Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Tự lắp ráp Ampli không chuyên nghiệp ( DIY )

Collapse
This is a sticky topic.
X
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• mình muốn lắp mạch baxadall, bạn nào có mạch thì cho mình dc không? thank nhiều!

Comment

• Nguyên văn bởi avuong Xem bài viết
      mình muốn lắp mạch baxadall, bạn nào có mạch thì cho mình dc không? thank nhiều!
      Bạn avuong tham khảo ở đây (hình 12) có lẽ là đơn giản lắm rồi. Dùng Opam thì lợi thế là cấp nguồn là chạy, mạch đẹp. dùng trans thì phải phải biết phân cực trans.
      Tôi học hỏi hiểu biết của bạn và chia sẻ hiểu biết cho bạn.
      <... vứt bỏ những cái vô dụng để có chỗ chứa những cái hữu ích ...>

Comment

• pan ampli karaoke

Mình có ráp một cái Ampli, số là khi ráp mạch pre music và master vào thì tín hiệu ra mạnh rõ, bass , treble rất mạnh. Nhưng khi láp phần pre micro - Echo karaoke vào thì tự nhiên tín hiệu bị nghẹn lại, biên độ tín hiệu giảm còn có nửa à, tiếng treble gần như yếu hẳn. Mình không hiểu tại sao? Bạn nào biết về pan này xin giúp cái.

Comment

• bạn {neptune} dùng TDA2030 đi mạch đơn giản đễ lắp,làm là chạy mà công suất gia cũng tương đối 15w trên một em.nguồn đơn hay đối xứng đều chạy
          Attached Files
          Last edited by v.sondt; 13-02-2011, 14:15.
          Sửa chữa, cung cấp máy cắt dây, máy xung, máy phay CNC....
          website: suntech-vn.com
          phone. 0974 354 077
          Email.

Comment

• Đọc Cả buổi chỉ Thấy Gì Đâu ko !Toàn Quăng Boom!
            Ai Có Cái AMPLY 500w Nào Pót lên Cho AE Thang Khảo Đi!

Comment

• Nguyên văn bởi langthang12 Xem bài viết
              Bạn tranvinh79 làm ơn giúp mình với.
              Mình đã lắp hoàn chỉnh bộ công suất trên, nhưng có một bệnh mà mình không hiểu nổi là khi mở to tín hiệu lên thì âm thanh ra bị mất âm tress và sò cực nóng (giảm volume xuống thì âm tress lại có và sò lại hạ nhiệt). Không biết bạn có gặp trường hợp này không thì chỉ mình cách khắc phục với nhé. Thanks!
              chào bạn lâu ròi mình ko có thời gian lên diễn đàn.
              bạn cho minh hỏi bạn sử dụng cặp sò công suất nào vậy, và nguồn bạn cấp bao nhiêu? lúc trước mình cấp nguồn trên 70V vào khoản 75V nhưng công suất rất nhanh nóng. nên mình giảm nguồn xuống vào khoản 65V và fải sử dụng quạt tản nhiệt thêm. trường hợp đó mình cũng có gặp rồi. nên kiểm tra lại các điểm hàn linh kiện trên bo, các điểm mass, mạnh bass trelbe, nguồn nuôi xem có bị chập chờn do các điểm hàn hoặc tiếp xúc cầu chì có tốt không. bạn muốn tăng thêm công suất nữa thì chỉ việc tăng giá trị con điện trở hồi tiếp 22k lên khoản 47k là ok và giảm giá trị điện trở đầu vào 1k (vẫn giữ được chất âm). tụ nguồn 15.000 mf x 4. Nếu có điều kiện bạn nên quấn thêm 1 biến áp 15A nữa nhé "oánh" cặp loa 3 tấc lồi rốn luôn.
              Cái ampli mình đã ráp thành công rồi hát karaoke ok lắm
              chúc bạn sớm thành công!
              thân!

Comment

• em chao cac bac cop the cho am cai mach co cong suat lom ko em cung muon thu suk cua mjnh

Comment

• Nguyên văn bởi hoathombuon Xem bài viết
                  hình như tụ trong amly là cái khá quan trọng đấy
                  Trong cái ampli nói riêng hay thiết bị điện tử nói chung, mỗi linh kiện đều có một "nhiệm vụ"...và cái nào cũng quan trọng cả bạn ạ.
                  [COLOR="#0000CD"][B]

Comment

• A, Tép thấy ở đây có 1 "đồng đội" , nhìn cái chữ ký ấy. Thanks
                    Tôi học hỏi hiểu biết của bạn và chia sẻ hiểu biết cho bạn.
                    <... vứt bỏ những cái vô dụng để có chỗ chứa những cái hữu ích ...>

Comment

• mạch 350W
                      uppp..! hạ nguồn xuống khoảng 60V DC nếu dùng cặp tụ nguồn 63v còn nếu dùng tụ nguồn 120V thì có thể cdùng đúg nguồn theo thiết kế nhé

Comment

• mạch đơn giản đây gọn nhẹ ai thộng thạo bóng bán dẫn tí là ok dùng 1 con ic khuếch đại tiền đưa tín hiệu ra kích cho 2 cặp bóng tầm trung và sau đó đến bóng phần công suất lớn đưa hồi tiếp âm tín hiệu ra về bóng trung tùy bạn cho bao nhiêu dể được công suất lớn hay nhỏ tiếng trong hay không đây là mạch đơn giản tiếng khá chuẩn đỡ lằng nhằng những amly của nhật hay califor đời đầu xài loại này tiếng khá chuẩn gookluck!!!!

Có điều kiện cứ cõng vài em amly Nhật về nghe độ với amli main viet nam là biết sự khác biệt các bác ráp amli khoảng 700k cho 1 cái 8 con sò thì bỏ 800k vác con pioner chạy stk thôi về kéo loa Trung quốc hay gấp mấy lần không thì 2tr con denon giá tùy đời. Các bác cứ nghịch đi rồi xem em nói có sai đâu linh kiện ngoài độ sai số cao sao mà tín hiệu khuếch đại ra chẩn được không cứ theo cánh em chỉ kiếm con ic nhật trong đài cũ thôi làm ok

Comment

• trời bác tranvinh79 tính công suất sao mà chơi 1 đống bóng sc5200 với sa sa 1943 mạch đấy xài dùng bóng trung kích tín hiệu cho 1 đống kia thấy không ổn rồi phí phạm quá mình có thể dùng 2 cặp d718 và b688 ăn đứt mạch của bạn xem làm lại mạnh đi phí phạm sò công suất quá đại gia đây

Comment

• Nguyên văn bởi trungbkm2 Xem bài viết
                            trời bác tranvinh79 tính công suất sao mà chơi 1 đống bóng sc5200 với sa sa 1943 mạch đấy xài dùng bóng trung kích tín hiệu cho 1 đống kia thấy không ổn rồi phí phạm quá mình có thể dùng 2 cặp d718 và b688 ăn đứt mạch của bạn xem làm lại mạnh đi phí phạm sò công suất quá đại gia đây
                            mạch đó là bạn quangnhat sưu tầm. Theo thiết kế thì công suất mỗi kênh 350w (do bọn khoai tây thiết kế ấy chứ), mình chỉ tra thông số các bóng bán dẫn và thay thế các bóng bán dẫn có trên thị truòng việt nam cho tiện thôi.
                            Theo bạn thì có thể thay đổi gì? Bạn có thể nói cụ thể hơn không?
                            Thanks!

Comment

• Nguyên văn bởi trungbkm2 Xem bài viết
                              trời bác tranvinh79 tính công suất sao mà chơi 1 đống bóng sc5200 với sa sa 1943 mạch đấy xài dùng bóng trung kích tín hiệu cho 1 đống kia thấy không ổn rồi phí phạm quá mình có thể dùng 2 cặp d718 và b688 ăn đứt mạch của bạn xem làm lại mạnh đi phí phạm sò công suất quá đại gia đây
                              không fải đại gia đâu giờ chỉ đại "xương" thôi: tại co nhiều tiền đổ vào e nó hết rồi jo hổng có tiền ăn nên bị ốm đói jờ chỉ trơ xương ra đấy thôi...hjxxx!
                              MẠCH ĐÓ LÀ BẠN QUANGNHAT SƯU TẦM. THEO THIẾT KẾ THÌ CÔNG SUẤT MỖI KÊNH 350W (DO BỌN KHOAI TÂY THIẾT KẾ ẤY CHỨ), MÌNH CHỈ TRA THÔNG SỐ CÁC BÓNG BÁN DẪN VÀ THAY THẾ CÁC BÓNG BÁN DẪN CÓ TRÊN THỊ TRUÒNG VIỆT NAM CHO TIỆN THÔI.
                              THEO BẠN THÌ CÓ THỂ THAY ĐỔI GÌ? BẠN CÓ THỂ NÓI CỤ THỂ HƠN KHÔNG?
                              à, thế mạch của bác đâu post lên chia sẽ với anh e đi chứ..
                              THANKS!

Comment

• Đó mạch mình chỉ cho đấy khai thác hết công suất của bóng công suất mà nhanh gọn dễ làm tiếng còn chuẩn không cần chỉnh nghe vẫn hay mình làm qua nhiều loại bo rồi cũng biết về các loại amli nhật nên các loại bóng bán dẫn trên thị trường bán 35 nghìn so với 1 cặp sò zin nhật vẫn chưa thấm vào đâu

nhà mình chơi 1 amli tự ráp chơi 2 cái sup 3 tấc đánh rung nhà còn muốn hay thì mình dùng con denon tiếng hay cực
                                cái mạch của bạn làm nhìn chán quá cứ theo mình ráp thử cái mình chỉ coi tại đang mắc thi cử chứ không post cho ae xem chơi
                                con ic khuếch dại tiền đấy hay bạn làm mạch công suất bao nhiêu chả được
                                hồi trước chỗ thầy mình có thằng học trong trường không biết thầy dạy tính cái kiểu gì nó chơi âm li 16 con sinken 120 nghìn 1 cặp
                                biến áp 10A ra mình làm cho còn 4 con dánh hay cháy cả loa của nó luôn ra nó còn cười mừng nữa mới buồn cười thế là lời 12 con cái tội mất tiền ngu

Comment

Về tác giả

Collapse

ga` Tìm hiểu thêm về ga`

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                                X