Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Hỏi về relay

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• Hỏi về relay

Em là dân IT, nhưng lại thích vọc vạch điện tử. Em có mua cái relay 4 kênh 5v về để vọc cái esp8266. Do sơ ý cắm nhầm đầu +/- cấp điện cho relay nên hiện giờ em nó die hết (2 con rồi). Không biết bình có thể cứu em nó không các Bác? Hàn khò thì em biết sơ sơ.
    Link sản phẩm em cắm nhầm ở dưới.
    Thanks Các Bác.
    4 Relay với Opto cách ly / 4 Relay with isolated opto module / 4 Relay voi Opto cach ly

Tất nhiên là cứu được, thay mấy con 2 chân màu cam, 3 chân màu đen, 4 chân màu đen là xong thôi.

Comment

Nguyên văn bởi trthnguyen Xem bài viết
      Tất nhiên là cứu được, thay mấy con 2 chân màu cam, 3 chân màu đen, 4 chân màu đen là xong thôi.
      Thanks Bác. để CN này em ra chợ mua mớ đó về nghịch

Comment

Nếu được Bác cho em xin thông tin của 3 linh kiện Bác nêu luôn được không ah? Thanks Bác nhiều

Comment

Nguyên văn bởi luamiennam Xem bài viết

Nếu được Bác cho em xin thông tin của 3 linh kiện Bác nêu luôn được không ah? Thanks Bác nhiều
          Mình phải biết thông tin in trên lưng linh kiện (con 3 chân màu đen) mới giúp bạn được, còn con 4 chân màu đen là PC817, con màu cam là diode. Nói chung đó là 3 loại linh kiện bán dẫn nên có thể chết nếu đấu nguồn ngược chiều chứ cũng ko hẳn là chết cả từng nấy con, nhưng để đo đạc tìm ra con nào chết thì mình ko giúp được rồi, trừ khi bạn có kiến thức cơ bản về các linh kiện.

Comment

Mình phải biết thông tin in trên lưng linh kiện (con 3 chân màu đen) mới giúp bạn được, còn con 4 chân màu đen là PC817, con màu cam là diode. Nói chung đó là 3 loại linh kiện bán dẫn nên có thể chết nếu đấu nguồn ngược chiều chứ cũng ko hẳn là chết cả từng nấy con, nhưng để đo đạc tìm ra con nào chết thì mình ko giúp được rồi, trừ khi bạn có kiến thức cơ bản về các linh kiện.
            Thanks Bác nhiều.................

Comment

Con 3 chân nhỏ xíu là transistor NPN. Có thể thay bằng con thông dụng như C945.

Bạn nên đo điện áp từng con rồi so sánh với con còn tốt để tìm ra con nào hư chứ đừng thay mò lung tung. Chỉ cần cấp nguồn 5V và nối các ngõ in xuống Gnd là mạch hoạt động.
              sau.ph

Comment

Về tác giả

Collapse

luamiennam Tìm hiểu thêm về luamiennam

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
              X