Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Ráp main mạch công suất nguồn đơn 32 sò SVA

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• Ráp main mạch công suất nguồn đơn 32 sò SVA

Mình có mua cặp mạch công suất nguồn đơn 16 sò / kênh của SVA nhưng ko có sơ đồ hướng dẫn gì cả. Tự mò, ráp xong mở lên nó im re, chưa thấy cháy nổ. Nay mong được sự gíup đỡ hướng dẫn của anh em, em không rành gì về điện tử. Cảm ơn ạ.

Nguyên văn bởi laodaidtvn Xem bài viết
    Mình có mua cặp mạch công suất nguồn đơn 16 sò / kênh của SVA nhưng ko có sơ đồ hướng dẫn gì cả. Tự mò, ráp xong mở lên nó im re, chưa thấy cháy nổ. Nay mong được sự gíup đỡ hướng dẫn của anh em, em không rành gì về điện tử. Cảm ơn ạ.
    bạn ráp thiếu đường nguồn phụ cho IC phía trước nữa bạn à , chỗ trạm 4 chân gần cầu diode nhỏ gần ngõ vào đó , 16v đôi , IC này phải có điện +/- cung cấp thì mạch mới chạy được

Comment

Nguyên văn bởi Quocthaibmt Xem bài viết

bạn ráp thiếu đường nguồn phụ cho IC phía trước nữa bạn à , chỗ trạm 4 chân gần cầu diode nhỏ gần ngõ vào đó , 16v đôi , IC này phải có điện +/- cung cấp thì mạch mới chạy được
      Dạ, cho e hỏi chỗ nào ạ. Tại e xài 2 biến áp ạ, và a nói e cũng ko biết chỗ nào. Phải chỗ này ko ạ, e coi trên YT thấy cái mạch của GHS cũng giống cái này chỗ đó để AC 15v

Comment

Dạ, cho e hỏi chỗ nào ạ. Tại e xài 2 biến áp ạ, và a nói e cũng ko biết chỗ nào. Phải chỗ này ko ạ, e coi trên YT thấy cái mạch của GHS cũng giống cái này chỗ đó để AC 15v
        bạn chụp phía bên kia nữa xem
        Mãi đi tìm vàng.

Comment

Nguyên văn bởi KVLV Xem bài viết

Nó đây ạ

Comment

Nguyên văn bởi KVLV Xem bài viết

Phía bên kia đây ạ

Comment

không phải vị trí dó đâu , nó nằm ở chỗ chữ POWER AMPLIFIER , ngay sát chữ amplifier đấy , lắp ráp main công suất mà đến cái cơ bản điện tử cũng chưa có thì rất tai hại .

Comment

Nguyên văn bởi Quocthaibmt Xem bài viết

không phải vị trí dó đâu , nó nằm ở chỗ chữ POWER AMPLIFIER , ngay sát chữ amplifier đấy , lắp ráp main công suất mà đến cái cơ bản điện tử cũng chưa có thì rất tai hại .
                Hướng dẫn rõ giúp mình được ko ạ, ở chỗ chữ POWER AMPLIFIER thì có 3 chỗ, nguồn chính 140v, giữa là dây đèn , và ngoài là AC 15v

Comment

Hướng dẫn rõ giúp mình được ko ạ, ở chỗ chữ POWER AMPLIFIER thì có 3 chỗ, nguồn chính 140v, giữa là dây đèn , và ngoài là AC 15v
                  à , quên không để ý , vị trí đó nằm chỗ chữ AMPLIFIER bên phía trái có chữ AVS , gần chỗ con sò bìa C5200 đó

Comment

Bên trái có ngay một cái cầu đi ốt nằm một mình đó ... câu vào đấy.
                    Module RF chuyên dụng điều khiển, truyền dữ liệu, thiết kế đề tài, dự án điện tử - chuyển giao công nghệ... ĐT: 0904964977 - email: dientuqueduong@yahoo.com

Comment

Xèo !
                      Lắp 2 Trans công suất + 2 tụ lọc nguồn thôi . Kêu tốt rồi hãy lắp đủ .
                      Nhưng cái cánh nhôm loại này chỉ đủ cho 4 transisto công suất là nhiều . Tốc độ tản nhiệt của nhôm không đủ thì có lắp 100 sò cũng chết như thường .
                      Chuyên làm các mạch điện tử bí hiểm và kỳ quặc .
                      nguyendinhvan1968@gmail.com

Mobil : 0903 252 168 Chỉ gọi từ 09 giờ đến 17 giờ . Từ 18 giờ ngoài vùng phủ sóng

Comment

Về tác giả

Collapse

laodaidtvn Tìm hiểu thêm về laodaidtvn

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                      X