Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Hi-end audio cho sinh viên nghèo?

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• TOPIC này đã được 8 năm và tân 69 à nhầm 96 trang nhưng nó vẫn chưa thảo mãm các bác ạ. Em theo dõi các pic này từ hồi còn là sinh viên nhưng cũng không chuyên về điện tử công suất hay điện tử tương tự nên cũng chỉ cố làm y như sơ đồ mong sao nó chay. Từ lần đầu tiên ghé pic này, đọc được những dòng giới thiệu về mạch class A của anh Green_Age đã làm em bàng hoàng đến tận bây giờ. Tại sao một mạch điện chông có vẻ đơn giản lại ghê gớm đến vậy!!!. Đáng tiếc một điều ở Hà Nội nên không thể đến đích mục sở thị, xin linh kiện về lắm Mà hình như lục cả pic vẫn chưa thấy cái mạch thật của cái class A nên những sinh viên ít kiến thức nghèo kinh nghiệm như em cứ chết đứng chết nghồi vì vậy rất mong được mọi người dốc lòng chia sẻ.

Đến tận bây giờ em mới có điều kiện lắm thử thì vấp phải một số vấn đề như sau xin mọi người góp ý:
    1. Chạy nguồn 12v mà chưa được nửa bài háy đã đi luôn con trở 5W 2.2R. Thay bằng 10W Em thấy nó cũng rất nóng không biết mạch có vấn đề không em cũng chẳng biết đo thế nào.
    2. Con D718 thì nóng hơn con B688 khá nhiều như vậy có bình thường không ạ?
    Sau 8 năm không biết cái mạch class A ấy có bị lỗi thời không nhỉ Em cũng rất mong muốn qua đây tìm được các tiền bối cao tay chỉ điểm cho đôi chút ạ.
    Ai mà muốn giúp đỡ hay chao đổi, kết bạn gì thì cứ pm em nhé (facebook: Vinh Ngô Huy)

Comment

• em vào đây hóng các bác cao thủ ạ?

Comment

• mạch SN nghèo có mấy mạch lận, mấy bác đang nói mạch nào thía?
        Tôi học hỏi hiểu biết của bạn và chia sẻ hiểu biết cho bạn.
        <... vứt bỏ những cái vô dụng để có chỗ chứa những cái hữu ích ...>

Comment

• Cái class A đầu topic đấy ạ

Comment

Về tác giả

Collapse

Green_Age Tìm hiểu thêm về Green_Age

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
          X