Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Cắm nhằm dây cần từ đầu đĩa sang amply có cháy không?

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• Cắm nhằm dây cần từ đầu đĩa sang amply có cháy không?

Nhà mới lắp bộ đĩa, amply, thùng mới. Amply có nút chuyển tivi/dvd mà thợ cắm nhằm nên em đổi lại xài để chuyển cho đúng, đã ok, nhưng xài 1 ngày thì mất 1 loa báo bảo hành thợ bảo cắm nhằm nên cháy gì đó trong amply, nghe cũng ức chế quá vì sài dc 1 ngày mới hư. Em nghĩ bị đổ thừa oan nên lên hỏi lại anh em.
    Có trường hợp nào cắm nhằm những đầu bông sen mà gây cháy chậm như vậy không?
    Và nếu em bị oan thì phải nói thể nào cho thuyết phục ạ
    Em là người mới tới :*
    Có hỏi câu nào ngu ngơ anh em thông cảm nha ^^!

Nguyên văn bởi tctsoft Xem bài viết
    Nhà mới lắp bộ đĩa, amply, thùng mới. Amply có nút chuyển tivi/dvd mà thợ cắm nhằm nên em đổi lại xài để chuyển cho đúng, đã ok, nhưng xài 1 ngày thì mất 1 loa báo bảo hành thợ bảo cắm nhằm nên cháy gì đó trong amply, nghe cũng ức chế quá vì sài dc 1 ngày mới cháy. Em nghĩ bị đổ thừa oan nên lên hỏi lại anh em.
    Có trường hợp nào cắm nhằm những đầu bông sen mà gây cháy chậm như vậy không?
    Và nếu em bị oan thì phải nói thể nào cho thuyết phục ạ
    thợ nhầm mà bạn vẫn dùng đc thì ko ảnh hưởng gì đâu...nếu là amply để nghe và hát thì có hai đường tiếng chơi đg nào cũng đc...bạn cắm nhầm hay ko thì chẳng ai xd đc....nếu vẫn hát bt mà tự dưng nó cháy thì có khi là tới lúc thôi
    DỊCH VỤ ĐIỆN TỬ THÀNH LONG
    Địa chỉ: iaphìn_chưprông_gia lai
    Sdt : 09**.940.080 : 09**.940.080
    Email :

Comment

thợ nhầm nút chuyển tivi/đầu đĩa thôi. nên em đổi lại cho đúng nên bị đổ thừa cắm nhằm cháy mới ác :v nên muốn biết có trường hợp nào cắm nhằm cháy không. em làm bên vi tính chứ không biết nhiều bên amply

Comment

bảo hành là điều hiển nhiên ,bắt họ thực hiện điều này luôn thôi
        Thu mua Vệ tinh,Tàu ngầm,Vũ khí hạt nhân cũ giá cao

Comment

Tất cả các amply bán dẫn đều sử dụng tụ liên lạc và cách ly tín hiệu 1 chiều , các tín hiệu audio, video line out đều có tiêu chuẩn ( thường 1V trở lại ) nên không thể cắm ngược hay cắm xuôi qua giắc bông sen mà bị cháy được .

Amply cháy là do đã gặp sự cố ở bên trong amply. Lèo nhèo bịp bợm vớ vẩn thì táng vào mõm cho nó vài phát !
          Module RF chuyên dụng điều khiển, truyền dữ liệu, thiết kế đề tài, dự án điện tử - chuyển giao công nghệ... ĐT: 0904964977 - email: dientuqueduong@yahoo.com

Comment

Hôm nhà mình mua cái LCD Sony, thợ lắp nhầm dây video (từ đầu DVD) vào lỗ L hay R gì đó. Dĩ nhiên là không lên hình. Sau đó nó đổi lại dây cho đúng thì một bên loa bị tịt. Không biết là do đấu nhầm dây hay tình cờ sản phẩm bị lỗi.
            sau.ph

Comment

Nguyên văn bởi queduong Xem bài viết
              Tất cả các amply bán dẫn đều sử dụng tụ liên lạc và cách ly tín hiệu 1 chiều , các tín hiệu audio, video line out đều có tiêu chuẩn ( thường 1V trở lại ) nên không thể cắm ngược hay cắm xuôi qua giắc bông sen mà bị cháy được .

Amply cháy là do đã gặp sự cố ở bên trong amply. Lèo nhèo bịp bợm vớ vẩn thì táng vào mõm cho nó vài phát !
              làm như anh queduong thì nhân viên bảo hành sợ chẳng dám đến.

Comment

Không phải táng vào mồm, mà tángcho anh ấy mấy lít là ok ngay ấy mà.

Comment

sẽ ko có việc cắm nhằm dây tín hiệu mà cháy đâu, rõ ràng là hàng có vấn đề, việc từ chối bảo hành như vậy là hành độ̀ng xem thường khách hành(xem khách là con nít ko biết gì), buộc họ phải bảo hành mới đúng

Comment

cảm ơn các bác rất nhiều ạ. người ta chịu bảo hành như mà thái độ đổ thừa đó ghét quá. em làm bên vi tính nên không rành lắm bên amply nhưng thấy hát 1 thời gian mới hỏng mà bảo do khách hàng là vô lý nên ức chế.
                    tiếp xúc với hàng công nghệ cũng nhiều nên dù gì cũng phân biệt được các cổng input của amply, nhưng không chuyên sợ rằng mình thật sự sai xót nên lên hỏi anh em cho chắc rồi xử "hắn" sau ^^!

Comment

cảm ơn các bác rất nhiều ạ. người ta chịu bảo hành như mà thái độ đổ thừa đó ghét quá. em làm bên vi tính nên không rành lắm bên amply nhưng thấy hát 1 thời gian mới hỏng mà bảo do khách hàng là vô lý nên ức chế.
                      tiếp xúc với hàng công nghệ cũng nhiều nên dù gì cũng phân biệt được các cổng input của amply, nhưng không chuyên sợ rằng mình thật sự sai xót nên lên hỏi anh em cho chắc rồi xử "hắn" sau ^^!

Comment

Hơ , lại còn thế này nữa bịp rồi kậu ơi , chả có cái giắc nào trên Amply và đầu đĩa cắm vào nhau mà gây hỏng đâu , trừ những cái Loa nhỏ như Microlab hay các loại 2.1 khác , ngõ vào in và ngõ ra Out của loa đều dÙng một kiểu giắc , khi cắm thì có thể gây hỏng chứ ở amply thì ngõ ra Out thường là kẹp hoặc Giắc Xoáy nên ko bao giờ sảy ra chuyện đó cả

Comment

Về tác giả

Collapse

tctsoft Tìm hiểu thêm về tctsoft

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                        X