Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Tự chế mỏ hàn thiếc

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

Bạn kiếm một cụcbiến áp khoảng 40w. Tháo lõi thép bỏ cuộn thứ cấp đi. Lấy ống đồng của máy lạnh nhồi thêm dây đồng vào và quấn 2 vòng làm thứ cấp. Tôi làm rồi cực nhanh và hiệu quả. Nó hơi bự chút nhưng nóng rất nhanh giữ quá 30 giây nóng đỏ đầu hàn.
    Nam chuồn Hà lủi Hải Phòng bay
    Hà Tây anh dũng trốn ban ngày
    Thanh Hóa mất mùa xin ở lại
    Nghệ An thấy vậy cũng giơ tay

Comment

Nguyên văn bởi laolao Xem bài viết
      Bạn kiếm một cụcbiến áp khoảng 40w. Tháo lõi thép bỏ cuộn thứ cấp đi. Lấy ống đồng của máy lạnh nhồi thêm dây đồng vào và quấn 2 vòng làm thứ cấp. Tôi làm rồi cực nhanh và hiệu quả. Nó hơi bự chút nhưng nóng rất nhanh giữ quá 30 giây nóng đỏ đầu hàn.
      Vậy mà nóng nhanh hả bác Mỏ hàn kia mà giữ chưa đến 30s cái đầu hàn đã đứt lìa rồi. Nếu nó không đứt thì cái máy biến áp đảm bảo có mùi thơm. 100W mà .

Comment

cái mỏ hàn mua của em mới bị cháy cuộn sơ cấp. (loại màu đỏ có tay cầm của đài loan, việt nam cũng có) ai đã từng quấn lại thì chỉ em với! cỡ dây và số vòng sơ cấp. nó bị cháy tiêu tùng không đếm được. cám ơn các anh nhiều! không thì em phải tính lại khổ lắm!
        Click image for larger version

Name:	mỏ hàn.jpg
Views:	1
Size:	5.2 KB
ID:	1399404
        Last edited by nvtrach; 16-10-2014, 21:31.

PHÚ BÀI - HƯƠNG THỦY - THỪA THIÊN HUẾ
        DD:0982 470 874
        Email:trach_nguyen2014@yahoo.com.vn

Comment

Nguyên văn bởi nvtrach Xem bài viết
          cái mỏ hàn mua của em mới bị cháy cuộn sơ cấp. (loại màu đỏ có tay cầm của đài loan, việt nam cũng có) ai đã từng quấn lại thì chỉ em với! cỡ dây và số vòng sơ cấp. nó bị cháy tiêu tùng không đếm được. cám ơn các anh nhiều! không thì em phải tính lại khổ lắm!
          [ATTACH]91374[/ATTACH]
          bác làm xem nhé em cũng vừa quấn 1 em giống của bác .cuộn sơ cấp 1100 vòng .

Comment

Click image for larger version

Name:	DSC01815.JPG
Views:	1
Size:	22.2 KB
ID:	1399420 em dùng hai cái loại liên xô cũ thế này..hàn từ hồi học nghề tới giờ chả thấy hư hỏng gì..mà nóng nhanh lắm
            DỊCH VỤ ĐIỆN TỬ THÀNH LONG
            Địa chỉ: iaphìn_chưprông_gia lai
            Sdt : 09**.940.080 : 09**.940.080
            Email :

Comment

DIY Pulse transformer Chế Mỏ Hàn Xung từ Biến Áp nguồn đầu VCD Belco cũ. Lâm-dt - YouTube tự chế ntn thấy chả ăn thua gì đâu bác thớt...ra mua cho lành
              DỊCH VỤ ĐIỆN TỬ THÀNH LONG
              Địa chỉ: iaphìn_chưprông_gia lai
              Sdt : 09**.940.080 : 09**.940.080
              Email :

Comment

Nguyên văn bởi dtlong81 Xem bài viết
                [ATTACH]91410[/ATTACH] em dùng hai cái loại liên xô cũ thế này..hàn từ hồi học nghề tới giờ chả thấy hư hỏng gì..mà nóng nhanh lắm
                mỏ hàn loại gì vậy bác

Comment

Về tác giả

Collapse

khactungk43 Tìm hiểu thêm về khactungk43

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                X