Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Các trường hợp hỏng hóc thường gặp ở máy tính để bàn.

Collapse
This is a sticky topic.
X
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• main arock 845

anh em pro cho em hỏi tí
    cái main của em la main arock 845
    em có 3 main mà bửa trước em đem ra rửa cho sạch sau thời gian em đem ra cho nó chạy thì cả 3 main không chạy nữa .mặc dù 3 main dó trứoc khi rửa vẫn chạy bình thường.em đã thây thử nguồn rồi cpu rồi ram .thây pin mới .vậy mà giờ nó không chạy nữa.ai cao kiến chỉ giúp em với .xin cám ơn nhieu

Comment

• Rửa gì mà tới tiêu luôn main vậy ???

Main hư thì kiểm tra các mức nguồn, xung clock, xung reset... chứ hỏi chung chung sao biết đường mà support ???
      <-- Phần cứng chuyên nghiệp
      --> Support: Laptop, mainboard, monitor, LCD, printer, USB flash disk, mp3, mp4...

Comment

• Nhân đây các anh cho em hỏi chút.main của em bị hư,em trình còi không biết,các anh giúp em với,cảm ơn các bác nhé.máy cảu em có triệu chứng:
        ->Không lên màn hình
        ->quạt chip vẫn quay
        ->chip,hdd,màn vẫn hoạt động bình thường
        ->các tụ không có vấn đề gì cả(không bị phồng tụ)
        ->các bác giúp em với em xin cảm ơn
        máy của em là dell đồng bộ GX260 các linh kiện em chưa thay từ khi mới mua ở phố thái hà về em quý nó lắm nâng cấp khá nhiều.giờ thì phải dùng cái laptop nhưng em không thik mong các bác giúp em với
        NBHVDNTG_C5!no trace

Comment

• Code 60 AF trên cardtest

Có ai biết code này không? thanks!

Comment

• bạn phải nói xem code này là code nào chứ,

đã có giáo trình sửa chữa màn hình LCD tiếng việt mời pà con vào xem http://simthemaytinh.com
            |

Comment

• up thêm rất nhiều giáo trình sửa LCD và laptop cho các bạn tại http://simthemaytinh.com
              |

Comment

• Nguyên văn bởi trieudl Xem bài viết
                anh em pro cho em hỏi tí
                em có 3 main mà bửa trước em đem ra rửa cho sạch sau thời gian em đem ra cho nó chạy thì cả 3 main không chạy nữa .mặc dù 3 main dó trứoc khi rửa vẫn chạy bình thường.em đã thây thử nguồn rồi cpu rồi ram .thây pin mới .vậy mà giờ nó không chạy nữa.ai cao kiến chỉ giúp em với .xin cám ơn nhieu
                chắc là bác rửa main khi main chưa rút pin cmos ra rồi .hihi nếu mà chưa rút pin ra thì khả năng sống sót là rất thấp .lần sau cần cẩn thận hơn thôi.chứ làm gì mà chết cả 3 con thế

Comment

• Nguyên văn bởi thangveojsc Xem bài viết
                  up thêm rất nhiều giáo trình sửa LCD và laptop cho các bạn tại http://simthemaytinh.com
                  cái bác này cho anh em vào đường linh của bác .mà vào chẳng học được gì bổ ích cả.toàn mấy thứ lặt vặt những thứ ấy thì dân kỹ thuật có ai mà kô biết chứ .có chiêu nào hay hay thì poss lên cho anh em học với .ví dụ như dạy anh em sửa lcd với các bệnh cơ bản đi .main hỏng như thế nào ,cần phải thay con nào .thì anh em mới học được chứ.chắn ngắt

Comment

• Nguyên văn bởi hoantb Xem bài viết
                    cái bác này cho anh em vào đường linh của bác .mà vào chẳng học được gì bổ ích cả.toàn mấy thứ lặt vặt những thứ ấy thì dân kỹ thuật có ai mà kô biết chứ .có chiêu nào hay hay thì poss lên cho anh em học với .ví dụ như dạy anh em sửa lcd với các bệnh cơ bản đi .main hỏng như thế nào ,cần phải thay con nào .thì anh em mới học được chứ.chắn ngắt
                    Em nó còn nhỏ mà, khéo em nó khóc bây giờ
                    --> Support: Laptop, mainboard, monitor, LCD, printer, USB flash disk, mp3, mp4...

Comment

• Nguyên văn bởi congdatquan Xem bài viết
                      Nhân đây các anh cho em hỏi chút.main của em bị hư,em trình còi không biết,các anh giúp em với,cảm ơn các bác nhé.máy cảu em có triệu chứng:
                      ->Không lên màn hình
                      ->quạt chip vẫn quay
                      ->chip,hdd,màn vẫn hoạt động bình thường
                      ->các tụ không có vấn đề gì cả(không bị phồng tụ)
                      ->các bác giúp em với em xin cảm ơn
                      máy của em là dell đồng bộ GX260 các linh kiện em chưa thay từ khi mới mua ở phố thái hà về em quý nó lắm nâng cấp khá nhiều.giờ thì phải dùng cái laptop nhưng em không thik mong các bác giúp em với
                      Đành chịu, mang ra ttie65m sửa nhé, bạn không biết điện tử thì vậy thôi.

Comment

• cho em hỏi chữ VR là chữ viết tắt của chữ gì vậy

Comment

• Nguyên văn bởi zenki721 Xem bài viết
                          cho em hỏi chữ VR là chữ viết tắt của chữ gì vậy
                          chữ này là viết tắc variable reisictor
                          biến trở đó bạn
                          đa số amly rất nhiều

Comment

• mian

Nguyên văn bởi hoantb Xem bài viết
                            chắc là bác rửa main khi main chưa rút pin cmos ra rồi .hihi nếu mà chưa rút pin ra thì khả năng sống sót là rất thấp .lần sau cần cẩn thận hơn thôi.chứ làm gì mà chết cả 3 con thế
                            cám ơn bạn nhe!
                            giờ mới nhớ là không rut pincmos ra
                            dù sao đây là kn quý báu rất cám ơn bạn

Comment

• kon lap của em bi bệnh thế này: bật nguồn thì lúc lên màn hình lúc không lên quạt chíp vẫn chạy. Khi bật lên được thì máy chạy bình thường em đã test thử chạy vài tiếng không có vấn đề gì nhưng khi standby thì lại không bât lại được nữa, lúc này chỉ duy nhất có phím caplock còn hoạt động. Em tháo máy ra thấy con IC (CY844xc) tạo clock cho chip set hơi nóng. Không biết có phải lỗi tại kon IC này không nhỉ . Mong các pác giúp em cái

Comment

• Nguyên văn bởi trieudl Xem bài viết
                                anh em pro cho em hỏi tí
                                Socket CPU 478 của Asrock 845 rất dễ bị hở tiếp xúc và dễ bị dơ. Có thể phải tháo nắp socket để sửa các chân bị hở và làm vệ sinh. Ngoài ra chip bắc cũng rất dễ hở, phải "đá" chip mới hết bệnh.

Comment

Về tác giả

Collapse

sihungfapv Tìm hiểu thêm về sihungfapv

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                                X