Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Các trường hợp hỏng hóc thường gặp ở máy tính để bàn.

Collapse
This is a sticky topic.
X
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• các bác có ai biết làm ơn chỉ dùm em.máy in canon2900 bị một vết mực mờ như xước đen khoảng 2cm chạy dài từ trên suống dưới .nó bị sao thế các bác ơi .hỏng trống ,gạt,hay là con lăn thế các bác

Comment

• anh em tren dien dan giup minh voi
      mình làm đại lý internet.với phần mở máy trạm từ xa minh đã làm được rồi.nhưng có một thứ ma mình hơi bị chán đó là mỗi khi rớt mạng rồi có lại thì những mấy không bật tự nhiên nó bật lên hết.rồi phải tắt đi.ngày cứ vài lần rớt mạng như vậy thì nó cứ bật lên rồi mình tắt.có ai co cao kien chỉ giúp minh nha.cám ơn nhiều lắm.

Comment

• Nguyên văn bởi hoantb Xem bài viết
        các bác có ai biết làm ơn chỉ dùm em.máy in canon2900 bị một vết mực mờ như xước đen khoảng 2cm chạy dài từ trên suống dưới .nó bị sao thế các bác ơi .hỏng trống ,gạt,hay là con lăn thế các bác
        nó bị hư gạt lớn rồi bác ạ
        không hư rum đâu
        gạt lớn khoảng 50 ngàn hôi

Comment

• Nguyên văn bởi trathanhvinh Xem bài viết
          anh HUYDIM cho mình hỏi khi tắt nguồn CPU màn hình monitor vẫn ở màn hinh shutdow dèn nguồn và dèn ổ cứng tắt không biết nó bị bệnh gì nhờ anh chỉ giúp cám ơn anh nhiều
          Huydim ơi ra giúp bạn này cái.

<-- Phần cứng chuyên nghiệp
          --> Support: Laptop, mainboard, monitor, LCD, printer, USB flash disk, mp3, mp4...

Comment

• Nguyên văn bởi trieudl Xem bài viết
            anh em tren dien dan giup minh voi
            mình làm đại lý internet.với phần mở máy trạm từ xa minh đã làm được rồi.nhưng có một thứ ma mình hơi bị chán đó là mỗi khi rớt mạng rồi có lại thì những mấy không bật tự nhiên nó bật lên hết.rồi phải tắt đi.ngày cứ vài lần rớt mạng như vậy thì nó cứ bật lên rồi mình tắt.có ai co cao kien chỉ giúp minh nha.cám ơn nhiều lắm.
            Có câu hỏi mà post lung tung. Đã ngồi một chổ mở máy được thì đơn giản rồi thì việc ngồi một chổ shutdown càng quá dễ (theo tôi biết thì 10/10 chương trình quản lý tiệm Net đều có chức năng này).
            <-- Phần cứng chuyên nghiệp
            --> Support: Laptop, mainboard, monitor, LCD, printer, USB flash disk, mp3, mp4...

Comment

• Có bạn nào đã từng làm main gặp PAN này: Main Gigabyte GA-8LD533 khi khởi động nguồn, card test báo C1,...,26, FF sau đó nhảy sang D3 và đứng im luôn. Mong được chỉ giáo
              Những gi mà chúng ta học được chỉ là một phần rất nhỏ trong đại dương kiến thức loài người!!

Comment

• lỗi room rồi vì C1 chạy đến FF là main chạy rồi nhưng nó lại load về D3 thì là room diel
                |

Comment

• em gặp 1 cái MB intel 915, cứ phải cho chíp vào thì mới khởi động được, còn bỏ chíp ra thì bật nguồn mb không thấy tín hiệu gì. không hiểu chập ở đâu. em đã kiểm tra hết mấy con đèn rồi. AE giúp em với

Comment

• Nguyên văn bởi maytinhdh Xem bài viết
                    em gặp 1 cái MB intel 915, cứ phải cho chíp vào thì mới khởi động được, còn bỏ chíp ra thì bật nguồn mb không thấy tín hiệu gì. không hiểu chập ở đâu. em đã kiểm tra hết mấy con đèn rồi. AE giúp em với
                    Dòng main Intel là như vậy đấy! Chỉ khi nào có CPU -> main mới chạy được. Đó là điều bình thường thôi. Quan trọng là khi hoạt động máy có ổn định không?
                    Những gi mà chúng ta học được chỉ là một phần rất nhỏ trong đại dương kiến thức loài người!!

Comment

• Nguyên văn bởi thangveojsc Xem bài viết
                      lỗi room rồi vì C1 chạy đến FF là main chạy rồi nhưng nó lại load về D3 thì là room diel
                      Mới đầu mình cũng nghĩ là ROM. Tuy nhiên mình đã đổi ROM từ main đang chạy sang thì hiện tượng vẫn vậy. Mong anh em chỉ giáo.

Comment

• Nguyên văn bởi Diemkieu Xem bài viết
                        Mới đầu mình cũng nghĩ là ROM. Tuy nhiên mình đã đổi ROM từ main đang chạy sang thì hiện tượng vẫn vậy. Mong anh em chỉ giáo.
                        diễm kiều có chát yahoo ko pm cho mình cái nick để trao dổi trực tiếp hoac add nhatthang.services để trao đổi

còn các bác làm về main intel xin cho em hỏi có file Flash của main intel D845PT.bin ko send em phát con main em đang làm chết room rồi main ko lên nên em cũng ko up dc room mà nhà sx hỗ trợ
                        |

Comment

• máy tính bị lỗi phần cứng !

máy tính của mình không biết bị lỗi phần cứng nào mà mở lên khoảng 2 giờ là nó tắt màn hình nhưng đèn sáng ở đĩa CD , tắt hẳn nguồn rồi mở lại thỉ cứ mỗi lần như vậy thời gian máy hoạt động lại giảm dần , tắt thật lâu thì mở lại được như lúc đầu . mình đã dùng chương trình EVEREST Home Edition để coi nhiệt độ các phần cứng có cao quá không nhưng nhiệt độ vẫn bình thường , lúc trước máy cũng bị tình trạng như vậy 1 thời gian thì chết CPU , mình thay CPU khác vào xài 1 thời gian thì nó lại bị như tình trạng nói trên .bạn nào biết xin hướng dẫn dùm , cảm ơn nhiều !

Comment

• main cua mình bị gặp một pan rất khó xử model triotech 865 chạy thì bình thường nhưng khi cài HĐH thì rất chậm thua cả main p3 thay thử ổ cứng và ram cũng vậy bây giờ mình bó tay rồi clear cmos cũng vậy các bạn có biết pan này chỉ minh với socket 775

Comment

• Nguyên văn bởi thanhlam064 Xem bài viết
                              máy tính của mình không biết bị lỗi phần cứng nào mà mở lên khoảng 2 giờ là nó tắt màn hình nhưng đèn sáng ở đĩa CD , tắt hẳn nguồn rồi mở lại thỉ cứ mỗi lần như vậy thời gian máy hoạt động lại giảm dần , tắt thật lâu thì mở lại được như lúc đầu . mình đã dùng chương trình EVEREST Home Edition để coi nhiệt độ các phần cứng có cao quá không nhưng nhiệt độ vẫn bình thường , lúc trước máy cũng bị tình trạng như vậy 1 thời gian thì chết CPU , mình thay CPU khác vào xài 1 thời gian thì nó lại bị như tình trạng nói trên .bạn nào biết xin hướng dẫn dùm , cảm ơn nhiều !
                              bạn thay thử nguồn chưa? nếu rồi bạn xem lại cấp nguồn cho CPU (tụ hoặc đèn) nếu không hết thì kiểm tra IC cấp dao động cho CPU
                              |

Comment

• mình gặp pan Main 845GV-M3 khởi động tới màn hình Wellcom là bật màn hình xanh rồi khởi động lại máy, mình đã thay ổ cứng, ram, nguồn, CPU, Update BIOS, day cáp tín hiệu... nhưng không được. mong các cao thủ giúp đỡ. cám ơn
                                |

Comment

Về tác giả

Collapse

sihungfapv Tìm hiểu thêm về sihungfapv

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                                X