Thông báo

Collapse
No announcement yet.

thắc mắc về côgn suất ???

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• thắc mắc về côgn suất ???

các bác cho e hỏi : công suất đầu ra của loa có phụ thuộc vào tín hiệu đầu vào không ah? nếu ko thì nó phụ thuộc vào những tham số nào?
    thanks các bác nhiều
    Nguyễn Huy Biên - 01649 802 694
    gmail :

Nguyên văn bởi bienhou Xem bài viết
    các bác cho e hỏi : công suất đầu ra của loa có phụ thuộc vào tín hiệu đầu vào không ah? nếu ko thì nó phụ thuộc vào những tham số nào?
    thanks các bác nhiều

công suất dầu ra của amply phụ thuộc vào mạch công suất và nguồn.
    email:
    chỉ được liên lạc từ 19h00 - 21h30

Comment

vâng, thanks a ạh. bác giúp e hiểu thêm về mấy cái class làm việc của tran ở âm ly được ko ạ? e tầm trên mạng nhưng ko thấy.
      gmail :

Comment

vâng, thanks a ạh. bác giúp e hiểu thêm về mấy cái class làm việc của tran ở âm ly được ko ạ? e tầm trên mạng nhưng ko thấy.
        mình cũng ko rõ cái đó. nhờ mấy bác chuyên về am thanh giải đáp.
        email:
        chỉ được liên lạc từ 19h00 - 21h30

Comment

amly có class a, b, c, d
          tìm trên mạng, đọc thêm tài liệu.
          tôi cũng không rành lắm, có học rồi nhưng không chuyên nên ký thức bỏ quên.
          Mãi đi tìm vàng.

Comment

hì, dù sao cũng thanks bác, thầy e cho đề kđ âm thanh 0.1w +9v và R tải =4ohm, e đnag lay hoay mãi mà chưa làm được. hig
            gmail :

Comment

hì, dù sao cũng thanks bác, thầy e cho đề kđ âm thanh 0.1w +9v và R tải =4ohm, e đnag lay hoay mãi mà chưa làm được. hig
              Đọc về chế độ khuếch đại của Transistor là làm được thôi.
              Nếu không có sách thì hỏi chú Google chú ta sẽ dẫn đi 1 vòng, đọc cả tháng chưa hết.
              Còn về class thì hỏi anh wikipedia cũng biết, ngắn gọn về khái niệm thôi.
              Tôi học hỏi hiểu biết của bạn và chia sẻ hiểu biết cho bạn.
              <... vứt bỏ những cái vô dụng để có chỗ chứa những cái hữu ích ...>

Comment

nghe nói có class e nữa
                SĐt: 01238004961

Comment

đêm qua đọc cũng ổn ổn về mấy cái class rồi, mình chỉ biết có A B AB C và D thôi.^^! Nhưng e vẫn chưa rõ về phần công suất, vì ko tìm được tài liệu, bác nào có tài liệu search e xin nhé. hoặc có 1 luồng nào bàn về phần này thì cho e xin links. e thanks các b nhiều
                  gmail :

Comment

thanks các bác nhiều
                    Theo em thì nó có phụ thuộc vào tín hiệu vào
                    Hệ số khuếch đại: K=Ura/Uv . K=const=> Ura~Uv ; P=U.I

Comment

vâng, P=UI, theo e được biết thì Ic=H.Ib, như vậy dòng đặt vào cực B cũng ảnh hưởng đến cs đúng k bác?
                      gmail :

Comment

vâng, P=UI, theo e được biết thì Ic=H.Ib, như vậy dòng đặt vào cực B cũng ảnh hưởng đến cs đúng k bác?
                        dòng vào cực B để điều khiển dòng chạy qua CE, nếu IB đạt bão hòa thì Ic là max (tùythuộc vào từng loại trans mà Ic max có giá trị khác nhau). Ghép nhiều trans song song hoặc dùng loại to để tăng công suất.

dòng Ib chỉ điều khiển công suất từ Pmin tới Pmax mà thôi

Comment

Nguyên văn bởi lvhn Xem bài viết
                          dòng vào cực B để điều khiển dòng chạy qua CE, nếu IB đạt bão hòa thì Ic là max (tùythuộc vào từng loại trans mà Ic max có giá trị khác nhau). Ghép nhiều trans song song hoặc dùng loại to để tăng công suất.

dòng Ib chỉ điều khiển công suất từ Pmin tới Pmax mà thôi
                          Vậy nếu CS cùng FET thì mắc nhiều con FET CS thế nào nhỉ? khà khà.
                          (Cái này là hỏi chứ ko phải đố)
                          Tôi học hỏi hiểu biết của bạn và chia sẻ hiểu biết cho bạn.
                          <... vứt bỏ những cái vô dụng để có chỗ chứa những cái hữu ích ...>

Comment

Về tác giả

Collapse

bienhou Tìm hiểu thêm về bienhou

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                          X