Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Tự lắp ráp Ampli không chuyên nghiệp ( DIY )

Collapse
This is a sticky topic.
X
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• Sao nhiều người giỏi võ mồm quá nhỉ ?! đố bác nghe ra giữa 2SC2922 nhái và 2SC5200 xịn chính hãng !!!

Comment

• Nghe ra hay không chắc phải kiểm định trên mạch điện thực tế và hệ thống phối ghép nghe thử (nguồn âm , loa, kiểu mạch, chất lương linh kiện của mạch công suất mà bạn định thử..)
      By three methods we may learn wisdom:
      First, by reflection, which is noblest;
      Second, by imitation, which is easiest;
      and third by experience, which is the bitterest

Comment

• hộ em vs ạ

Comment

• Cái Amply mình tự tay ráp lấy 16 em 2SA 1943 - 2SC 5200 (Cái nằm ở dưới bên trong) sử dụng từ năm 2004 tới giờ chưa bị xi nhê gì

Công ty chuyên mua bán các mạng

Comment

• Nguyên văn bởi Dưỡng Xem bài viết
            Cái Amply mình tự tay ráp lấy 16 em 2SA 1943 - 2SC 5200 (Cái nằm ở dưới bên trong) sử dụng từ năm 2004 tới giờ chưa bị xi nhê gì

khoe của hix

Comment

• Nguyên văn bởi trong.khung Xem bài viết
              khoe của hix
              Hix... có chi đâu mà khoe bác ui. sắp xếp cho nó đẹp tí thôi Còn cái đáng để khoe nó ở đây: http://www.newstyleclan.net/dangcapcuaban.com.xls (kho sim hàng chục tỷ của em đấy).

Comment

• Nguyên văn bởi Dưỡng Xem bài viết
                Hix... có chi đâu mà khoe bác ui. sắp xếp cho nó đẹp tí thôi Còn cái đáng để khoe nó ở đây: http://www.newstyleclan.net/dangcapcuaban.com.xls (kho sim hàng chục tỷ của em đấy).
                Lão này khoe sim là chính ấy mà ..
                Hay lại sắp bán loa đây..??
                Nhiễu điều phủ lấy giá gương
                Người trong một nước phải thương nhau cùng

Comment

• Nguyên văn bởi nongdanfo Xem bài viết
                  Lão này khoe sim là chính ấy mà ..
                  Hay lại sắp bán loa đây..??
                  hi... em mua bất kỳ món gì về xài nếu ko dùng nữa sẽ đem cất chứ không bán lại. bán lại cũng ko được mấy đồng, để làm kỷ niệm vẫn hay hơn. vì vậy mà nói về xe số nhà em mua từ hồi đi chiếc 67 tới năm 2009 gom lại được 11 chiếc đủ loại. xe còn rất ngon, nhiều người ngã giá cao nhưng em vẫn ko bán. kể cả điện thoại cũng thế. hiện tại em đang có tổng cộng gần 200 điện thoại từ đời cũ tới đời mới. đây là 1 ít điện thoại đợt trước em lọc ra để gắn sim đẹp "sim kít rồi mua lại của khách hàng" có chụp lại kỷ niệm nè

Comment

• Lão giàu thế!! Mình chỉ có mỗi con cục gạch đáp chuột không xước hix hix
                    By three methods we may learn wisdom:
                    First, by reflection, which is noblest;
                    Second, by imitation, which is easiest;
                    and third by experience, which is the bitterest

Comment

• Nguyên văn bởi phuong.hng Xem bài viết
                      Lão giàu thế!! Mình chỉ có mỗi con cục gạch đáp chuột không xước hix hix
                      1 con đó bằng biết bao nhiêu con của em

Comment

• các bác giúp e, e đang nhận sửa con ampli YAMAHA HTR-5830 (có ảnh kèm theo), cấp nguồn cho máy nếu không cắm tín hiệu thì rơ le đóng bình thường, nhưng khi gắn tín hiệu vào từ cổng DVD hay các cổng khác chỉnh Volume lên khoảng +1 dB là ngắt rơ le ngay (ngắt lun rơ le nguồn) chưa kịp nghe được âm thanh loa (nhưng để Volume nhỏ dưới 0dB thì vẫn có nguồn bình thường nhưng ko có âm thanh ra), sau đó mở lại vẫn lên nhưng rơ le công suất vừa đóng là mất nguồn, e ko rành về ampli loại này lắm và chưa biết bắt đầu sửa từ đâu, xin ý kiến của a e, thanks
                        Attached Files

Comment

• Nguyên văn bởi dpdat567 Xem bài viết
                          các bác giúp e, e đang nhận sửa con ampli YAMAHA HTR-5830 (có ảnh kèm theo), cấp nguồn cho máy nếu không cắm tín hiệu thì rơ le đóng bình thường, nhưng khi gắn tín hiệu vào từ cổng DVD hay các cổng khác chỉnh Volume lên khoảng +1 dB là ngắt rơ le ngay (ngắt lun rơ le nguồn) chưa kịp nghe được âm thanh loa (nhưng để Volume nhỏ dưới 0dB thì vẫn có nguồn bình thường nhưng ko có âm thanh ra), sau đó mở lại vẫn lên nhưng rơ le công suất vừa đóng là mất nguồn, e ko rành về ampli loại này lắm và chưa biết bắt đầu sửa từ đâu, xin ý kiến của a e, thanks
                          việc đầu tiên là phải xác định được kênh L hay R bị lỗi (phần công suất ) bằng cách đo áp ngay tại ngõ ra loa nằm trên mạch , ngay tại chân sò hoặc IC lai , khi bật máy kim nhích lên rồi trở về 0v , khi cho tín hiệu vào , và tăng dần lên kênh nào mà kim lên cao đến lúc rơ le bảo vệ hoạt động là kênh đó bị hư , ta cô lập kênh hư ra để tìm linh kiện gây hư hỏng , thường là các tụ liên lạc bị rò rỉ nặng , khi có tín hiệu khá lớn thì làm sai chế độ của các tầng sau , làm cho sò chạy bị lệch , lưu ý đến các cặp transistor khuếch đại đầu tiên và các mạch dòng hằng của nó(mạch cấp dòng).

Comment

• Click image for larger version

Name:	LA4485.jpg
Views:	1
Size:	18.9 KB
ID:	1392016Click image for larger version

Name:	LA4485.jpg
Views:	1
Size:	18.9 KB
ID:	1392016[IMG]la4485[/IMG] em có con ic LA4485 dịnh lắp mạch âm ly như trên.các bác giải thích cho em 1 số thứ em k hiểu nhé (chân số 8 là +5v nghĩa là nối vào nguồn 5v à?+Vcc dùng nguồn bao nhiêu vôn?chân số 10 là MUTE nối vào đâu?tụ điện ghi 100p nghĩa là gì?)em cảm ơn trước nhé
                            Last edited by quyviet; 08-02-2014, 11:53.

Comment

• Nguyên văn bởi quocthaibmt Xem bài viết
                              việc đầu tiên là phải xác định được kênh l hay r bị lỗi (phần công suất ) bằng cách đo áp ngay tại ngõ ra loa nằm trên mạch , ngay tại chân sò hoặc ic lai , khi bật máy kim nhích lên rồi trở về 0v , khi cho tín hiệu vào , và tăng dần lên kênh nào mà kim lên cao đến lúc rơ le bảo vệ hoạt động là kênh đó bị hư , ta cô lập kênh hư ra để tìm linh kiện gây hư hỏng , thường là các tụ liên lạc bị rò rỉ nặng , khi có tín hiệu khá lớn thì làm sai chế độ của các tầng sau , làm cho sò chạy bị lệch , lưu ý đến các cặp transistor khuếch đại đầu tiên và các mạch dòng hằng của nó(mạch cấp dòng).
                              thanks a, e kt rỒi bÁo lẠi sau Ạ

Comment

• Nguyên văn bởi quyviet Xem bài viết
                                [ATTACH]82252[/ATTACH][ATTACH]82252[/ATTACH][IMG]la4485[/IMG] em có con ic LA4485 dịnh lắp mạch âm ly như trên.các bác giải thích cho em 1 số thứ em k hiểu nhé (chân số 8 là +5v nghĩa là nối vào nguồn 5v à?+Vcc dùng nguồn bao nhiêu vôn?chân số 10 là MUTE nối vào đâu?tụ điện ghi 100p nghĩa là gì?)em cảm ơn trước nhé
                                chân STB(stanby) là chân nối qua công tắc để tắt mở nguồn trong IC, nó có thể được tắt mở bởi hệ thống vi xử lý trong khi nguồn cung cấp +VCC vẫn hiện diện trong mạch, chân nguồn chính +vcc thường là 12v đến 16v. chân 10 MUTE là chân làm câm âm thanh(tắt tiếng) khi nó được nối với nguồn dương hoặc âm , khi không sử dụng thì nó để trống , tụ điện ghi 100p có nghĩa là 100pF( trên thân tụ có khi ghi là 101)

Comment

Về tác giả

Collapse

ga` Tìm hiểu thêm về ga`

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                                X