Thông báo

Collapse
No announcement yet.

ampli 12V

Collapse
This is a sticky topic.
X
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

mình có sơ đồ mach loa vi tính nguồn 12v đôi công suất 50w có được không

Comment

Tốt nhất. nếu với dải điện áp hoạt động là 12v mà yêu cầu công suất cao tầm >100W/1 kênh thì pác xài thêm cái mạch inverter nâng +12v lên +/-35v sẽ cho hệ số méo nhỏ.

Comment

Thiết kế cái Iverter nâng 12V lên +/-35V để chạy TDA7294 có lẽ là hay nhất!

Comment

Nguyên văn bởi hadaica_pro Xem bài viết
          Tốt nhất. nếu với dải điện áp hoạt động là 12v mà yêu cầu công suất cao tầm >100W/1 kênh thì pác xài thêm cái mạch inverter nâng +12v lên +/-35v sẽ cho hệ số méo nhỏ.
          cái khó nhất của mạch inverter này là cái transformer.bác cho anh em thông số cái transformer ấy đi chứ ko thì cái sơ đồ cũng chỉ là sơ đồ thôi.
          bắt đầu từ con số 0 đích đến là con số 10.biết còn nhiều gian nan nhưng càng gian nan thì lại càng tiến gần đến thành công.

Comment

Hadaica_pro ơi hình linh kiện và mạch ở đâu ra mà đẹp thế tiếp tục phát huy đi nhé sẽ giúp được nhiều người . Xin lỗi vì đã spam .

Comment

Mình vừa test thử TDA2005 nghe đấu BTL nghe cũng khá ổn, công suất cũng khá đạt.
              Ảnh chụp = WC máy tính lên hơi cùi, các pác thông cảm:

Còn con TDA8560 và TDA8563 mai mình ra chợ giời mua về test thử xem sao.

Comment

Bạn này vui tính quá! Mấy con IC đó mà cứ mua về TEXT nghe thử kìa . Làm thật luôn đy chứ

Comment

Nguyên văn bởi nquoccdt Xem bài viết
                  Bạn này vui tính quá! Mấy con IC đó mà cứ mua về TEXT nghe thử kìa . Làm thật luôn đy chứ
                  hì hì.
                  mình cũng đang thích vụ này.
                  Chỗ mình cũng sắp bị mất điện lên thiết kế cái mạch xài ắc quy xe máy để nghe mấy hôm mất điện và test thử xem con IC nào CS lớn và tiếng chuẩn với dải điện áp hoạt động là +12v. Sau này nó k mất điện nữa thì lắp vào xe máy đi đg nghe cho máu
                  Chứu còn lắp xài điện 220v thì mình có mấy cái 450W(sub) và 6 cái loa vệ tinh 100w rùi
                  Last edited by hadaica_pro; 11-11-2010, 20:01.

Comment

Các bạn cho mình hỏi con TDA7386 ở TP.HCM có bán hay không ? Giá khoảng bao nhiêu ? Mình ở An Giang đi khắp xứ cùng trời vào các tiệm củng lớn hỏi con này thì nhận được những cái lắc đầu. Nếu bạn nào có con này thì chia lại cho tôi, tôi sẽ chuyển tiền qua ATM trả lại. Xin cảm ơn !

Comment

• Nản ghê!!! có bro nào mua dc hai con TDA8560 TDA8563 không vậy.
                      Mình ra chợ giời hỏi mãi không có, thế là đành tậu vài chú KIA6210AH, nhưng chân con KIA này dở dở ương ương, kích cớ khoảng cách các chân lại nhỡ nhỡ lên k cắm dc vào broad test. Lên lại phải làm mạch in cho nó.
                      Con KIA6210AH giá 26k
                      TDA 2003 giá 4K
                      TDA 2005 giá 12K
                      TDA 2030 giá 6K
                      TDA 7293/94 giá 28k
                      LA4440 giá 16,5k

Comment

• Có bro nào xài qua con KIA6210AH cho hỏi chút.
                        Em đấu như sau: công suất ra khá đạt.

Nhưng khi sao để 1 vế hoạt động tín hiệu tại ngõ ra rất lớn:

nhưng khi cho cả hai vế cùng hoạt động thì sao công suất đàu ra trên một vế lại giảm nhỉ, trong khi tín hiệu vào không thay đổi:

Con IC này kéo 1 đôi loa này thui mừ: (tự make)

Còn nguồn cấp cho nó thì k cần phải bàn vì em dùng nguồn máy tính 480w mà:
                        Last edited by hadaica_pro; 13-11-2010, 17:34.

Comment

• Pác này đa năng thật , Pác chuyên sửa chữa điện tử hả?

Comment

• Khi cho cả 2 bên hoạt động có đo được nguồn có tụt áp không , chắc là không đo được rồi tôi thấy có 2 cái đồng hồ mà xài hết cả rồi .

Comment

• bác cho em hỏi cái acqui xe máy nghe đc mấy phút thế bác.acqui oto thì em không nói làm gì vì nguồn rất lớn.22w mà tải 4R lại 2ch thì sẽ là 44w chưa kể tổn hao nữ thì có vẻ không ổn lắm.
                              bắt đầu từ con số 0 đích đến là con số 10.biết còn nhiều gian nan nhưng càng gian nan thì lại càng tiến gần đến thành công.

Comment

• Nguyên văn bởi dinhhay Xem bài viết
                                bác cho em hỏi cái acqui xe máy nghe đc mấy phút thế bác.acqui oto thì em không nói làm gì vì nguồn rất lớn.22w mà tải 4R lại 2ch thì sẽ là 44w chưa kể tổn hao nữ thì có vẻ không ổn lắm.
                                mình xài cho 2 loa 20W/8 Ohm. khi mở max nếu acuid đủ tiêu chuẩn là 5Ah thì dc khoảng 2.5 tiếng. vì mình đo dòng đầu vào khi mở max là tầm ~1.5A. còn nghe lâu thì xài con acuid 25A là ok.
                                Còn lắp cào xe máy thì khi chạy nó có cái diamo phát điện rùi lên k sợ hết. còn đang dừng tại chỗ k đi mà tán gái thì mở bé thôi, k kẻo hết điện k đề dc các em lại cười cho thì chết he he
                                Nếu tính tương đương thì nó bằng cái đèn pha xe máy thôi mà.
                                Last edited by hadaica_pro; 14-11-2010, 11:36.

Comment

Về tác giả

Collapse

toankg Tìm hiểu thêm về toankg

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                                X