Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Bác nào biết cách làm cho loa bass " Chắc " hơn chỉ em với

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• Bác nào biết cách làm cho loa bass " Chắc " hơn chỉ em với

tình hình là cái loa bass của em nó kêu mềm quá nge nó cứ ùm ùm, không rõ tiếng bass nữa, ac nào biết cách cải tạo lại chỉ em với.

Nguyên văn bởi gianghuong Xem bài viết
    tình hình là cái loa bass của em nó kêu mềm quá nge nó cứ ùm ùm, không rõ tiếng bass nữa, ac nào biết cách cải tạo lại chỉ em với.
    muốn tiếng bass tốt bạn phải có bộ nguồn công xuất dự trữ lớn hơn công xuất định danh tụ lọc nguồn đủ dung lượng và chọn mạch công xuất có khả năng diễn tả tiếng bass tốt
    http://baohanhbeptu.vn
    Công Ty Điện Tử Công Nghiệp Và Thiết Bị Xây Dựng Hà Thành
    Số 01 Ngõ 72 Nguyễn Chí Thanh - HN
    ĐT: 0967 403 123

Comment

tần số thấp nghe "rền.." mới phê muốn nó hết rền thì cắt tần số cao hơn 150Hz, tùy dòng nhạc mà chất âm bass nó khác, như dj thì nó đùng đùng, nhạc sến thì nó phình....hhh....... em thì cố gắng làm cho nó ùm, rền.... cho tức ngực.. hihi.....

Nguồn thì rất quan trọng, nguồn yêu nghe nó bị phẹt phẹt.... chưa đi hết biên độ là nó bị té, nghe như loa rách, con sub xài nguồn 12V đơn mà em mắc 2 tụ 4700, với tụ 2200 cộng lại hơn 10000. Còn nguồn khúc chưa nắm lọc cũng hơn 5A

Comment

không ý e là cái loa bass ấy, muốn cho nó đập chắc, căng hơn cơ, liệu có thể cải tạo đc hay mua cái mới. còn amply thi mượn cái loa khác về nghe vẫn chắc mà.
        ah các a cho e hỏi luôn là tại sao đằng sau loa nó nghi là 5w mà trên vỏ loa nó ghi tới 100w là sao, a nào biết giải thích giúp e với nha!
        cảm ơn nhiều!

Comment

không ý e là cái loa bass ấy, muốn cho nó đập chắc, căng hơn cơ, liệu có thể cải tạo đc hay mua cái mới. còn amply thi mượn cái loa khác về nghe vẫn chắc mà.
          ah các a cho e hỏi luôn là tại sao đằng sau loa nó nghi là 5w mà trên vỏ loa nó ghi tới 100w là sao, a nào biết giải thích giúp e với nha!
          cảm ơn nhiều!
          thì là treo dê bán chó chứ sao, hàng chợ cái nào chả vậy, muốn loa hay thì ngoài loa tốt còn cần có thùng loa tốt nửa bác ạh
          Khoa học công nghệ mới là chìa khóa của sự phát triển!

Comment

[QUOTE=gianghuong;490286]không ý e là cái loa bass ấy, muốn cho nó đập chắc, căng hơn cơ, liệu có thể cải tạo đc hay mua cái mới. còn amply thi mượn cái loa khác về nghe vẫn chắc mà.
            cảm ơn nhiều![/QUOT
            bạn có thể thay màng,(nếu từ tốt,) mà nó đề có 5w thì từ đểu rồi,nếu từ của bác được 140,thì bác thay màng ,có thể loa bác lâu ngày màng bị nhũn.còn loa
            từ 5w mà thổi lên 100w bình thường thôi,hôm nọ ông hàng xóm khoe tôi mới đi mua được cái ampli 500w ,tôi hỏi bác bê cái ampli nặng ko? nó cũng nặng lắm thằng cháu học lớp mần của tôi bê mãi mới được.mở ampli ra ,cục ba =8A ,bo cs leo teo vài con R,C,T tụ nguồn 2200uf, 2 con 718,2 co 688. miếng nhôm bằng lòng bàn tay . mà nó còn dám ghi là 500w cơ mà.....sợ thật...
            Tôi yêu biển đảo Hoàng Sa & Trường Sa

Comment

[QUOTE=thanh_dn;490544]
              cảm ơn nhiều![/QUOT
              bạn có thể thay màng,(nếu từ tốt,) mà nó đề có 5w thì từ đểu rồi,nếu từ của bác được 140,thì bác thay màng ,có thể loa bác lâu ngày màng bị nhũn.còn loa
              từ 5w mà thổi lên 100w bình thường thôi,hôm nọ ông hàng xóm khoe tôi mới đi mua được cái ampli 500w ,tôi hỏi bác bê cái ampli nặng ko? nó cũng nặng lắm thằng cháu học lớp mần của tôi bê mãi mới được.mở ampli ra ,cục ba =8A ,bo cs leo teo vài con R,C,T tụ nguồn 2200uf, 2 con 718,2 co 688. miếng nhôm bằng lòng bàn tay . mà nó còn dám ghi là 500w cơ mà.....sợ thật...
              đúng là công nghệ treo đầu dê bán thịt chó
              Khoa học công nghệ mới là chìa khóa của sự phát triển!

Comment

vậy là thay màng được hả a, mà màng mua ở đâu a nhỉ, e ở hà nội, nếu a biết chỉ e với, mà cho e hỏi " nếu từ của bác được 140 " nghĩa là gì vậy. e mới vào e không thông thạo lắm xin đừng chê cười.

Comment

Chắc là Gauss
                  By three methods we may learn wisdom:
                  First, by reflection, which is noblest;
                  Second, by imitation, which is easiest;
                  and third by experience, which is the bitterest

Comment

muốn loa có tiếng chắc thì còn do nhiều nguyên nhân nữa,công suất thực của loa,nam châm phải to,col nòng phải lớn 75 đến 100, hiện nay thị trường đang thịnh hành nhất là loa Nhôm kết hợp với công suất từ 16 đến 32 còng,nghe nhạc là bể nhà đó. Nếu là loa thông thường thì thay màng hay nâng cấp thì nghe đỡ hơn được phần nào mà thôi,chỉ thêm phí tiền. vài lời tư vấn có gì thông cảm dùm nha.

DĐ: 0939809349

Comment

Mình ngày xưa cũng hay độ loa ( bây giờ thì nghỉ rồi ... không chơi món âm thanh nữa ) ... Nếu cái loa kia bỏ đi thì phí ... Bạn thử mua 1 bình sơn xịt ATM về xịt đều cái màng loa xem ... nếu có thêm cục nam châm thì ốp nó vào đít loa bass nữa ... Có thể tiếng cải thiện lắm đấy ... thử đi !
                      Module RF chuyên dụng điều khiển, truyền dữ liệu, thiết kế đề tài, dự án điện tử - chuyển giao công nghệ... ĐT: 0904964977 - email: dientuqueduong@yahoo.com

Comment

nếu từ của bác được 140 " nghĩa là gì vậy. là cục nam châm ở đít loa đó bạn,ý mình nói là nó đường kính của nó được 140
                        Tôi yêu biển đảo Hoàng Sa & Trường Sa

Comment

Nguyên văn bởi queduong Xem bài viết
                          Mình ngày xưa cũng hay độ loa ( bây giờ thì nghỉ rồi ... không chơi món âm thanh nữa ) ... Nếu cái loa kia bỏ đi thì phí ... Bạn thử mua 1 bình sơn xịt ATM về xịt đều cái màng loa xem ... nếu có thêm cục nam châm thì ốp nó vào đít loa bass nữa ... Có thể tiếng cải thiện lắm đấy ... thử đi !
                          cảm ơn a nha!.
                          nhưng gắn thêm cục nam cham vào đít loa bass thì gắn cùng cực hay ngược cực hả a.

Comment

cảm ơn a nha!.
                            nhưng gắn thêm cục nam cham vào đít loa bass thì gắn cùng cực hay ngược cực hả a.
                            đương nhiên là ngược cực nó mới hút chứ
                            Module RF chuyên dụng điều khiển, truyền dữ liệu, thiết kế đề tài, dự án điện tử - chuyển giao công nghệ... ĐT: 0904964977 - email: dientuqueduong@yahoo.com

Comment

tình hình là cái loa bass của em nó kêu m
                              ềm quá nge nó cứ ùm ùm, không rõ tiếng bass nữa, ac nào biết cách cải tạo lại chỉ em với.
                              Bạn muốn tiếng bass chắc hơn. Thì nhiều yếu tố lắm. Bạn alo mình nhé: 0966459722 mình nói dễ hơn
                              Last edited by hailongit; 14-10-2012, 01:13.

Comment

Về tác giả

Collapse

gianghuong Tìm hiểu thêm về gianghuong

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                              X