Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Gặp vấn đề với mạch nguồn dùng 78xx và B688

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

Nguyên văn bởi toan258 Xem bài viết
    bạn làm điều khiển vài nghìn led cung không sao nhưng với điều kiện không ai điều khiển khiể như bạn cả.bạn điều khiển âm và lấy nguồn dương chung nhé chứ không mạch điều khiển của bạn không chịu được mấy trăm led đâu.ok
    Cái đó thì em biết ạ! Nhưng ý em là khi điều khiển cỡ gần 300 led thế thì mình ở mạch nguồn mình chỉ cần dùng 7805 thôi hay phải thêm con B688 nữa ý?

Comment

mạch này B688 nóng lắm
      bạn láp thêm thêm trở vào C,E của B688
      ĐIỆN TỬ,ĐIỆN TIN QUANG THÁP

Comment

trở tầm bao nhiêu ôm là được vậy

Comment

cái đó bạn vẫn dùng 78 không thôi không cần B688 làm gì vì mình điều khiển âm của led cơ mà.dương của led đấu thẳng lên +12v. mình gửi cho bạn xem cả cái mạch của mình đã từng làm vỉ việc đấu thẳng led vào thôi nhé.
          Attached Files
          đùa chứ tớ hơi ngu...thông cảm nha..heee...

Comment

do sut ap tren con b688, tren ly thuyet thi sut ap Vbe=0.6v

Comment

Xin lỗi bạn có lộn không vậy? B688 dòng max của nó tới 8A mà bạn???

Nguyên văn bởi Tuanhonglac Xem bài viết
              Không! Linh kiện nào cũng có giá trị max của nó. Dòng gánh thêm lên tùy thuộc BJT của bạn. Với B688 thì dòng max của mạch khoảng 2A.

Comment

mình k dùng b688 mà dùng con tip127. dùng proteus ban đầu ra 5.01V đc 1 lúc nó chạy xuống còn hơn 3V. kể cả đầu ra 5v và 12v. mình k hiểu tại sao nữa.có bác nào pro k chỉ với

Comment

cậu thử giảm giá trị con trở phân cực cho B688 xuống xem nhá.... khoảng ~ 1ohm xem

Comment

Về tác giả

Collapse

minhtuan99bk Tìm hiểu thêm về minhtuan99bk

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                  X