Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Máy hàn xung tự chế tại sao không ?

Collapse
This is a sticky topic.
X
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• lõi fyblach của tivi mình có cả đống mà chưa biết làm gì

Comment

• Hôm nay lại nôi cái này ra làm lại.nhiều lần nôi ra nhưng không thành công toàn chết igpt.hôm nay quấn lại biến áp động lực sơ là 19vòng dây 0.5,thứ là 7vòng=60 dây 0.5.ngày trước toàn quấn sơ 18v dây 0.6.thứ là 67 dây 0.6 quấn 6.5 vòng.cứ nghĩ là mình quấn bằng dây 0.5 quấn đi quấn lại,cho lõi vào toàn khít quá.mình nghĩ do khít quá lên các lõi ferit ghép lại không được khít lên khi cho 1 lớp giấy tạo khe hở từ vào thì bóng đèn nối tiếp với BA lại sáng hơn khi không cho lớp giấy .giời quấn lại bằng dây 0.5 cho lõi ferit vào còn trống khá nhiều.và làm lại cái mạch in nữa.cái mạch trước tháo linh kiện nhiều nó lát bét,lần này mà không đc nữa mình vất luôn vào thùng rác
      Hưng yên

Comment

• mọi người đã ai thử làm mạch công suất may hàn chạy chế độ nửa cầu h chua?theo mình biết thì chạy chế độ forward chỉ áp dụng với công suất khoang vài trăm w, với cs vài ngìn w như vậy chạy có ổn so với nưa câu h không?mọi người cho ý kiên xem sao,mình đang muốn làm 1 máy mà đang phân vân không biết lam theo mạch nao thì tôt hơn

Comment

• các anh cho tôi hỏi về xung máy hàng tôi đo tại chân ;11 và 14 ic 3525 là xung vuông mà tại sao hàng lai chết fet có chach nào cac anh em chỉ hộ em cám ơn

Comment

• hình như không còn ai hứng thú với chủ đề này nữa nhỉ,đang định lên để khoe với mọi người là mình đã làm thành công 1 máy mà lâu không thấy ai lên,cụt hứng

Comment

• chủ đề này vẫn rất nhiều người quan tâm bác ạ nhưg hầu hết các bro chế tạo thành công đã rời bỏ nên những âmter như tụi em làm theo quả thực rất khó khăn

Comment

• Cháu đít nhuôm của bố anh chủ thớt , đang ở chợ Rẫy.

Thông cảm tí.

Comment

• Nguyên văn bởi hminhtq Xem bài viết
                  chủ đề này vẫn rất nhiều người quan tâm bác ạ nhưg hầu hết các bro chế tạo thành công đã rời bỏ nên những âmter như tụi em làm theo quả thực rất khó khăn
                  bạn vướng mắc phần nào cứ đề xuất mọi người ở đây biết đến đâu thì giúp bạn tới đó

Comment

• Nguyên văn bởi kiendk Xem bài viết
                    hình như không còn ai hứng thú với chủ đề này nữa nhỉ,đang định lên để khoe với mọi người là mình đã làm thành công 1 máy mà lâu không thấy ai lên,cụt hứng
                    nếu bạn đã thành công thì bạn cứ khoe với mọi người và chia sẻ kinh nghiệm với mọi người những vướng mắc bạn gặp phải thì rất tốt

Comment

• Nguyên văn bởi quyen81 Xem bài viết
                      nếu bạn đã thành công thì bạn cứ khoe với mọi người và chia sẻ kinh nghiệm với mọi người những vướng mắc bạn gặp phải thì rất tốt
                      hic.niềm vui chưa được bao lâu thì gio lại nhận lấy nỗi buồn.máy hôm trước thi thoảng bỏ ra hàn ngon lành rùi nhưng chỉ hàn nhát ngừng thôi,hôm nay thử hàn lâu hơn chút tỏa nhiệt chưa kịp nóng thì tạch,đứt cầu chì 2 em igbt đã ra đi,chưa biết nguyên nhân do đâu.đang nghi la 2 em igbt dòng bé,mình dùng sò bếp từ 25n120.loại tốt 35k 1 em.nhờ các cao thủ cho ý kiến xem sao?

Comment

• thế bạn có trừ khe hở từ cho biến áp độnh lực không ?,và bạn khống chế dòng cho IGBT bao nhiêu A

Comment

hic.niềm vui chưa được bao lâu thì gio lại nhận lấy nỗi buồn.máy hôm trước thi thoảng bỏ ra hàn ngon lành rùi nhưng chỉ hàn nhát ngừng thôi,hôm nay thử hàn lâu hơn chút tỏa nhiệt chưa kịp nóng thì tạch,đứt cầu chì 2 em igbt đã ra đi,chưa biết nguyên nhân do đâu.đang nghi la 2 em igbt dòng bé,mình dùng sò bếp từ 25n120.loại tốt 35k 1 em.nhờ các cao thủ cho ý kiến xem sao?
                          thế bạn có trừ khe hở từ cho biến áp độnh lực không ?,và bạn khống chế dòng cho IGBT bao nhiêu A

Comment

• Nguyên văn bởi vanhoang Xem bài viết
                            thế bạn có trừ khe hở từ cho biến áp độnh lực không ?,và bạn khống chế dòng cho IGBT bao nhiêu A
                            mình có dể khe hở là 1 tờ giấy mỏng.minh không tính là bao nhiêu a ,bién dòng mình quan 70vòng và con trở mắc // là 1,8om .mình nghĩ như thế thì khống chế dòng cho igbt là nhỏ và an toàn

Comment

mình có dể khe hở là 1 tờ giấy mỏng.minh không tính là bao nhiêu a ,bién dòng mình quan 70vòng và con trở mắc // là 1,8om .mình nghĩ như thế thì khống chế dòng cho igbt là nhỏ và an toàn
                              nếu bạn quấn biến dòng 70 vòng và dùng điện trở 1,8om thì dòng khống chế cho IGBT là 39A, bạn xem lại liệu IGBT của bạn có chịu được không?.và bạn dùng nguồn nào bao nhiêu vol? biến áp động lực bạn quấn như nào (sơ/thứ) bao nhiêu vòng bằng ferit loại nào diện tích trụ giữa bao nhiêu cm2

Comment

• Nguyên văn bởi vanhoang Xem bài viết
                                nếu bạn quấn biến dòng 70 vòng và dùng điện trở 1,8om thì dòng khống chế cho IGBT là 39A, bạn xem lại liệu IGBT của bạn có chịu được không?.và bạn dùng nguồn nào bao nhiêu vol? biến áp động lực bạn quấn như nào (sơ/thứ) bao nhiêu vòng bằng ferit loại nào diện tích trụ giữa bao nhiêu cm2
                                bạn tính thế nào ra vậy?con igbt minh xem thì dòng ở 25độ c là 50a,ở 100độ c là 25a.biến áp động lực mình quấn ti lệ là 17/6,5 ferit là 6 bộ fyblak cũ của tivi ghep lại mình đo lõi cũng phải đuoc 8cm2 ,

Comment

Về tác giả

Collapse

thucbao Tìm hiểu thêm về thucbao

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                                X