Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Xin hướng dẫn đấu mạch audio BTL-720w của hảo mi

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• Xin hướng dẫn đấu mạch audio BTL-720w của hảo mi

Mình có con amply nanomax: SPA-827A dùng 16 transistor A 1943 và C 5200 mỗi vế 8 con. tổng điện: 1600W đang bị chết một vế, mình đã mua mạch audio BTL-720w 16 transistor của hảo mi mà chưa lắp được mong mọi người giúp đỡ. Mạch audio BTL-720w 16 transistor của hảo mi mình sử dụng A 1943 và C 5200 và đấu như sau:
    B- amply tới V- mạch, G amply tới G mạch, B+ amply tới V+ mạch, B2 amply thì mình không đấu vì trên mạch không có trên hướng dẫn mạch gi điện thế cấp cho board nguồn +-42 đến +-48VDC. SP- và SP+ amply tới SP- và SP+ mạch và không lấy mát. Mình đấu như vậy có đúng không mọi người lúc đầu đấu xong cho bé thì nói được một lát xong mình cho to lên thì bốc khói và.......Rất mong được mọi người giúp đỡClick image for larger version

Name:	ad3.jpg
Views:	1
Size:	55.4 KB
ID:	1416037Click image for larger version

Name:	ad1.jpg
Views:	1
Size:	17.6 KB
ID:	1416038

board nay kieu BTL ngo ra ko noi mass dc dau ban, mua ngoai Nhat tao thi co huong dan tren board ma

Comment

Nguyên văn bởi tranxuanhung Xem bài viết
      Mình có con amply nanomax: SPA-827A dùng 16 transistor A 1943 và C 5200 mỗi vế 8 con. tổng điện: 1600W đang bị chết một vế, mình đã mua mạch audio BTL-720w 16 transistor của hảo mi mà chưa lắp được mong mọi người giúp đỡ. Mạch audio BTL-720w 16 transistor của hảo mi mình sử dụng A 1943 và C 5200 và đấu như sau:
      B- amply tới V- mạch, G amply tới G mạch, B+ amply tới V+ mạch, B2 amply thì mình không đấu vì trên mạch không có trên hướng dẫn mạch gi điện thế cấp cho board nguồn +-42 đến +-48VDC. SP- và SP+ amply tới SP- và SP+ mạch và không lấy mát. Mình đấu như vậy có đúng không mọi người lúc đầu đấu xong cho bé thì nói được một lát xong mình cho to lên thì bốc khói và.......Rất mong được mọi người giúp đỡ[ATTACH=CONFIG]60285[/ATTACH]
      [ATTACH=CONFIG]60286[/ATTACH]
      Cái này thì khi lắp xong Ampli cua bạn thành mỗi vế 1 kiểu à mạch chị mạch em à ( một vế 8 sò một vế 16 sò một vế thì loại bình thường một vế BTL ...) đôi điều góp ý trước khi lắp..... Còn nếu bạn muốn lắp cứ theo hướng dẫn mà làm chắc là thành công...

Comment

Nguyên văn bởi nguyenha7940 Xem bài viết
        Cái này thì khi lắp xong Ampli cua bạn thành mỗi vế 1 kiểu à mạch chị mạch em à ( một vế 8 sò một vế 16 sò một vế thì loại bình thường một vế BTL ...) đôi điều góp ý trước khi lắp..... Còn nếu bạn muốn lắp cứ theo hướng dẫn mà làm chắc là thành công...
        ko mình mua mạch 8 sò mà 2 vế 16 sò nếu lắp dc mình thay luôn vế kia
        Mạch mình mua sử dụng biến thế nguồn 30v 0 30v hoặc 35v 0 35v (20a - 25a) và xử dụng nguồn đôi +- 42vdc - +-48vdc, còn nguồn amply cũ mình đo là 40v 0 40v qua diot chỉnh lưu là +-55vdc bạn biết cách nào để giảm xuống thành +- 42vdc - +-48vdc ko? mình xin cảm ơn trước nha
        Last edited by tranxuanhung; 13-04-2013, 15:09.

Comment

tai sao kick khong kich duoc dien tu 12 len 220

Comment

Bạn chụp cái ảnh lên xem nào bo mạch khuyến cáo chạy tối đa là +/-48v mà biến áp của bạn là +/-56v có khi làm hỏng tụ hóa ở mạch vi sai dẫn tới bóc khói. bạn nên thay trị số các tụ trong mạch vi sai lên giá trị 100v chẳng hạn. Kiểm tra lại các tran của mạch vi sai và tran kích nhé

Comment

Nguyên văn bởi ngluc33 Xem bài viết
              Bạn chụp cái ảnh lên xem nào bo mạch khuyến cáo chạy tối đa là +/-48v mà biến áp của bạn là +/-56v có khi làm hỏng tụ hóa ở mạch vi sai dẫn tới bóc khói. bạn nên thay trị số các tụ trong mạch vi sai lên giá trị 100v chẳng hạn. Kiểm tra lại các tran của mạch vi sai và tran kích nhé
              Có lẽ ý kiến này đúng nè.
              Nhưng bạn có sơ đồ mạch kiểu BTL 8 sò, (mỗi bên 4 sò) của Hảo Mi không. Mình đang tìm hiểu khuếch đại công suất kiểu BTL, mà lên mạng tìm chẳng thấy gì cả. Nếu bạn có tài liệu thì cho mình xin cũng được.
              Thanks!

Comment

Khói là đúng rồi . Bởi vì đường -sp cuả amp thường tiếp mát . Nên hàn -sp vuả mạch vào đó là sai .
                Kết cấu máy không thạo thì làm sao mà cải tiến được máy cuả người ta ?
                Chuyên làm các mạch điện tử bí hiểm và kỳ quặc .
                nguyendinhvan1968@gmail.com

Mobil : 0903 252 168 Chỉ gọi từ 09 giờ đến 17 giờ . Từ 18 giờ ngoài vùng phủ sóng

Comment

amply bị ù

m mới ráp bộ này nhưng mà ráp xong bật nguồn lên nó bị ù,xin hỏi cách sửa,xin cảm ơnClick image for larger version

Name:	2014-09-17 16.16.39.jpg
Views:	2
Size:	43.8 KB
ID:	1399080

Comment

Về tác giả

Collapse

tranxuanhung Tìm hiểu thêm về tranxuanhung

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                  X