Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Cải tiến chưa từng có cho bộ nguồn amplifiers

Collapse
This topic is closed.
X
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• Chào các bạn cũ ở hội "vê nát", các bạn theo mình sang tận đây giao lưu cũng làm mình rất cảm kích, mình biết các bạn đều là cao thủ trong lãnh vực âm thanh. Ông bà xưa hay nói :"Công cha, nghĩa mẹ, ơn thầy, học xong...", các bạn cũng ra trường lâu rồi, thời gian cho cuộc đời cũng chẳng còn bao nhiêu...tại sao các bạn không LÀM đi, và thưởng thức thành quả lao động, sao giờ vẫn loay hoay hoài với cái chuyện HỌC vậy, CÔNG CHA, NGHĨA MẸ, ƠN THẦY các bạn đổ sông đổ biển hết rồi sao?
    Kết nối Triệu Bàn Tay, Triệu Trái Tim yêu thương...

Comment

• Cụ thâm thúy thậtt
      By three methods we may learn wisdom:
      First, by reflection, which is noblest;
      Second, by imitation, which is easiest;
      and third by experience, which is the bitterest

Comment

• Nhắc nhở Vũ Trà Giang . Châm chích ít thôi ! Các MOD đi xa lắm rồi , nên không quan tâm đến vấn đề nội dung trên diễn đàn này nữa .
        Nhắc nhở Amper . Phân trần quyền ít thôi . Đứa náo láo thì cứ mặc kệ nó , chỉ cần PM cho các MOD là được . Cho nó láo hẳn đi để MOD del một lượt cho tiện .
        Nội dung ở đây chỉ bàn tới bộ nguồn . Về vấn đề đo kiểm , test , chuẩn tín hiệu thì mọi người mở luồng khác .
        Ở đây chỉ nên đề cập đến đo kiểm nguồn , không trình bày về đo kiểm công suất hay tín hiệu . Làm sao biết cách đo đủ dòng , đủ áp , sụt nguồn khi có tải , hiệu suất nguồn ... Hoặc test được dòng tĩnh , dòng động .
        Chuyên làm các mạch điện tử bí hiểm và kỳ quặc .
        nguyendinhvan1968@gmail.com

Mobil : 0903 252 168 Chỉ gọi từ 09 giờ đến 17 giờ . Từ 18 giờ ngoài vùng phủ sóng

Comment

• Đề nghị Mod nguyendinhvan viết đúng chính tả và văn phạm!
          Last edited by phuong.hng; 18-03-2012, 14:39.
          By three methods we may learn wisdom:
          First, by reflection, which is noblest;
          Second, by imitation, which is easiest;
          and third by experience, which is the bitterest

Comment

• xin lỗi, cái ý tưởng của bác G_A về bộ nguồn, em có thể áp dụng vào mục đích thương mại đc không?

Comment

• mà sao các bác ấy phải tranh cải nhỷ, việc cải tiến bộ nguồn như vậy là hoàn toàn hợp lí không tin các bác có thể lật sách công nghệ ( điện ) lớp 12 ra mà xem, bọn phổ thông nó còn biết về cái này mà, nếu có đủ kinh phí nên để mas chung quấn 2 cuộn dây làm 2 cầu: 1 nối giửa 2 tụ trên và 1 nối giửa 2 tụ dưới có khi tăng hiệu quả làm phẳng
              Khoa học công nghệ mới là chìa khóa của sự phát triển!

Comment

• Mình chỉ có thể nói, cách làm như bạn ...rất tốt

Comment

• Nguyên văn bởi 0982480369 Xem bài viết
                  xin lỗi, cái ý tưởng của bác G_A về bộ nguồn, em có thể áp dụng vào mục đích thương mại đc không?
                  Nếu bạn muốn thì phải gặp mình trực tiếp, sẽ có nhiều thứ thú vị hơn đấy
                  Last edited by Green_Age; 19-03-2012, 10:36.

Comment

• Nguyên văn bởi ladykiller Xem bài viết
                    mà sao các bác ấy phải tranh cải nhỷ, việc cải tiến bộ nguồn như vậy là hoàn toàn hợp lí không tin các bác có thể lật sách công nghệ ( điện ) lớp 12 ra mà xem, bọn phổ thông nó còn biết về cái này mà, nếu có đủ kinh phí nên để mas chung quấn 2 cuộn dây làm 2 cầu: 1 nối giửa 2 tụ trên và 1 nối giửa 2 tụ dưới có khi tăng hiệu quả làm phẳng
                    Nguyên văn bởi Green_Age Xem bài viết
                    Mình chỉ có thể nói, cách làm như bạn ...rất tốt
                    Nguyên văn bởi tuyennhan Xem bài viết
                    Sao lại nói thế nguồn không những phẳng mà còn phải sạch , phẳng là do nắn lọc,. sạch do fe và dây đồng vì thế tăng phô tốt tiếng nghe hay hơn tăng phô chợ hay tăng phô fe tốt nhưng đã quấn lại nguồn DC bình chỉ được cái phẳng nhưng không sạch nên nghe không hay. Sau khi test thử nhận thấy tiếng được cải thiện rỏ rệt tẩn số mở rộng đáng kể còn tốt hơn cả khi dùng 2 cuộn choke mắc nối tiép với đường nguồn +- .
                    Rốt cuộc em ko hiểu cải tiến của bác hơn hẳn cách dùng 2 cuộn lọc hay chỉ tiết kiệm hơn nữa?
                    Chán ko buồn ký.

Comment

• Nguyên văn bởi tho hoc viec Xem bài viết
                      Rốt cuộc em ko hiểu cải tiến của bác hơn hẳn cách dùng 2 cuộn lọc hay chỉ tiết kiệm hơn nữa?
                      Nếu muốn hiểu có lẽ bạn phải tiếp tục ...HỌC nhé

Comment

• Nguyên văn bởi phuongdt_hd Xem bài viết
                        E thường lấy lõi bãi để quấn BA thì thường thấy bạn nó xếp E I riêng nhau k xen kẽ,Xong lại hàn giữa EI liền vào nhau.Và trên E cũng hàn mấy điểm cho liền hẳn thành 1 khối cả I cũng vậy.Vậy tại sao lại k như 1 khối Sắt.
                        Khi Quấn xong e vẫn làm như vậy đặt EI chạm sát vào nhau k có Air gì cả rồi đem thợ hàn xì hàn cho 2 đường nó cũng vậy chạy Bt k cáo gì khác cả.
                        E cũng chưa hiểu vấn đề này
                        Cac bac cho em hoi em co cuc sat EI cua may bien ap Nhat em cat moi han cua cuC EI ra roi quan lai cuon day sau do han tro lai nhu cu co anh huong gi den cong suat va chat luong cua loi sat ko?
                        cac bac thong cam em viet bang dtdd nen ko viet dau duoc.

Comment

• Nguyên văn bởi tranhuuan Xem bài viết
                          Cac bac cho em hoi em co cuc sat EI cua may bien ap Nhat em cat moi han cua cuC EI ra roi quan lai cuon day sau do han tro lai nhu cu co anh huong gi den cong suat va chat luong cua loi sat ko?
                          cac bac thong cam em viet bang dtdd nen ko viet dau duoc.
                          Chì ảnh hưởng khi hàn quá lâu làm fe quá nhiệt giảm chất ,hàn điện phải hàn nhanh 1 đường cho đều hàn bấm là tốt nhất .

Comment

• Nguyên văn bởi tuyennhan Xem bài viết
                            Chì ảnh hưởng khi hàn quá lâu làm fe quá nhiệt giảm chất ,hàn điện phải hàn nhanh 1 đường cho đều hàn bấm là tốt nhất .
                            Dung may han ho quang dien ha bac? loai sat tot the nay minh quan day chon he so vong/von la 38/s la duoc bac nhi?

Comment

• Nguyên văn bởi Green_Age Xem bài viết
                              Nếu muốn hiểu có lẽ bạn phải tiếp tục ...HỌC nhé
                              Thì bác bảo cách làm 2 cuộn của @ladykiller quá tốt em mơí nói vậy,
                              Chán ko buồn ký.

Comment

• Nhắn gởi tới ông Hổ phách amper vui lòng liên lạc với tôi trước khi tiếp tục múa trên các diễn đàn nhé.
                                Tắt máy di động và bỏ sim ko ngăn tôi tìm đến Công ty của ông đâu.
                                Nếu ông còn chút sĩ diện thì tốt nhất nên làm thế, đừng để hậu quả xấu xảy ra ko đáng có.
                                tngoctu.

Comment

Về tác giả

Collapse

Green_Age Tìm hiểu thêm về Green_Age

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                                X