Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Mạch Inverter đơn giản

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

Nguyên văn bởi toymaker Xem bài viết
    Đầu trên của R 0.33 ohm phải nối masse chứ nhỉ !
    nối mas như chỗ em khoanh tròn á ???
    Attached Files

Comment

Nguyên văn bởi traivietnam Xem bài viết
      nối mas như chỗ em khoanh tròn á ???
      không cần cố với những mạnh khác làm gì. hãy làm với mạch của hoangtam hay của mình cho nó đơn giản và đảm bảo ok vì mọi người đã làm và chạy ngon lành rồi. chúc các bạn sớm thành công để phục vụ cho mùa wc này .....

Comment

Nguyên văn bởi theanh01 Xem bài viết
        không cần cố với những mạnh khác làm gì. hãy làm với mạch của hoangtam hay của mình cho nó đơn giản và đảm bảo ok vì mọi người đã làm và chạy ngon lành rồi. chúc các bạn sớm thành công để phục vụ cho mùa wc này .....
        mình thích diy điện tử, nên mạch nào mình cũng voz hết, không nhất thiết phải làm thành công, nhưng qua mỗi lần như vậy mình học được nhiều lắm từ kỹ thuật cho đến kinh nghiệm, tuy nhiên cũng phải "liếc con mắt bên phải, đảo con mắt bên trái" đến hầu bao và "bà xã" một chút.

Comment

Nguyên văn bởi pvhieu_di02 Xem bài viết
          cho mình hỏi. Bạn nào biết ở nhật tảo khu nào bán mạch nghịch Lưu( bộ inverter) côn suất nhỏ khoảng 200-500w ko? chỉ cho mình với. mình mới ra đời tìm mà ko dược cám ơn ban các bạn nhiều nha.
          Mình không nhớ đường đó tên gì, bạn vào khu chợ cũ (gần đường nguyễn kim đó) gần ngay nơi bãi giữ xe, bữa trước mình có hỏi mấy bộ đó hình như 400 hay 500k gì đó, nó không nằm trên đường chính mà vào trong kiệt.

Comment

Nguyên văn bởi traivietnam Xem bài viết
            mình thích diy điện tử, nên mạch nào mình cũng voz hết, không nhất thiết phải làm thành công, nhưng qua mỗi lần như vậy mình học được nhiều lắm từ kỹ thuật cho đến kinh nghiệm, tuy nhiên cũng phải "liếc con mắt bên phải, đảo con mắt bên trái" đến hầu bao và "bà xã" một chút.
            khi bắt tay vào làm một mạch nào đó thì phải làm cho ra kết quả. nói như bạn thì chỉ học về cái này không cho đến già thật, kinh phí phải ko cần quan tâm cơ........

Comment

bạn chỉ cần lấy số vòng dây của đc 1pha cũ nhân 2lần thì ra số vòng dây mới và điện áp mới,đường kính dây giảm đi 0.6x S cũ tôi làm nhiều rồi ok đi.chúc thành công

Comment

inverter 12V -220v - 500W

Bác Nào bít thông số Cuộn sơ cấp và thứ Cấp của T1 ko.Chỉ e với.... ...Thanks ca nhà nhé...

Comment

Chán nhỉ.chẳng có ai giúp .huuhuh

Comment

500W mà cái cầu chì sơ cấp 10A

Comment

E ko bít.E có học đt đâu.e thấy sơ đồ này trong diễn đàn dễ lắp thì e hỏi thông số cho 1 người bạn thôi...kòn thiếu mỗi quận T1...huhu.ko bác nào bít ah

Comment

Nguyên văn bởi viethung94 Xem bài viết
                        500W mà cái cầu chì sơ cấp 10A
                        thì quảng cáo là 500 W mà, bro bắt lỗi tác giả schematic tội họ

a cái biến áp T1 đó không phải biến áp xung rồi, chỉ là biến áp thường.
                        hiepapkt ra chợ hỏi biến áp 5 A hay 10 A gì đó tùy theo túi tiến , nói mua biến áp có 12 V và 24 V ở đầu ra là được

Comment

Nguyên văn bởi hiepapkt Xem bài viết

Bác Nào bít thông số Cuộn sơ cấp và thứ Cấp của T1 ko.Chỉ e với.... ...Thanks ca nhà nhé...
                          Mạch này của bạn dùng biến áp sắt từ thường, Để tiết kiệm mình khuyên bạn đi mua cho chắc gạch! Ngoài chợ giời bán đầy đấy, loại 12V dối xứng. Quan trọng là cái công suất của biến áp thôi.
                          Một điều đáng chú ý là biến áp mua mới ở chợ giời thường chỉ đạt 50-60% cái công suất ghi trên nó!

Comment

mà cái mạch này làm chơi chứ công suất thật mà lên tới 500 W chưa kể hiệu suất thì chắc chết
                            sơ cấp áp nhỏ dòng cực lớn ví dụ 22 A, bên thứ cấp áp lớn 220 V dòng bé tẹo ~ 1 A thì mới được có 220 VA
                            => biến áp to đùng, dòng lớn sinh từ trường lớn, nhiễu chắc cũng kha khá.
                            tới 500 W, cho là hệ số công suất 0.8 biểu kiến tới 600 VA.=> biến áp to đùng mắc tiền, mang vác xệ vai luôn
                            mạch dạng này chắc chỉ dừng lại ở 100 VA thôi, còn lớn hơn thì ....

Comment

Thanks các bác nha...e có bit ji đâu.e hoc cntt . thế có mạch nào ráp chạy ổn công suất khoảng 200W ko...Vấn đề gia công biến áp thì ko thành vấn đề...Làm phiền các bác 1 lần nữa...hihi

Comment

em hơi bị dốt nên muốn hỏi bác là nếu muốn cho 220v 50hz thành 380v 3phase thi các linh kiên trên tính toán như thế nào nhỉ

Comment

Về tác giả

Collapse

nhathung1101 Dài, nhẳng, chỗ đen chỗ trắng. Tìm hiểu thêm về nhathung1101

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                                X