Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Các trường hợp hỏng hóc thường gặp ở máy tính để bàn.

Collapse
This is a sticky topic.
X
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• Nguyên văn bởi minhtram100 Xem bài viết
    Mình có vài cái main Biostar 865GV nhập từ TTC nhưng bây giờ công ty đó bỏ trốn rồi nên không biết bảo hành nó ở đâu nữa. Hôm nay mình lấy ra kiểm tra thì khi kich nguồn quạt CPU chạy đo các Fet cấp nguồn CPU thì OK, mình dùng card test kiểm tra thì đèn Bios, Osc ko có, vinh nào biết triệu chứng của main này chỉ giáo giúp đệ nha!
    Muốn nghiên cứu về main thì nên đọc các tài liệu tại đây:

http://lqv77.com/mainboard/
    <-- Phần cứng chuyên nghiệp
    --> Support: Laptop, mainboard, monitor, LCD, printer, USB flash disk, mp3, mp4...

Comment

• Nguyên văn bởi sihungfapv Xem bài viết
      Nghiên cứu thêm trang này hay lắm ae.
      http://lqv77.com/2009/02/16/nguon-at...h-nguon-chinh/
      Thank bạn nhé

http://lqv77.com/mainboard/ <-- Rãnh rỗi viết TUT hướng dẫn sửa mainboard cho mọi người đọc chơi.
      --> Support: Laptop, mainboard, monitor, LCD, printer, USB flash disk, mp3, mp4...

Comment

• Nguyên văn bởi phongviet Xem bài viết
        chào các bác ah.
        cho em hỏi anh em nào có cung cấp ic adp3168,3188,3180,..........
        có thể trả lời cho em biết sớm ah,số dd 0985850706 em rất cần
        xin chân thành cám ơn.
        Giá 30k/con trở lên tùy loại và số lượng. Cần thì PM YM lqv77

Comment

• Nguyên văn bởi hoahn Xem bài viết
          Công việc bận rộn quá , nên lâu lắm em không có dip và diễn đàn , hiện tại em đang muốn mua 1 bộ nạp ROM không biết h nên dùng bộ nạp ROM nào thì là tốt , Mong anh em góp ý giúp ?
          Rẻ tiền thì mua Thiên Minh 950K

Loại trung bình thì xài SupperPro ~ 300$

Loại tốt hơn thì... đắc tiền hơn.

Bạn cần loại nào ???

Comment

• em đang cần file.bin của main Intel D845EPI để nạp lại bios anh em nào có cho em xin nhé
            Email: taytrongtay_toithubay@yahoo.com

Comment

• Nguyên văn bởi maytinhdh Xem bài viết
              em đang cần file.bin của main Intel D845EPI để nạp lại bios anh em nào có cho em xin nhé
              Email: taytrongtay_toithubay@yahoo.com
              Ban Down về nhé : http://rapidshare.com/files/217623771/Intel845EPI.BIN

Mình khoe hàng chút nhé chỗ làm hời bừa bộn các bạn đừng cười nhé.

ĐT:0905.103105
              YH!:phamthanhhung79
              Email:
              TP Đà Nẵng - kyxaoviet.com

Comment

• phong độ chỉ làm mất đời!!!

Comment

• bác nào có kinh nghiệm xác định chân cấp nguồn cho ram

em mới tập làm main nên chưa xác định dc chân cấp nguồn cho ram dd1 và dd2 ra sao.bác nào biết xin cho em xin 1 chut kinh nghiệm nhé!em xin cảm ơn.

Comment

• các bạn trong diễn đàn có thể tư vấn cho mình đc ko
                    mình là kỹ thuật làm cho công ty kinh doanh thiết bị tin học
                    nhưng giám đốc không cho sửa tất cả những gi liên quan tới diện tu pc
                    nên minh co nên nghỉ hay không

Comment

• bây giờ lục nghề luôn tính bỏ qua làm máy in luôn

Comment

• Mong cac bac Pro giup em voi!!!

Em có con HDD Sam sung 120g, khi bật máy lên là thấy ổ cứng kêu lạch cạch không nhận ổ luôn. EM đã loại trừ khả năng hỏng main, thay ổ cứng khác vào chạy vô tư. em nghi nó hỏng đầu từ nhưng không dám tháo ra, sợ nó tiêu luôn thì uổng. Mong các bác giúp đỡ.!!!thanks!
                        Ko tin vào chính mình
                        Tức là bạn đã thất bại một nửa trước khi bắt đầu.

Comment

• nguyên văn bởi:superDVD
                          Mình khoe hàng chút nhé chỗ làm hời bừa bộn các bạn đừng cười nhé.
                          chuyên gia máy tính cho tôi hỏi: ko biết tôi bấm nghịch vào cái gì mà vào mạng net nó cứ bắt ngập pass
                          Attached Files
                          Tôi thích cái cầu kỳ của kỹ thuật
                          Nhưng ghét mọi phức tạp trong tính cách con người

Comment

• Nguyên văn bởi jimmymtv21 Xem bài viết
                            Em có con HDD Sam sung 120g, khi bật máy lên là thấy ổ cứng kêu lạch cạch không nhận ổ luôn. EM đã loại trừ khả năng hỏng main, thay ổ cứng khác vào chạy vô tư. em nghi nó hỏng đầu từ nhưng không dám tháo ra, sợ nó tiêu luôn thì uổng. Mong các bác giúp đỡ.!!!thanks!
                            ồ có lần tớ cậy ra trong có 2 đĩa kim loại sáng quắc, sạch bong nhưng chỉ 3s sau là bụi đầy, lắp vào hổng thèm chạy, tháo xem lại xước dã man... hì hì.. đúng là: ngu + nhiệt tình = phá hại
                            Tôi thích cái cầu kỳ của kỹ thuật
                            Nhưng ghét mọi phức tạp trong tính cách con người

Comment

• main lỗi không cài được windows

các ban giúp mình với minh co con main biosstart P4TGV-T không hiêu tại sao main vẫn lên bình thường nhưng khi cài win không được nó cứ đến khi bắt đầu vào win thi bị đơ không vào được .Mình đá thử cài và ghost đêu không được no cũng chỉ vào đến chư WINDOWS chạy được hai phát thì lại đơ mọi linh kiện mình đã kiểm tra không có vấn đề gì minh khẳng định đây là do lỗi main ai có thế mạnh về main board xin chỉ dùm cách sửa "tình trạng main của minh mọi thứ đều binh thường không có tụ lồi hay va chạm vật lý" ai có thể giúp xin hay chỉ dẫn cho minh theo địa chi tranthanhpc85@gmail.com

Comment

• chào các bác ah! cho em hỏi tý các bác nha
                                em có cái main asus P4BGV-MX sockep 478.nó không kích nguồn được các bác ah
                                vậy bác nào đã làm con này rùi chỉ giáo ah.mặt dù em đã làm hết rùi mà vẫn không được ah
                                cám ơn các bác nha.

Comment

Về tác giả

Collapse

sihungfapv Tìm hiểu thêm về sihungfapv

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                                X