Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Ampli Hybrid đơn giản, âm thanh đẳng cấp cao

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• Nguyên văn bởi tuyennhan Xem bài viết
    Nguồn cho đèn là 130 volt thì đầu con trở 330 cũng chừng 100 volt lý thuyết về trans của tôi hơi kém nên không hiểu nổi khi có tín hiệu âm tần áp này thay đổi ra sao để kích mở được 2 con trans driver ai rành xin vui lòng giải thích dùm .
    Em xin hỏi bác bản vẽ của bác đâu......? Không đầu không cuối ai trả lời câu hỏi của bác được! Lúc đầu thì tưởng là Đèn ( Tube ) Sau lại thấy Trans...Có phải Bán Dận không bác?
    Chữ ký hả? Cứ từ từ....Vì chưa có Đồng Minh!

Comment

• Nguyên văn bởi vietdung Xem bài viết
      Em xin hỏi bác bản vẽ của bác đâu......? Không đầu không cuối ai trả lời câu hỏi của bác được! Lúc đầu thì tưởng là Đèn ( Tube ) Sau lại thấy Trans...Có phải Bán Dận không bác?
      À, hình như là mạch ở post số #1 đó bác .Hybrid mà lị
      Tôi học hỏi hiểu biết của bạn và chia sẻ hiểu biết cho bạn.
      <... vứt bỏ những cái vô dụng để có chỗ chứa những cái hữu ích ...>

Comment

• Nguyên văn bởi tepriu Xem bài viết
        À, hình như là mạch ở post số #1 đó bác .Hybrid mà lị
        Bác Tepriu post lại giúp đi chứ.... Em lính mới em có biết gì đâu mà tìm bác ạ!
        Chữ ký hả? Cứ từ từ....Vì chưa có Đồng Minh!

Comment

• Nguyên văn bởi vietdung Xem bài viết
          Bác Tepriu post lại giúp đi chứ.... Em lính mới em có biết gì đâu mà tìm bác ạ!
          Hiện tại đang là trang 31 (bác xem trên đầu hoặc dưới cùng), bác nhấn trang "đầu" thì bác thấy ngay pót đầu tiên (chủ luồng) có hình mạch

Comment

• Gửi email hoặc FB t gửi mạch in lẫn hình ảnh cho mà coi. Trang đầu có đấy. Nói chung t k cân phần công suất đc. Như mạch trên thêm con tụ liên lạc 0.47uF/400v ta có đc Pre dùng 6ẠK. Và kết quả nó như thế này
            Click image for larger version

Name:	photo.jpg
Views:	1
Size:	93.5 KB
ID:	1383239
            Attached Files
            Chuyện tình cảm với anh là xa xỉ

Thứ anh cần là tiền tỉ mà thôi

Comment

• Ơ 2 cái bóng đẹp quá, chẹp chẹp

Comment

• Nguyên văn bởi tepriu Xem bài viết
                Ơ 2 cái bóng đẹp quá, chẹp chẹp
                Bác có pm ..
                Nhiễu điều phủ lấy giá gương
                Người trong một nước phải thương nhau cùng

Comment

• Nguyên văn bởi nongdanfo Xem bài viết
                  Bác có pm ..
                  Vậy là anh em đều có đồ chơi roài
                  Chúc mừng các cụ
                  Trái đất luôn tròn vì vậy bạn chẳng thể nào nhìn thấy phía cuối con đường đi...
                  Keep moving forward...

Comment

• bác nongdanfo làm thử cái mạch PRE 6AK5 do bác gì cho đó xem kết quả thế nào rồi cho mình xin lun cả sch lẫn PCB nhé

Comment

• Sơ đồ ở trang 1 , tôi chưa từng làm cái mạch nào có trans driver như thế nên chờ xem mạch nó hoạt động ra sao tới giờ đã ba mươi mấy trang mà chẳng có gì nên mới hỏi . gắn đèn vào mạch amp không được thì đưa nó vào phần pre làm out put chất âm cũng không kém đi đâu .

Comment

• Không! bác nongdanfo có mạch do bác nhung ở trà vinh cho cơ. Chứ mạch này t làm rồi. Hiện giờ đang dùng Pre chạy cho bo công suất của song mã. Mặc dù đã tập diy nhưng mà ngại làm. Làm cháy mấy lần rồi nản. Mua mạch chợ cho chơi cho có tí tiếng đã

Comment

• ơ đầu tư như vậy rùi mà bỏ sao , loa có áp DC thì chỉ có tụ out bị dò, mắc ngược cực hoặc có dao động tự kích nhé

Comment

• Bác nói rõ chỗ dao động tự kích là sao và sửa thế nào ạ. EM làm xong rồi cắt bỏ bo công suất luôn. Lấy mỗi phần Pre chạy cho bo công suất Janguar nghe tạm bác ạ.

Comment

• Nguyên văn bởi thaidv90 Xem bài viết
                              Bác nói rõ chỗ dao động tự kích là sao và sửa thế nào ạ. EM làm xong rồi cắt bỏ bo công suất luôn. Lấy mỗi phần Pre chạy cho bo công suất Janguar nghe tạm bác ạ.
                              dao động tự kích là ta ko cho tín hiệu đầu vào mà đầu ra lại có tín hiệu ,VD cắm micro chưa hat mà loa đã nhge tiếng rú rít , 1 tầng khuếc đại chưa có tín hiệu vào dã có tín hiệu ra , với bo cong suất bạn đang lắp nêu bị tự kích dao động , nếu nó dưa ra công suất lớn nhất thì cái loa > 100w chắc chêt wá , tấn số tự kích thấp thì bạn còn nghe dc ở loa nếu tần số lớn thì ko nghe dc gì .

Comment

• cách khắc phục các tụ lọc nguồn mắc thêm tụ 104//, trở kháng đầu vào luôn có trở nối dất .mắc thêm tụ pi trị số nhỏ ỏ a nót đèn diện tủ , khi mạch hoạt động tốt sẽ giảm dần trị số tụ này ,loa có thể thay = trở có công suất lớn dể thử,

Comment

Về tác giả

Collapse

Green_Age Tìm hiểu thêm về Green_Age

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                                X