Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Việc thay bình accu cho UPS APC...

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• Nguyên văn bởi tech2007 Xem bài viết
    Hi các bác

Cách reset của bác Trực là ngon đó
    số điện thoại của bác Trực khó gọi quá (gọi mấy lần rùi mà ko đc)
    Bác Lập từ khi nghỉ FPT lên mạng mở forum sửa UPS của APC kinh nhẩy
    Hôm nào rảnh e sẽ up cách calibrate (upgrate lại ROM khi thay thế ăcquy) của APC lên cho các bác nghịch nhé!

Em Hải
    0904119090
    Hay quá! E không phải là dan IT, điện tử... k rành về khoản này nên vẫn đang loay hoay với chú APC SUA2200I. Bác hướng dẫn quy trình calibrate chi tiết 1 tí vì e không thạo khoản này và up luôn bác nhé. Hôm qua ngồi tí toáy nên xóa mất phần HyperTermilan trong máy tính rồi, bây giờ phải làm thế nào bác nhỉ. Thank bác trước.
    Last edited by bo-chipchip; 25-06-2011, 17:41.

Comment

• Hải nào thế nhỉ? mình có nhiều anh em tên Hải quá lên chưa xác định được Hải nào khi nào rảnh Alo đi làm chầu bia Hải nhé.
      Nguyên văn bởi tech2007 Xem bài viết
      Hi các bác

Cách reset của bác Trực là ngon đó
      số điện thoại của bác Trực khó gọi quá (gọi mấy lần rùi mà ko đc)
      Bác Lập từ khi nghỉ FPT lên mạng mở forum sửa UPS của APC kinh nhẩy
      Hôm nào rảnh e sẽ up cách calibrate (upgrate lại ROM khi thay thế ăcquy) của APC lên cho các bác nghịch nhé!

Em Hải
      0904119090
      Chuyên sâu APC SMART-UPS Mr: Lập 0912765253 Thanh xuân-HN

Comment

• Lâu rồi ko ghé ngang Topic, dạo này đông vui quá các Pác nhẩy?!

Comment

• khà khà thì ra là 1 chuyên gia APC cỡ Bự đã ghé thăm vườn nhà. Thanks!
          Chuyên sâu APC SMART-UPS Mr: Lập 0912765253 Thanh xuân-HN

Comment

• Con SUS3000INET của em dùng 4 bình ngoài 12V/60Ah đã gần được 1 năm. Dạo này ít cúp điện nên ít xả/xạc. Mấy hôm nay bị hiện tượng là lâu lâu đá relay kêu 1 cái tạch. Vậy là bị làm sao hả các chuyên gia APC?
            “If you create your own electricity, heating and water systems, you create your own politics. Maybe that’s what they’re afraid of.” –– Michael Reynolds

Comment

• Nguyên văn bởi UPS_inverter
              Santak C2K chạy 96VDC, dòng nạp cỡ 0,7 ~ 0,9Amp. lắp ắc qui lớn không xạc được mà kiếm bộ nạp tương đồng về điện áp cũng khó.
              Chào bác UPS_inverter
              Em chẳng biết tí gì về điện hay điện tử cả. Bác cho em hỏi có thể dùng 2 bộ nạp 48v để nạp cho bộ acquy 96v của con Santak C2K được không không (theo kiểu mắc nối tiếp: Cực + của bộ nạp thứ nhất nối với cực + của bộ acquy, cực - của bộ nạp thứ nhất và cực + của bộ nạp thứ 2 nối vào điểm giữa của bộ ac quy (48v cho bộ nạp thứ nhất) và cực - của bộ nạp thứ 2 nối với cực - của bộ acquy).
              Cảm ơn bác nhiều

Comment

Điện lưới không ổn định nên rơ le của bộ AVR hoạt động. Chả làm sao đâu )
                Cám ơn bác UPS_inverter đã trả lời. Nhưng mà đây là lúc UPS của em đang tắt và dây nguồn đã rút ra khỏi điện lưới. Vậy mà cứ 5 phút nó lại đá relay cái tạch. Bật nó chạy với điện lưới cắm hoặc không cắm thì vẫn bình thường. Ghét quá em phải rút dây nối với bình acqui ra. Hay là nó lỏng dây điện nối acqui bác nhỉ?
                “If you create your own electricity, heating and water systems, you create your own politics. Maybe that’s what they’re afraid of.” –– Michael Reynolds

Comment

Lắp kiểu này cũng được nhưng với điều kiện:
                  1. Chia ắc qui thành 2 dãy : 4 bình trên và 4 bình dưới . Mỗi bộ nạp đấu tương ứng với mỗi dãy ( kiểu như đấu nguồn -+) - Đùng hỏi tại so nha, đây là kinh nghiệm )

Tôi có bộ nạp lắp được cho ắc qui 96VDC với dòng nạp chỉnh được (Max 6Amp)

Cần aloo nhé (Mr. Trực : 0912337800)
                  Cảm ơn bác nhiều

Comment

• Có bác nào biết cái này bán ở đâu và giá là bao nhiêu không thì thông tin cho e với?
                    Attached Files

Comment

• Nguyên văn bởi bo-chipchip Xem bài viết
                      Có bác nào biết cái này bán ở đâu và giá là bao nhiêu không thì thông tin cho e với?
                      Cái này thì chắc là không có chỗ nào bán đâu bạn àh, nếu bạn ở Hà Nội thử hỏi anh Lập xem có không. Nếu bạn có UPS APC rồi thì lấy cái của nó mà chế lại thôi (chế lại như hình trên ấy), cách chế thì dùng cưa sắt cắt đoạn nó dập đi rồi đút dây mới vào sau đó dùng búa đập bẹp lại (đảm bảo chắc vô đối).

Comment

• Nguyên văn bởi Locdx Xem bài viết
                        Cái này thì chắc là không có chỗ nào bán đâu bạn àh, nếu bạn ở Hà Nội thử hỏi anh Lập xem có không. Nếu bạn có UPS APC rồi thì lấy cái của nó mà chế lại thôi (chế lại như hình trên ấy), cách chế thì dùng cưa sắt cắt đoạn nó dập đi rồi đút dây mới vào sau đó dùng búa đập bẹp lại (đảm bảo chắc vô đối).
                        Hàn chập thêm 1 dây 6mm vào nữa được không bác nhỉ?

Comment

• Nguyên văn bởi bo-chipchip Xem bài viết
                          Hàn chập thêm 1 dây 6mm vào nữa được không bác nhỉ?
                          Theo mình thì không nên hàn chập mà làm theo cách trên ổn hơn (vừa đẹp và an toàn)

Comment

• Nếu để lau không cho UPS hoạt động mà có hiện tượng như vậy thì chuẩn bị thay tiếp hệ thống ắc quy đi nhé. Quy định cứ khoảng 3 tháng thì nên xả hoặc sạc cho ắc quy 1 lần mặc dù ko xảy ra mất điện hoặc ko sử dụng
                            TRUNG TÂM BẢO HÀNH VÀ SỬA CHỮA- BỘ LƯU ĐIỆN, INVERTER, NGUỒN DC...
                            Đ/c: Số 21/192 Lê Trọng Tấn, Q.Thanh Xuân, TP.Hà Nội
                            DĐ: 0976.299.429 -

Comment

• Nguyên văn bởi bxngoc Xem bài viết
                              Cám ơn bác UPS_inverter đã trả lời. Nhưng mà đây là lúc UPS của em đang tắt và dây nguồn đã rút ra khỏi điện lưới. Vậy mà cứ 5 phút nó lại đá relay cái tạch. Bật nó chạy với điện lưới cắm hoặc không cắm thì vẫn bình thường. Ghét quá em phải rút dây nối với bình acqui ra. Hay là nó lỏng dây điện nối acqui bác nhỉ?
                              Nếu để lau không cho UPS hoạt động mà có hiện tượng như vậy thì chuẩn bị thay tiếp hệ thống ắc quy đi nhé. Quy định cứ khoảng 3 tháng thì nên xả hoặc sạc cho ắc quy 1 lần mặc dù ko xảy ra mất điện hoặc ko sử dụng
                              TRUNG TÂM BẢO HÀNH VÀ SỬA CHỮA- BỘ LƯU ĐIỆN, INVERTER, NGUỒN DC...
                              Đ/c: Số 21/192 Lê Trọng Tấn, Q.Thanh Xuân, TP.Hà Nội
                              DĐ: 0976.299.429 -

Comment

• Nguyên văn bởi Locdx Xem bài viết
                                Theo mình thì không nên hàn chập mà làm theo cách trên ổn hơn (vừa đẹp và an toàn)
                                OK. cám ơn bác!
                                Bác cho e hỏi trước bác dùng con APC SUA1000 có ổn không? hiệu suất được bao nhiêu %? khả năng chịu quá tải được bao nhiêu %? Có người nói là dùng với nồi cơm điện 640W được khoảng 5 phút là báo quá tải, con của bác có bị vậy không? đã chế sẵn chỉ việc nối vào bình acquy và dùng với giá 2 triệu thì có hợp lý không bác?

Comment

Về tác giả

Collapse

heolun2006 Tìm hiểu thêm về heolun2006

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                                X