

Comment

• đơn giản nhưng tổn hao thì...............

Comment

• dùng Osilo đo được cả tần số và nhìn được cả hình của xung nữa

Comment

• Mạch này mình không hiểu sao khi cấp điện vào thì bị chập. chân thì không thể đấu sai,

Comment

• Nguyên văn bởi vthang.elc Xem bài viết
                      cái của em nè mấy bác ơi ! em nó còn kém lắm nhé !chỉ tầm 150W thôi ! mất điện thì thắp đèn huỳnh quang hoặc compac thôi ! chạy quạt hiệu suất ko cao nhé mấy bác ! xin mấy anh chỉ giáo nhé ! em cũng từng làm 1 em hơn 500W rồi để chạy máy khoan khi mấy điện ok nhưng ăn dòng acquy quá ! bây giờ cùng toi rồi do em dùng IC ,bây giờ rút kinh nghiệm dùng transitor luôn ,dùng tạm thôi mấy anh ơi chớ mấy thằng này hiệu suất kém lắm ,thắp đèn hoặc tivi thì ok ![ATTACH=CONFIG]39183[/ATTACH][ATTACH=CONFIG]39184[/ATTACH][ATTACH=CONFIG]39185[/ATTACH][ATTACH=CONFIG]39186[/ATTACH][ATTACH=CONFIG]39187[/ATTACH]
                      Anh ơi có thể gửi cho em cái sơ đồ mạch được không

Comment

• mọi người ơi cho e hỏi tụ 883 trong mạch kia có chức năng gì vậy??e lỡ mua nhầm tụ 683 thì nó có ảnh hưởng gì không ak??em đang cần gấp mọi người giải thích hộ e với

Comment

• có ai trả lời hộ e k vậy??

Comment

• Bác sử dụng acquy dung lượng ra sao ak?

Comment

• Nguyên văn bởi hc1088 Xem bài viết
                              bạn làm theo mạch này nhé đảm bảo chạy tải cảm và hiệu suất thì cũng ok luôn
                              cái mạch này mình thấy hay đó, nhưng công suất thì hơi nhỏ, các bác cho e hỏi giờ mắc // thêm hai con IRFP 240 thì công suất có tăng thêm gấp đôi không?

Comment

• bạn biết lấy cặp fet nào thay cho cặp 2sj741 va 2sk2956 không

Comment

Về tác giả

Collapse

fee_08 Tìm hiểu thêm về fee_08

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                                X