Thông báo

Collapse
No announcement yet.

xin giúp cách sữa đầu đĩa mp4!

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

Nguyên văn bởi hoangnam555 Xem bài viết
    hehe, 20k chắc là hiền...
    em lấy con kia trong bo còn chạy mừ, nhưng nếu nó hỏng thì motor đk mắt và khay đĩa cũng phải hỏng chứ, đằng này 2 cái đó còn chạy vô tư.
    em nghĩ bác nói nó mất lệnh từ cpu đúng á, vậy bác có cách chữa ko? hay là phải thay bo. motor này đk bời 2 chân 11,12 IC5888.
    thanks!!!
    Thay CPU đi bạn.
    email:

Comment

Nguyên văn bởi linhmoi.vp Xem bài viết
      Thay CPU đi bạn.
      tín hiệu từ CPU tới MDA có qua LK nào ko bác hay là truyền trực tiếp, con CPU này mua đùng số của nó và giá nó khoảng nhiêu vậy bác? chuyến này phải đi nhật tảo.
      ĐT: 0972 20 58 68
      Gmail:

Comment

tín hiệu từ CPU tới MDA có qua LK nào ko bác hay là truyền trực tiếp, con CPU này mua đùng số của nó và giá nó khoảng nhiêu vậy bác? chuyến này phải đi nhật tảo.
        Bạn nói rỏ hơn : mã số ghi trên board. chíp CPU chạy trên boad , RAM, Rom , Boad mặt đèn . Mình chỉ cho hoặc mình gởi sơ đồ cho

Comment

Nguyên văn bởi BBC-CNN Xem bài viết
          Bạn nói rỏ hơn : mã số ghi trên board. chíp CPU chạy trên boad , RAM, Rom , Boad mặt đèn . Mình chỉ cho hoặc mình gởi sơ đồ cho
          thank bác.
          em có mấy tên các chip trên bo, bác tìm giúp em nha, em chẳng biết con nào rom ram cả, hjhj:
          1.SPHE8202D
          2.CE826
          3.A29040B-70
          4.SD81D641628T-4R
          5.24C02
          6.CD5888CB
          7. IC bo đèn: TM1628
          Gmail:

Comment

thank bác.
            em có mấy tên các chip trên bo, bác tìm giúp em nha, em chẳng biết con nào rom ram cả, hjhj:
            1.SPHE8202D
            2.CE826
            3.A29040B-70
            4.SD81D641628T-4R
            5.24C02
            6.CD5888CB
            con 1 là CPU ,con thứ 2 mình ko biết con thứ 3 là Ram,con thứ 4 ko biết luôn,con thứ 5 Rom ,con thứ 6 là driver mortor
            Đau đầu vì Điện! Điên đầu vì Đô$$ Ngây ngô vì Vàng! Ngỡ ngàng vì Đất!
            Ngất vì Tỷ Giá! Ngã vì Lãi Suất! Uất vì giá Xăng!

Comment

Nguyên văn bởi Tien_LamDong Xem bài viết
              con 1 là CPU ,con thứ 2 mình ko biết con thứ 3 là Ram,con thứ 4 ko biết luôn,con thứ 5 Rom ,con thứ 6 là driver mortor
              bạn ơi lộn rồi con thứ 3 là rom,4 lòa ram,5 là nhớ

Comment

thank bác.
                1.SPHE8202D
                2.CE826
                3.A29040B-70
                4.SD81D641628T-4R
                5.24C02
                6.CD5888CB
                Gởi bạn sơ đồ 8202D. Kiểm tra lệnh tại chân 28 của MDA xem. lệnh này khoảng 3->3,3v
                Attached Files

Comment

Nguyên văn bởi nokialai Xem bài viết
                  vậy cho em xin hỏi các anh có cách nào có thể khắc phục 1 số pan cơ bản ko? như là : đang hát thì tự động load đĩa về từ đầu, đọc đĩa vướng..... mong các anh chỉ giáo thằng em này...
                  Nếu mên của bạn chạy loại chíp 8202D..
                  -bạn kiểm tra mạch reset.
                  -nạp lại FW cho Flash.
                  chúc thành công.

Comment

ko dc rồi các bác ơi, mới thay con ic xong mà nó vẫn ko quay, các bác xem dùm còn chỗ nào hay bị nữa ko? đem ra tiệm khò nó lấy 20k ác thật, giờ về nó vận chưa chạy.
                    thank các bác!
                    Bạn kiểm tra từ chân 23 của MDA 5888 về 8202D, nó qua một con trở 222.Tại đó có một con tụ C dán nối xuống mát(GND) thử vứt bỏ con tụ dán đó xem sao!

Comment

Nguyên văn bởi BBC-CNN Xem bài viết
                      Gởi bạn sơ đồ 8202D. Kiểm tra lệnh tại chân 28 của MDA xem. lệnh này khoảng 3->3,3v
                      chân 28 vẫn có áp 3v, vẫn chưa đc bác ơi!
                      Gmail:

Comment

Nguyên văn bởi lcdtv Xem bài viết
                        Bạn kiểm tra từ chân 23 của MDA 5888 về 8202D, nó qua một con trở 222.Tại đó có một con tụ C dán nối xuống mát(GND) thử vứt bỏ con tụ dán đó xem sao!
                        cũng ko đc luôn bác. áp từ CPU đến chân 23 MDA có 1v hơn à, đúng ko bác.

[QUOTE] Nếu mên của bạn chạy loại chíp 8202D..
                        -bạn kiểm tra mạch reset.
                        -nạp lại FW cho Flash.
                        chúc thành công[QUOTE]
                        chắc thay bo mới cho lẹ chứ đem đi nạp cũng phải lên nhật tảo bác ạ.
                        Gmail:

Comment

em đo áp ở chân 23 của MDA là hơn 1v, trước trở cũng như sau trở 222, em pó tay thật rồi.
                          à mà con CPU của em nó nóng lắm,chắc nó đi rồi nhỉ.
                          Gmail:

Comment

em đo áp ở chân 23 của MDA là hơn 1v, trước trở cũng như sau trở 222, em pó tay thật rồi.
                            à mà con CPU của em nó nóng lắm,chắc nó đi rồi nhỉ.
                            Điện áp vào điều khiển cho các cổng của MDA 5888 khoảng 1.6v là bình thường
                            bạn kiểm tra gần ổ giắc nguồn và ổ giắc cáp mắt có một con trở R=2R0 đo thử nó xem còn không(khoảng 2 ôm).
                            SPHE 8202D nó chạy cũng nóng đó(nếu trong trường hợp chíp 8202D của bạn nóng rát sờ tay mà không chịu được thì có lẽ ....)
                            bạn KT con R=2R0 trước đi đã!
                            Lưu ý gần cáp mắt có 2 con đèn gián khắc trên lưng chữ KN nếu 2 con đèn này rò rỉ hoặc chập CE -> dẫn đến laze mở không hết -> 8202D không có tín hiệu từ đĩa -> mạch secvo không làm việc -> mô tơ cũng không quay đâu!
                            Last edited by lcdtv; 10-07-2011, 19:39.

Comment

Nguyên văn bởi lcdtv Xem bài viết
                              Điện áp vào điều khiển cho các cổng của MDA 5888 khoảng 1.6v là bình thường
                              bạn kiểm tra gần ổ giắc nguồn và ổ giắc cáp mắt có một con trở R=2R0 đo thử nó xem còn không(khoảng 2 ôm).
                              SPHE 8202D nó chạy cũng nóng đó(nếu trong trường hợp chíp 8202D của bạn nóng rát sờ tay mà không chịu được thì có lẽ ....)
                              bạn KT con R=2R0 trước đi đã!
                              Lưu ý gần cáp mắt có 2 con đèn gián khắc trên lưng chữ KN nếu 2 con đèn này rò rỉ hoặc chập CE -> dẫn đến laze mở không hết -> 8202D không có tín hiệu từ đĩa -> mạch secvo không làm việc -> mô tơ cũng không quay đâu!
                              Chính xác đó,bạn chụp hình lên mình chỉ cho,ok?
                              email:

Comment

thank các bác, hiện em đang đi học mà cái đầu đĩa ở dưới quê, cuồi tuần em về kiểm tra rồi báo lại.
                                thank các bác nhiệt tình quá!!!
                                Gmail:

Comment

Về tác giả

Collapse

nokialai Tìm hiểu thêm về nokialai

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                                X