Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Các trường hợp hỏng hóc thường gặp ở máy tính để bàn.

Collapse
This is a sticky topic.
X
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• Nguyên văn bởi Diemkieu Xem bài viết
    Bạn có biết số của Dual MosFet này không? Trên Main này mình nhìn đâu có con nào là Dual Mosfet dau?

thực tế con này là con mạch ổn áp của nguồn nó nằm gần khe ram ấy bạn thay thử đi vì nó không đo được
    |

Comment

• cho em hỏi tại sao main đời 775 của gygabyte nó bị bệnh lạ khởi động thì quạt chạy nhưng ko lên màn hình rờ chipset thì nóng cpu vẫn nóng gắn card VGA khác vào vẫn ko lên thay ram vẫn vậy tắm luôn vẫn không xong tình trạng cũ vẫn tiếp diễn em bây giờ rối quá các anh chỉ cho em với

Comment

• Em có con main của máy đồng bộ IBM, nó vẫn chạy binh thường nhưng mà chết 1 khe cắm Ram, em đã thử lau sạch khe cắm Ram nhưng cắm vào nó vẫn kêu la tít tít liên hồi, các bác chỉ cho em cách sửa để cho khe cắm Ram này lại hoạt động với các bác.
        Em xin cảm ơn các bác nhiều lắm.

Comment

• Nguyên văn bởi Luscence Xem bài viết
          Em có con main của máy đồng bộ IBM, nó vẫn chạy binh thường nhưng mà chết 1 khe cắm Ram, em đã thử lau sạch khe cắm Ram nhưng cắm vào nó vẫn kêu la tít tít liên hồi, các bác chỉ cho em cách sửa để cho khe cắm Ram này lại hoạt động với các bác.
          Em xin cảm ơn các bác nhiều lắm.
          bạn thử lấy thanh ram khác gắn vào xem coi nó có lên hay ko
          khi bạn lau sạch thì tôi nên khuyên bạn dùng xăng thơm
          nếu không hết bạn dùng xa phòng tắm nó rồi phơi khô thật kỹ
          nhưng khi phơi bạn nên để ý con bios lấy giấy đen hay băng keo gì đó che nó nếu tiếp xuc ánh nắg nó sẽ mất dwũ liệu đấy

Comment

• Nguyên văn bởi thoai Xem bài viết
            cho em hỏi tại sao main đời 775 của gygabyte nó bị bệnh lạ khởi động thì quạt chạy nhưng ko lên màn hình rờ chipset thì nóng cpu vẫn nóng gắn card VGA khác vào vẫn ko lên thay ram vẫn vậy tắm luôn vẫn không xong tình trạng cũ vẫn tiếp diễn em bây giờ rối quá các anh chỉ cho em với
            Bệnh này thì có rất nhiều lí do,tốt nhất bạn nên kiếm 1 cái card test cắm vào xem nó báo lỗi gì rồi tra và sửa.

Comment

• Nguyên văn bởi duyiot Xem bài viết
              chao cac bro em la thanh vien moi toanh cua dien dan . may bac co the chi em cach jump tren main khong a em dang rat can mong cac bac nhiet tinh giup do
              Lấy catolog (Manuel sevice)ra tra,trên đó nó chỉ rỏ ràng hết chứ mỗi main một kiểu sao chỉ cho bạn được!Nếu không có catolog thì lên mạng tìm và tải về.

Comment

• Mình có 1 số thắc mắc về main mong các cao thủ giải đáp:
                - Khi main bị bệnh RST ( Vcore = 0 ) sáng hoài thì nên bắt đầu từ đâu đến đâu là nhanh và hiệu quả nhất ?
                - Đề nguồn, ko cắm RAM báo tít tò te vui tai.....cắm RAM vô RUN với OSC sáng khoảng 5s sau đó tiu nghỉu ( BIOS có nháy chút chút )
                - Nếu Vcore đo được là 3.2v hoặc 4v ( nói chung là overvol) thì nên thay cái gì trước ?
                - Nếu RUN ko sáng nghĩa là thế nào và hướng làm ra mần răng ??

Mong các cao thủ chỉ giáo, từ thời làm DTDD giờ qua main khác nhau nên rất cần được xóa mù. Cám ơn nhìu ạ.

Bài này post bên topic sữa chữa nhưng nằm trong thùng rác nên mình hỏi lại ở đây.

Comment

• Nguyên văn bởi thangveojsc Xem bài viết
                  dòng này chết con dual mosFet 8 chân là cái chắc
                  Asrock thường chạy con này : Attached
                  Attached Files

Comment

• Mạo mụi hỏi ace một câu
                    Main intel 845G, chạy PIV 2.4
                    Một ngày đẹp trời đang chạy bỗng dưng tắt cái cụp, đen thui
                    Tháo Ram ra, cho chạy thử, thì báo bíp, bíp, bíp và card test main báo lỗi C1
                    Gắn Ram vào (mới mua luôn) thì báo là E9 ->E6->EA rồi quay lại E9, im ru ko một tiếng la
                    Vậy nó hư gì vậy mấy bác, chỉ e với

Comment

• các dual mosfet của ram của các đời main khác minh làm sao nhận biết được hả các bác minh thấy các đời main socket 775 sau này mình không thấy và không tài nào nhận biết đc
                      và các main bị hỏng dual mosfet và chípset thương xảy ra phải không các bác em mới vào nghề mong các bác chi giáo giúp với em còn gà lắm

Comment

• Nguyên văn bởi soncq Xem bài viết
                        Mạo mụi hỏi ace một câu
                        Main intel 845G, chạy PIV 2.4
                        Một ngày đẹp trời đang chạy bỗng dưng tắt cái cụp, đen thui
                        Tháo Ram ra, cho chạy thử, thì báo bíp, bíp, bíp và card test main báo lỗi C1
                        Gắn Ram vào (mới mua luôn) thì báo là E9 ->E6->EA rồi quay lại E9, im ru ko một tiếng la
                        Vậy nó hư gì vậy mấy bác, chỉ e với

híc thế bác cho em biết các điện áp 5v,12v,3v. dèn RST, và đèn bios thía nào chứ
                        rồi đo điện áp của chíp có không nguồn cấp trước có nóng không anh em mới giải quyết dc chứ

à bác trile và bác dimhuy cho em hỏi cái em có cái main của bạn bị sét đánh

hiện tại nguồn chíp đủ, nguồn ram đủ các đèn biost sáng 5v sáng +12v sáng -12v sáng đèn RST cũng sáng luôn, đèn 3,3v không sáng. hôm trước sờ thấy con feet nguồn 12v nóng và chạm que đo vào chân G của nó thì thấy báo c0 nhảy qua c1 rồi loa báo tít tít thay thử các con khác vào thì chạy được 5s thì tắt và làm chết luôn con feet mới thay vào chắc là em thay nhầm con không đủ tải. nhưng bỏ không dùng con Feet đó kick nguồn vẫn quay và vẫn báo FF đèn điện nguồn vẫn thế, kick vào 1 con trở nhỏ hay 1 con D gần IC nguồn nó cũng báo lên c0 nhảy qua c1 em thay thử máy con trở mà em do không lên điện áp thì nó nhảy từ c1 sang số 15 và kêu báo thiếu ram mặc dù em chưa khò con Feet 12v vào

các bác giúp em vụ này phát
                        |

Comment

• Nguyên văn bởi Judas Priest Xem bài viết
                          Mình có 1 số thắc mắc về main mong các cao thủ giải đáp:
                          - Khi main bị bệnh RST ( Vcore = 0 ) sáng hoài thì nên bắt đầu từ đâu đến đâu là nhanh và hiệu quả nhất ?
                          - Đề nguồn, ko cắm RAM báo tít tò te vui tai.....cắm RAM vô RUN với OSC sáng khoảng 5s sau đó tiu nghỉu ( BIOS có nháy chút chút )
                          - Nếu Vcore đo được là 3.2v hoặc 4v ( nói chung là overvol) thì nên thay cái gì trước ?
                          - Nếu RUN ko sáng nghĩa là thế nào và hướng làm ra mần răng ??

Mong các cao thủ chỉ giáo, từ thời làm DTDD giờ qua main khác nhau nên rất cần được xóa mù. Cám ơn nhìu ạ.

Bài này post bên topic sữa chữa nhưng nằm trong thùng rác nên mình hỏi lại ở đây.

heeeeeeeee 1 nghề thì sống đống nghề thì đi tự tử ông này lắm nghề quá
                          |

Comment

• heeeeeeeee 1 nghề thì sống đống nghề thì đi tự tử ông này lắm nghề quá
                            Ý tôi là nghề gôc vẫn là hwpc nhưng có dạo theo gái dữ quá nên mới nhảy qua mobile, giờ ta về ta tắm ao ta .... nhưng nước hơi đục và có chút mùi..khai .........@#% nên mới thò mặt mốc lên đây liều chết hỏi ae chứ bộ.
                            Chỉ dùm với đi..........

Comment

• em dùng card test main của intel 845 nó báo không có đèn rst và báo thêm lỗi c6 ff là gì vậy các bác cứ 10s nó báo tit một lần mong các bác chỉ với sách hướng dẫn toàn là tiếng tàu không đọc nó mà ngu luôn bây giwof em bó tay mong các bác chỉ giúp với

Comment

• Monitor báo lỗi ???

Máy tính để bàn của T đang xài ngon, tự dưng trở chứng. Khởi động windows , monitor vẫn bình thường, vẫn thấy biểu tượng window XP, nhưng chỉ khoảng 1 phút sau thì monitor bào lỗi " frequency H and V out of range ",

Đã thay thử monitor khác nhưng vẫn báo lỗi như trên !!

Các bác "đoán" thử nó bị bệnh gì thế, lạ quá. Do main bị hay phần mềm windows bị vậy các bác ???

Card màn hình onboard luôn các bác ah.

Comment

Về tác giả

Collapse

sihungfapv Tìm hiểu thêm về sihungfapv

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                                X