Thông báo

Collapse
No announcement yet.

xin giúp cách sữa đầu đĩa mp4!

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

Nguyên văn bởi lcdtv Xem bài viết
    Điện áp vào điều khiển cho các cổng của MDA 5888 khoảng 1.6v là bình thường
    bạn kiểm tra gần ổ giắc nguồn và ổ giắc cáp mắt có một con trở R=2R0 đo thử nó xem còn không(khoảng 2 ôm).
    SPHE 8202D nó chạy cũng nóng đó(nếu trong trường hợp chíp 8202D của bạn nóng rát sờ tay mà không chịu được thì có lẽ ....)
    bạn KT con R=2R0 trước đi đã!
    Lưu ý gần cáp mắt có 2 con đèn gián khắc trên lưng chữ KN nếu 2 con đèn này rò rỉ hoặc chập CE -> dẫn đến laze mở không hết -> 8202D không có tín hiệu từ đĩa -> mạch secvo không làm việc -> mô tơ cũng không quay đâu!
    con R em đo trực tiếp trên bo gần 1om, như vậy có ổn ko ạ.
    2 con đèn thì trên bo của em chỉ có tên KL, em đo các cặp chân thì chỉ có một cặp chân có một chiều lên.
    các bác đoán bệnh dùm em nó chết chưa.
    ĐT: 0972 20 58 68
    Gmail:

Comment

http://up.anhso.net

em chụp bằng di động, hình có hơi mờ,các bác thông cảm.
      ĐT: 0972 20 58 68
      Gmail:

Comment

chả nhìn rõ gì bạn ơi.vậy nên không chỉ gì được
        Phương -Hải Dương
        Email:
        Fb

Comment

à hem mình có cái nguồn đầu số sửa mãi k được các cao thủ giúp mình với
          điện khỏe thì chạy ngon k vấn đề j.điện hơi yếu là bị tắt bụp kiểu nhấp nháy không chạy được luôn
          đã kiểm tra các linh kiện thấy k vấn đề j cả,nó có một tran sw 13003 và một con tran nhí xóa số mf tran hay k cũn k pít nữa các pác cho e cách khắc phục
          .......SPKTNĐ////tandatvip@gmail.com...........

Comment

CHào bạn.bạn hãy thay tụ lọc nguồn bên phần sơ cấp đi.là ok.chúc vui.
            TRUNG TÂM ĐIỆN TỬ VIỄN THÔNG - TUẤN MAI
            Địa chỉ:Đội 5 kim chung - Đông anh- Hà nội
            Mobile : 0978304449
            yahoo: trongtuanvctv
            Mail:

Comment

cho e hoi 1 chut .Po mach co may cai tu dan ,co khi nao hong ko cac su vinh.....

Comment

xin chào các bác, em có đầu caliaudio dvd đọc bình thường nhưng không ra tiếng,,,cho em xin tài liệu ,,,,cám ơn nhiều..

Comment

Chào mọi người,

Cũng lâu rồi không đụng đến điện tử, nhưng ngặt nỗi hôm qua nhà bạn gái cái đầu đĩa bị hư mà mình lại học điện tử thế là nhờ mình xem mới chết. Giờ nhờ anh em nào biết tư vấn giúp. Triệu chứng là nó cứ tua đi tua lại hoài một đoạn mà không hát hết đĩa hình thì vẫn lên bình thường. Nhờ anh em tư vấn bệnh và cách chữa nha! cám ơn mọi người rất nhiều.

ĐƯỜNG ĐI KHÓ,
                  KHÔNG KHÓ VÌ NGĂN SÔNG CÁCH NÚI
                  MÀ CHỈ SỢ LÒNG NGƯỜI NGẠI NÚI E SÔNG !

Comment

Nguyên văn bởi thuat_dientu Xem bài viết
                    Chào mọi người,

Cũng lâu rồi không đụng đến điện tử, nhưng ngặt nỗi hôm qua nhà bạn gái cái đầu đĩa bị hư mà mình lại học điện tử thế là nhờ mình xem mới chết. Giờ nhờ anh em nào biết tư vấn giúp. Triệu chứng là nó cứ tua đi tua lại hoài một đoạn mà không hát hết đĩa hình thì vẫn lên bình thường. Nhờ anh em tư vấn bệnh và cách chữa nha! cám ơn mọi người rất nhiều.
                    hiện tượng này có thể do người ta bấm chế độ A-B thông thường bạn chỉ cần tắt điện bật chạy lại từ đầu là hết.
                    Telephone number : 098H882372
                    YM:

Comment

Nguyên văn bởi hieubangnb Xem bài viết
                      hiện tượng này có thể do người ta bấm chế độ A-B thông thường bạn chỉ cần tắt điện bật chạy lại từ đầu là hết.
                      Cám ơn hieubangnb, cho mình hỏi chỉ cần tắt nguồn mở lại mà không cần phải chọn mode lại phải không? vì mình cũng đã tắt nguồn mở lại nhưng nó vẫn vậy, đã mở ra và vệ sinh mắt đĩa luôn.
                      Thế còn cách nào khác không? còn như bài ở đầu có bạn nói do tụ nguồn bị khô là sao?
                      Mong nhận đuọc sự giúp đỡ,
                      Cám ơn mọi người đã góp ý!

ĐƯỜNG ĐI KHÓ,
                      KHÔNG KHÓ VÌ NGĂN SÔNG CÁCH NÚI
                      MÀ CHỈ SỢ LÒNG NGƯỜI NGẠI NÚI E SÔNG !

Comment

Nguyên văn bởi thuat_dientu Xem bài viết
                        cám ơn hieubangnb, cho mình hỏi chỉ cần tắt nguồn mở lại mà không cần phải chọn mode lại phải không? Vì mình cũng đã tắt nguồn mở lại nhưng nó vẫn vậy, đã mở ra và vệ sinh mắt đĩa luôn.
                        Thế còn cách nào khác không? Còn như bài ở đầu có bạn nói do tụ nguồn bị khô là sao?
                        Mong nhận đuọc sự giúp đỡ,
                        cám ơn mọi người đã góp ý!
                        em nghĩ anh đầu tư cơ mắt mới cho nhanh,đỡ tốn tài nguyên d đ.

Comment

Nguyên văn bởi khampha2010 Xem bài viết
                          xin chào các bác, em có đầu caliaudio dvd đọc bình thường nhưng không ra tiếng,,,cho em xin tài liệu ,,,,cám ơn nhiều..
                          bạn ktra 4558 thử
                          NGỌC CHUNG

đt:0985204358

Comment

cám ơn bác chungdt nhiều..bác có tài liệu về đầu đĩa không cho em xin với....

Comment

Benh nay , theo toi nghi la phai nap lai IC Rom ( 25t
                              08)

Comment

chao cac anh em tren dien dan!!!!!!!!!
                                cho minh hoi tj ve dau dia kentech
                                minh co cai dau dia kentech 6so.model md 830.trinh trang la hat duoc vai dia la bi trinh trang the nay:luc minh thay dia,minh de dia vao khay,bam nut close thi khay dia chay vao,den bao hien chu close(thay vi la load)roi oc dia ra.minh tat dau dia dj,de lau lau bat lai thi duoc nhug hat vai dia la lai bi nhu truoc nua(luc minh thay dia).minh da nap lai rom,thay thu co nhua,co sat,mat,day mat,bo nguon,cac bai day,minh cung da kt bo phim(chj con bo hinh thoi)ma cung k duoc.tren bo hinh,nguon 5v duoc on ap thanh 3v3 va 1v2(k biet 1v2 da du chua hay 1v8 moi du,minh cung da lam lai 2 nguon nay roi,cung chi ra 3v3va 1v2).jo thi minh potay.k biet no bi hu linh kien j nua.huhu..........
                                mong anh em chj jiup(tay nghe minh kon yeu lam)

Comment

Về tác giả

Collapse

nokialai Tìm hiểu thêm về nokialai

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                                X