Thông báo

Collapse
No announcement yet.

xin giúp cách sữa đầu đĩa mp4!

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

Nguyên văn bởi toanhoang29 Xem bài viết
    e đã thay cả 2 con đó rồi bác ạ, nhưng giờ nó lại bị bệnh là cả 2 kênh tiếng cứ bị run run, rè rè. nếu giảm volume ở đầu dvd xuống đến mức < 10 thì tiếng lại trong. vậy là nó bị sao hả bác. nhờ các bác chỉ giúp e với.
    Đừng thay mà gỡ bỏ hẳn đi.

Comment

a e nào có rom của cali.glt evd-912t thì cho mình xin với.thank you trước nha

Comment

Anh em giúp dùm minh có con kenda md828 có tiếng không có hình,thợ nói hư tụ hình báo nhiều tiền,anh em chỉ dùm mình thay tụ hình

Comment

Nguyên văn bởi phuongdt_hd Xem bài viết
          Bác này có vè thích thay nhỉ.
          Với mình thì việc thay bo nguồn chợ là tối kị.Vì bo của chợ bạn nào hay thay biết liền.Chạy được 1 thời gian thì nhiều chỗ trên bo đen cháy có thể còn nhanh chết.Vì bo chợ chạy sò tính ổn định thấp,Thiết kế công suất thường yếu hơn.Nên dễ hỏng hóc.
          Với bo chuẩn theo máy chứ ít họ cũng tính toán thiết kế rồi mới thương mại hóa.Mà bo chạy VIPer22A là ổn định và tốt nhất hiện nay.Thông thường lỗi chết IC chỉ do sử dụng 1 tg tụ bị khô sửa chữa đơn giản chỉ 1 con tụ(thay tụ có trị số cao hơn càng tốt mình hay chọn 47uF) 1 con IC và Opto là xong tính ổn định lại như Zin.Chỉ mất 20k thôi bớt được 17k.Mà còn sửa nguyên bản đỡ phải câu kẹo chắp vá
          Đôi lời mạo muội
          đồng ý với bạn, góp ý thêm 1 tý, nếu muốn biết có chính xác là do tụ hay k thì cứ tháo IC nguồn ra, kiểm tra đủ 300V hãy lắp vào, đo kiểm tra luôn opto 817, nếu vẫn nổ thì bị cuộn dây 100%

Comment

Nguyên văn bởi alosin123 Xem bài viết
            Anh em giúp dùm minh có con kenda md828 có tiếng không có hình,thợ nói hư tụ hình báo nhiều tiền,anh em chỉ dùm mình thay tụ hình
            có tiếng k có hình thì phải kiểm tra mất hình từ đâu, nếu mất từ IC thì phải thay IC, còn nếu mất ở đường khác thì cứ kiểm tra xem em nào die thì thay e đó, nếu die IC mà các cổng component vẫn được thì dùng tụ để độ lại. ( cách này để tiết kiệm chi phí cho những khách không chịu làm với giá thay IC

Comment

Mấy bác cho e hỏi với ạ. Đầu Arirang 36K bị hư mắt và e đã thay mắt nhưng chỉ đọc được VCD thôi ạ, DVD ko đọc được. e đã cân chỉnh mắt mà ko đc. mấy bác giúp e với ạ

Comment

Về tác giả

Collapse

nokialai Tìm hiểu thêm về nokialai

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
              X