Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Việc thay bình accu cho UPS APC...

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• Nguyên văn bởi UPS_inverter
    Các bác chú ý nhé. Một số bác thợ nâng dòng nạp nhưng đồng thời sẽ nâng điện áp nạp thả nổi lên cao. Như vậy sẽ gây ảnh hưởng tới tuổi thọ ắc qui.

Thường thì ắc qui 48V150Ah em kiếm bộ nạp 48V cỡ 10A đấu song song vào với UPS. Như vậy ắc qui được nạp bằng dòng tổng của UPS + với bộ nạp tăng cường.

Đang có bộ nạp 660W /48VDC của hãng SAFT . Bác nào cần thì alo em (H/P: 0912337800)
    Vấn đề nâng dòng nạp và giữ lại mọi chế độ an toàn của sản phẩm theo tiêu chuẩn nhà sản xuất. quả thực kg phải đơn giản Chẳng lẽ Chúng ta kg tìm ra được cách khắc phục. Chúng ta có thể kg làm ra nổi sản phẩm như họ nhưng chúng ta có thể thay đổi để sử dụng với mục đích của mình. điều đó hoàn toàn có thể.
    Chuyên sâu APC SMART-UPS Mr: Lập 0912765253 Thanh xuân-HN

Comment

Các bác chú ý nhé. Một số bác thợ nâng dòng nạp nhưng đồng thời sẽ nâng điện áp nạp thả nổi lên cao. Như vậy sẽ gây ảnh hưởng tới tuổi thọ ắc qui.

Thường thì ắc qui 48V150Ah em kiếm bộ nạp 48V cỡ 10A đấu song song vào với UPS. Như vậy ắc qui được nạp bằng dòng tổng của UPS + với bộ nạp tăng cường.

Đang có bộ nạp 660W /48VDC của hãng SAFT . Bác nào cần thì alo em (H/P: 0912337800)
      Anh Trực một người có tiếng về ups cũng vào đây rồi.

Comment

• Nguyên văn bởi SMART_UPS Xem bài viết
        Vấn đề nâng dòng nạp và giữ lại mọi chế độ an toàn của sản phẩm theo tiêu chuẩn nhà sản xuất. quả thực kg phải đơn giản Chẳng lẽ Chúng ta kg tìm ra được cách khắc phục. Chúng ta có thể kg làm ra nổi sản phẩm như họ nhưng chúng ta có thể thay đổi để sử dụng với mục đích của mình. điều đó hoàn toàn có thể.
        Cho em hỏi cái này mình can thiệp bằng phần cứng hay phần mền vậy bác?
        Em có 1 con UPS smart 1000va Em muốn nạp cho bình lớn cỡ 100Ah vậy khi nào em mang qua chỗ bác nhé.!

Comment

Cách của anh Trực cũng hay cách này áp dụng cho phần lớn ups chứ không riêng gì APC.
          Anh Trực cho em hỏi chút em có con ups upselect 1500va UST-1500RN con này không khởi động nguội được cứ phải cắm điện mới khởi động được.
          Có cách nào khởi động nguội nó không anh.

Comment

Có cách đấy:

Tìm chân Output của chú 7812 -> xác định tọa độ nhé. hihi

Kiếm chú trở 100 Ohm và 1 chú đi ốt cỡ 1A và 1 phím bấm chíp. Nối lình kiện theo chiều: Dây đỏ ắc qui ( tức +48VDC) -> Điện trở 100 Ohm -> điot -> Phím bấm -> chân Output của 7812. Bấm nút nó chạy thì nhả. Có thể tận dụng cái phím tắt còi trên mặt UPS làm phím khởi động từ ắc qui.

Em vẽ vời kém, cần thì alo cho nhanh.

Goodluck
            Vâng để em thử làm Anh cho em hỏi tác dụng của con diop là gì hả anh
            Last edited by 16091985; 11-04-2011, 13:11.

Comment

• Em dân mới cần hỏi tí teo.
              Em mới chơi 1 cái kích điện cảu Hồ Điện và một con accu 100Ah của vitalin gì đó của hàn quốc.
              Giờ em có mấy cục accu nhỏ của mấy cái kích điện hỏng (UPS) và accu xe máy 12V nhưng em không có cái sạc cho nó (cái này em cần để chạy mấy cái quạt sạc điện mà).
              Em hỏi giờ em mắc song song nó với accu 100AH để kích điện của Hồ Điện nó nạp luôn dược không.có ảnh hưởng gì đến bộ Kích điện và accu to của em đang dùng khong ạ, lung tung nó nổ cho cái tung mẹt ra, em cần các bác tư vấn em nên làm thế nào.... mong các bác chỉ giáo giúp ....

Comment

• Nạp lên >27V là OK rùi anh. nếu muốn thời gian nạp lại nhanh hơn nữa với Bình 70Ah khô của bác. nạp khoảng 10h anh mang wa em chỉnh dòng nạp lên 7A thì quá OK luôn.
                tất cả mọi chức năng nạp và tự ngắt khi đầy bình vẫn nguyên thiết kế anh ah`.
                Bác có thể hướng dẫn em cách tăng dòng cho loại SU1000I NET
                Em muốn tăng dòng nạp cho nó cỡ 7A

Comment

• anh giúp em với nhé. em đang có con SU1000 và SU 1500. em dùng 2 bình 50AH dùng 30 phút báo hết ácquy. Cảm ơn anh rất nhiều.

Comment

• Nguyên văn bởi caoanhbtlsvn Xem bài viết
                    anh giúp em với nhé. em đang có con SU1000 và SU 1500. em dùng 2 bình 50AH dùng 30 phút báo hết ácquy. Cảm ơn anh rất nhiều.
                    Qua thời gian mày mò mình đã reset dc ups apc. nhưng về dòng nạp thì như bác lập là chỉ có k 3A thôi.không biết làm ntn. bác lập có thể chỉ giáo cho a e dc ko? thank bác

Comment

• Nguyên văn bởi SMART_UPS Xem bài viết
                      Thank you! em cũng chỉ mong muốn chúng ta có sản phẩm tốt hợp lý cho giải pháp khi bị cúp điện. sản phẩm UPS APC đã sử dụng tốt cho lĩnh vực tin học khắt khe như máy chủ sever giờ tận dụng làm INVERTER thì quá tốt vì sóng ra là Sin chuẩn và rất ổn định. hao phí không tải thấp tự điều tiết dòng nạp và xả smart. với chút kiến thức học hỏi được hy vọng giúp cho mọi người.
                      Chào anh Lập!
                      Nhờ anh giúp đỡ dùm, vì em ở tận trong Nam nên không thể mang UPS SanTack 1000 đến anh nhờ reset lại dùm! Mùa cúp điện đã đến , em chỉ sử dụng bình để thắp sáng và quạt thôi nhưng chỉ sử dụng được có 5 phút là mất điện . Anh hướng dẫn dùm em cách reset lại UPS nhé! Nếu có thể anh Mail cho em. Địa chỉ Mail của em hhvanbe@yahoo.com.vn rất cám ơn anh nhiều!
                      |

Comment

• Cám ơn bác đã trả lời. em do dòng nạp lúc 25,5V thì 0.1A còn khi 24 V thì chỉ có 3A thôi bác ah. Mà em sử dụng kiệt ác quy và nạp dòng cao nhất chỉ có 3,5A. em search trên mạng thì thấy bảo thay đổi con R118 với SU 1000 là thay đổi được điện áp nạp không biết có tăng dòng nạp được không bác nhỉ?. Với các loại iC vi sử lý loại dán có thể thay đổi được dòng sạc ko bác nhỉ. Bác có thể chia sẻ với e được không a. Thank bác và e sẽ hậu tạ. mail của em: caoanhbtls@gmail.com

Comment

• Chào bạn APC_UPS.
                          Mình đang muốn mua 1 con APC UPS ES 500VA/300W (BE500R-AS), hàng cũ, hỏng bình (mở ra xem thấy nó dùng PIC). Mình muốn hỏi bạn: con APC UPS ES 500VA/300W (BE500R-AS) này có chạy được với bình ngoài 12V/100Ah không? Nó có bị khống chế thời gian sử dụng không? gắn bình ngoài có phải reset như các trao đổi ở trên hay không?

Nhu cầu của mình là dùng cho các đèn neon 40W 1.2m balat điện tử, quạt điện cơ thống nhất có đk xa.

Mình có sạc ngoài rồi để sạc bình rồi.

Comment

Bạn kiếm cái cáp 0024C rồi lên mạng tìm phần mềm APCfix -> Chạy phần mềm rồi chỉ cần chọn cổng COM để kết nối -> Chọn đóng cổng COM là Phần mềm sẽ tự kết nối và reser -> Đơn giản chưa. hihi
                            E có cái APC SUA 2200i cũng đang muốn xử lý nó để làm kích điện. Đọc bài của các bác e cũng thấy vỡ vạc được chút ít, nhưng bác cho e hỏi thêm tí là: khi reset có phải kết nối UPS với acquy mới trước không a? E dùng bình 180Ah thì phải dùng thêm bộ nạp ngoài phải không bác? Nhờ các bác chỉ giáo giúp e với ạ

Comment

• Cám ơn bạn tintintin đã hướng dẫn, mình đã thử theo cách của bạn với con 2,2K và 3k thì ok nhưng với con SU5000I thì không được. Bạn có biết chỉ giáo thêm cho mình với. Cám ơn bạn nhiều.

Comment

• Hi các bác

Cách reset của bác Trực là ngon đó
                                số điện thoại của bác Trực khó gọi quá (gọi mấy lần rùi mà ko đc)
                                Bác Lập từ khi nghỉ FPT lên mạng mở forum sửa UPS của APC kinh nhẩy
                                Hôm nào rảnh e sẽ up cách calibrate (upgrate lại ROM khi thay thế ăcquy) của APC lên cho các bác nghịch nhé!

Em Hải
                                0904119090

Comment

Về tác giả

Collapse

heolun2006 Tìm hiểu thêm về heolun2006

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                                X