Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Máy hàn xung tự chế tại sao không ?

Collapse
This is a sticky topic.
X
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• nó chạy uc 3846 thì phải.
    LÕI LỌC INVERTER PURE SINE 0169.339.3635.

Comment

• Phần nguồn chạy 3845 bác. phần chính chạy ic gì đó mình chưa xem.

Comment

• Mình vẽ lại 1/4 cấu hình driver cầu H, bác quandong giúp mình với. theo bác 2 cái điện trở cực G mos 0.47 và 1 omh kia sao lại vậy nhỉ? Đúng ra phải 0.47omh hết thì mos dẫn mới đều được chứ nhỉ! Deadtime nó tạo ở phần dao động chính đúng ko bác nhỉ!? Click image for larger version

Name:	WP_20160129_018.jpg
Views:	871
Size:	47.0 KB
ID:	1659173

Comment

• Nguyên văn bởi quangdongueh Xem bài viết
          nó chạy uc 3846 thì phải.
          Hôm nay xem thì đúng là nó chạy 3846 bác.

Comment

nếu ở sài gòn qua tiên tâm mua cái xuyến vàng d=46,7mm ( od47) hỏi lão xem quấn 15-20uh cần mấy vòng,
            mà hỏi thật , bác giả ngây ngô hay sao thế, làm inv pure sine thương mại,lập trình ào ao2m giờ đi hỏi cái mạch với con igbt như thế làm em quê chết được
            ọc...bác nói thế làm em cắn lưỡi. Gia tài của em chỉ có cái đa bậc và cái sạc 3 giai đoạn. Làm toé máu đầu mới được nhiu đó chứ lấy đâu ra làm thương mại puresin ạ. Cái sin làm hoài nổ hoài nên em bỏ lâu rồi và chấp nhận với những j mình đag có. Và em là dân ngoại đạo nhưng ham đua đòi ạ nên mong bác chỉ giáo

Comment

• Bác mua mấy cái lọc sine của em k được việc gì ah.k nhầm thì bác và bác minh hiếu làm inv pure sine dùng bas bán rộng rãi ra thị trường cơ mà

Comment

• Nguyên văn bởi TP_Electro Xem bài viết
                Mình vẽ lại 1/4 cấu hình driver cầu H, bác quandong giúp mình với. theo bác 2 cái điện trở cực G mos 0.47 và 1 omh kia sao lại vậy nhỉ? Đúng ra phải 0.47omh hết thì mos dẫn mới đều được chứ nhỉ! Deadtime nó tạo ở phần dao động chính đúng ko bác nhỉ!? [ATTACH=CONFIG]n1659173[/ATTACH]
                Em chịu thua bác, k phải em tiếc gì nhưng thật sư là bác làm em bối rối

Comment

• Ặc...e mà biết bác minh hiếu là ai thì em cắn lưỡi tiếp. Và em cũng chưa từng mua lõi của bác chắc bác nhầm rồi. Bắc minh hiếu là ai làm ơn vô đây minh oan cho thị kính đi ạ.

Comment

Em chịu thua bác, k phải em tiếc gì nhưng thật sư là bác làm em bối rối
                    Bác mà còn chịu thua về máy hàn inverter thì mình biết nhờ ai dây nhỉ? Mình cũng chưa hiểu sao nó lái mos K15J50D bằng biến áp mà sao mắc cái mạch đó kiểu vậy!>. Hay nó cố tình lái 1 mos dẫn trước có Rg nhỏ và một con dẫn sau con có Rg lớn hơn nhỉ.Tiện đây cho mình hỏi cái nguồn 24v mình dùng 3845 lái, bax ee28 (giống y chang của ups 500va) tháo từ nguồn máy tính chạy có cần tạo khe hở từ ko bác nhỉ?

Comment

• Phải để khe hở lõi Ê28 tránh bão hoà .

Còn mạch kích kia đề nghị soát xét lại một lần nữa xem nào

Comment

• Không hiểu sao cái lõi đó của nguồn pc nó không có lót khe hở từ mà không bị bảo hòa ta., Tháo ra thấy sơ cấp nó quấn 35T dây 0,2. Có 35T mà chạy áp hơn 310vdc mà không bị sao, lạ thật.

Comment

• 35t mấy chục khz còn sao với trăng gì nữa.

Comment

• cái bax cũ bị hỏng lõi của nguồn mh. mình tính sơ cấp được 220T, cuộn cấp nguồn cho 3845 là 13T, cuộn thứ 27v là 22T x 2 coa nguồn âm. Sao số vòng sơ của nguồn này lại nhiều thế. gấp mấy lần của bax nguồn PC.

Comment

• Quên. Nửa cầu khác với flyback

Comment

• đã quấn được bax dây nhợ như trên, chạy 3845 hoặc 43. Nhưng sao mos nóng quá! Mới bật chạy chưa đầy 30s mà nóng rát tay (mos ko gắn tản nhiệt). Các bác góp ý khắc phục điểm này giúp mình với nhé. Mos nóng có thể do ko dẫn bão hòa hoặc do quá tải dòng Id, nhưng chắc ko thể quá tải được nên mình nghĩ chỉ có thể mos ko dẫn được bão hòa khi on. Nhưng chẳng lẻ uc3843 mà ko kích nổi mos là vô lý, mạch sạc của UPS santak vẫn chạy ầm ầm mà ko nóng!. Vậy nguyên nhân do đâu vậy bà con?

Chạy flyback nên chừa khe hở từ hơi lớn khoảng hơn 1li.
                                bs: nó chạy f = 14khz với tụ 10n, r= chưa đo.?!

Comment

Về tác giả

Collapse

thucbao Tìm hiểu thêm về thucbao

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                                X