Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Máy hàn xung tự chế tại sao không ?

Collapse
This is a sticky topic.
X
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• Nguyên văn bởi kiendk Xem bài viết
    bạn tính thế nào ra vậy?con igbt minh xem thì dòng ở 25độ c là 50a,ở 100độ c là 25a.biến áp động lực mình quấn ti lệ là 17/6,5 ferit là 6 bộ fyblak cũ của tivi ghep lại mình đo lõi cũng phải đuoc 8cm2 ,
    bạn có cho qua cuan kháng ko?

Comment

• Nguyên văn bởi quyen81 Xem bài viết
      máy của anh chạy được rồi ak?
      Hưng yên

Comment

bạn tính thế nào ra vậy?con igbt minh xem thì dòng ở 25độ c là 50a,ở 100độ c là 25a.biến áp động lực mình quấn ti lệ là 17/6,5 ferit là 6 bộ fyblak cũ của tivi ghep lại mình đo lõi cũng phải đuoc 8cm2 ,
        mình tính theo công thức của bác thucbao thôi,bạn lấy 1 chia 1,8om nhân 70 vòng của biến dòng =38,8A (biến áp động lực của bạn khi ghép lại bạn có gông chặt lại với nhau ko? lúc trước mình không gông chặt nên cũng chết igbt mình dùng mỗi vế 2 con 25n120 đấu //
        Last edited by vanhoang; 01-12-2013, 00:05.

Comment

• Nguyên văn bởi vanhoang Xem bài viết
          mình tính theo công thức của bác thucbao thôi,bạn lấy 1 chia 1,8om nhân 70 vòng của biến dòng =38,8A (biến áp động lực của bạn khi ghép lại bạn có gông chặt lại với nhau ko? lúc trước mình không gông chặt nên cũng chết igbt mình dùng mỗi vế 2 con 25n120 đấu //
          hic, mình cứ tưởng quấn nhiếu vòng ở quận biến dòn g thì dòng bảo vệ sẽ thấp, xem lại thì mới thấy là ngược lại.mình chưa gông chặt biến áp chỉ dùng băng dính quấn lại .híc vậy là 2 em igbt chết oan uổng quá.bạn đấu // vậy chạy tốt chứ?dòng hàn ra là bao nhiêu vậy?

Comment

hic, mình cứ tưởng quấn nhiếu vòng ở quận biến dòn g thì dòng bảo vệ sẽ thấp, xem lại thì mới thấy là ngược lại.mình chưa gông chặt biến áp chỉ dùng băng dính quấn lại .híc vậy là 2 em igbt chết oan uổng quá.bạn đấu // vậy chạy tốt chứ?dòng hàn ra là bao nhiêu vậy?
            máy mình cũng ít dùng thỉnh thoảng hàn lặt vặt đồ dùng trong nhà đến nay vẫn dùng tốt,dòng hàn ra mình khống chế max là 145A ,dòng max cho IGBT=60A (mỗi vế 2 con 25N120 đấu song song ) bạn pot mạch bạn vẽ lên cho mọi người tham khảo và góp ý chúc bạn thành công

Comment

• Nguyên văn bởi quyen81 Xem bài viết
              cuộn lọc của mình cỡ khoảng 50uh không biết có ổn không

Comment

• Nguyên văn bởi vanhoang Xem bài viết
                máy mình cũng ít dùng thỉnh thoảng hàn lặt vặt đồ dùng trong nhà đến nay vẫn dùng tốt,dòng hàn ra mình khống chế max là 145A ,dòng max cho IGBT=60A (mỗi vế 2 con 25N120 đấu song song ) bạn pot mạch bạn vẽ lên cho mọi người tham khảo và góp ý chúc bạn thành công
                cho mình hỏi có thể lấy lõi của quận lọc EMI ở đầu vào 220v ac của các nguồn xung làm biến dòng được không?

Comment

• các bac à .. em la dân diện tử mới vào nghề nên không rành món này lám . em muốn hỏi là khống chế dòng là như thế nào vạy ? em hỏi vậy có gì không phải mong cac bac chỉ giùm em vơi nha. máy hôm truóc em cũng co sửa một cái máy hàn xung .. dao dộng của nó chạy 2 con ic CA3140EZ và KA3525.. nhưng e chảng hiểu mù tịt gì cả.. ai có sơ đồ mach đó cho em tham khảo với ..em cung khoái món nay lam ah
                  Thảo thao sửa chữa điện tử - điện dân dụng

Tân lập_sông lô_ vĩnh phúc

Hotel: 0989343643

Comment

• Nguyên văn bởi thao_dt Xem bài viết
                    các bac à .. em la dân diện tử mới vào nghề nên không rành món này lám . em muốn hỏi là khống chế dòng là như thế nào vạy ? em hỏi vậy có gì không phải mong cac bac chỉ giùm em vơi nha. máy hôm truóc em cũng co sửa một cái máy hàn xung .. dao dộng của nó chạy 2 con ic CA3140EZ và KA3525.. nhưng e chảng hiểu mù tịt gì cả.. ai có sơ đồ mach đó cho em tham khảo với ..em cung khoái món nay lam ah
                    máy này minh cũng đã từng sửa .hì hục nửa ngày cũng vẽ được sơ đồ của nó.nhưng không biết gửi lên thế nào

Comment

• Click image for larger version

Name:	35252.jpg
Views:	2
Size:	92.4 KB
ID:	1391176Click image for larger version

Name:	3525.jpg
Views:	5
Size:	83.9 KB
ID:	1391177Click image for larger version

Name:	35251.jpg
Views:	3
Size:	93.0 KB
ID:	1391178

thao_dt
                      các bac à .. em la dân diện tử mới vào nghề nên không rành món này lám . em muốn hỏi là khống chế dòng là như thế nào vạy ? em hỏi vậy có gì không phải mong cac bac chỉ giùm em vơi nha. máy hôm truóc em cũng co sửa một cái máy hàn xung .. dao dộng của nó chạy 2 con ic CA3140EZ và KA3525.. nhưng e chảng hiểu mù tịt gì cả.. ai có sơ đồ mach đó cho em tham khảo với ..em cung khoái món nay lam ah

Comment

• cám on anh m4a1kabin nhieu nhe nhung anh oi sao lay sơ dồ về no bé tý ... mà em phong to len thì no mờ quá anh ah
                        em phải thế nào vạy anh

Comment

• mạch của bác về nguyên lý hoạt động thì cung giống như mạch của em à . nhưg tiếc là mạch của anh bé quá em không nhìn đươc gì cả anh ah ,, anh co thể lam thế nào cho rễ nhìn hơn đươc không anh

Comment

• hôm nay lại có ai giúp em rùi

Comment

• Kick chuột trái vào ảnh nhoé

Comment

• em không làm sao cho cái sơ đồ no to ra va rõ hơn được nữa các bác à . em cung muon làm như sơ đồ của bác thucbao nhưng em kiếm hoài không được lk à. em muốn theo sơ dồ của mày MITECH em đem từ nước ngoài về .. dòng hàn là 200A. và em dã hàn thử chất luơng hàn tốt.. hàn que 3.2ly là dủ tiêu chuẩn như may anh cơ khí chuyen nghiẹp đã hàn tấm tắc khen rồi các bác ah....về chất luọng thì ôke nhưng không biết mình co bắt chiếc nó làm không nữa..nhưng em tin lòng kiên nhan của em cùng sự giúp đỡ của anh em trên dđ này em se làm được ... vi thứ nhất mạch của nó cũng không phúc tạp lắm nó chỉ có 2 con ic ở phần dao động thoi .. 1; ca 3140ez . va 2;ka3525 .. va 16 fet K2698 va 12 con diot kep FMX32S... em vẽ lại sơ đồ mạch dao đong của nó nhưng vãn chưa thànhcông ạ .. vì em làm SUA CHUA DIENTU VA ĐIEN CO nên không có thòi gian nhieu lam mỗi ngày em chỉ vẽ dược một ít thôi ...em muốn anh em trên dđ ai có sơ đồ tương tự như của em thi pót cho em tham khảo với... em chuc dđ ngày càng một phát triẻn manh mẽ hơn

Comment

Về tác giả

Collapse

thucbao Tìm hiểu thêm về thucbao

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                                X