Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Hi-end audio cho sinh viên nghèo?

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• vang ạ cảm ơn bác ( m nghĩ ra là ghép thử đã nếu k được se cầu cứu các bác ) ok
    Last edited by huytrandang; 05-03-2013, 22:57.

Comment

• minh nam nay moi lam do an mon hoc dien tu cong suat ne ai biet mach nao de lam thi giup mih voi nhe.

Comment

• Nguyên văn bởi macarong_nga Xem bài viết
        minh nam nay moi lam do an mon hoc dien tu cong suat ne ai biet mach nao de lam thi giup mih voi nhe.
        Điện tử công suất thì bạn có thể chọn một số đồ án như sau: Bộ băm xung 1 chiều (Cái này dễ này). Bộ chỉnh lưu một chiều. Bộ điều áp xoay chiều. Nghịch lưu. Đó là các dạng đồ án mà thầy cô hay giao. Bạn lên tìm sang luồng khác, ở mục điện tử công suất để tham khảo. Còn khu vực này thì toàn luồng liên quan đến âm thanh thôi. Khuếch đại công suất âm thanh khác với điện tử công suất bạn nhé. Mình cũng mới làm đồ án Môn điện tử công suất!!

Comment

• Điều khiển tốc độ động cơ 1pha, 3 pha nữa
          .

Comment

• Nguyên văn bởi nongdanfo Xem bài viết
            bác nên lập 1 cái topic riêng ạ.. Pot vào đây nó loãng hết cả
            bác này qua của em đấy la4440 xứng đáng hifi
            điện tử là anh em của trái tim tôi

Comment

• lâu lâu ghe lại diễn đàn xem có gì mới không,

cái ampli các bác ráp tới đâu rồi, mấy bữa nay tháo mấy cái ampli nội địa thì thấy bộ phận chống nhiểu rất hay,

để lọc âm thanh cho loa dùng thêm cuộn cảm, dùng dây đồng 0,8 dây 0,7 hay 0,9 cũng được, có dây nào thì dùng dây đó mà quấn

Comment

• Cái quân trọng là chất lượng linh kiện. Phải tính toán cho phù hợp với điện áp hoạt động và tần số điện lưới chứ không phải cứ bê nguyên cái hình dáng mà tạo ra chất lượng đâu.
                Thế giới nó lọc nhiễu dưới dạng mạch lượng tử rồi đó
                By three methods we may learn wisdom:
                First, by reflection, which is noblest;
                Second, by imitation, which is easiest;
                and third by experience, which is the bitterest

Comment

• Bác phương dậy sớm thế?
                  Quốc: nhạc việt nó gồ gề, lắp thêm cái gjảm xóc , nge nhạc cho nó êm
                  Đang xúi dạj lão việt vớj lão this98 làm cáj này mà chả thấy hào hứng mấy
                  Nhiễu điều phủ lấy giá gương
                  Người trong một nước phải thương nhau cùng

Comment

Bác phương dậy sớm thế?
                    Quốc: nhạc việt nó gồ gề, lắp thêm cái gjảm xóc , nge nhạc cho nó êm
                    Đang xúi dạj lão việt vớj lão this98 làm cáj này mà chả thấy hào hứng mấy
                    Bác biết chỗ nào bán linh kiện cũ không vậy. Em đang tìm cặp tụ 10000Uf/63V. Mua mới đắt quá. Hôm trước em nhờ thằng bạn em về Hải Phòng mua nó bảo 60K/cặp. Không dám mua, đành mua tam cặp 4700 với giá 50K, hic hic!!! mà chưa biết chất lượng thế nào nữa. Đồ cũ chắc chất lượng tốt hơn

Comment

• tu sin thi mua duoc do bac a tuoi tho no cao lam k may khi hong dau bac lung hang ve chai se co chua biet chung re hon bac nho mua tan hp

Comment

• Nguyên văn bởi longdk36 Xem bài viết
                        Bác biết chỗ nào bán linh kiện cũ không vậy. Em đang tìm cặp tụ 10000Uf/63V. Mua mới đắt quá. Hôm trước em nhờ thằng bạn em về Hải Phòng mua nó bảo 60K/cặp. Không dám mua, đành mua tam cặp 4700 với giá 50K, hic hic!!! mà chưa biết chất lượng thế nào nữa. Đồ cũ chắc chất lượng tốt hơn
                        60k/ cặp hàng thế nào ? Tháo máy sịn hay máy đểu ? Nếu hàng cũ mà tốt thì giá đó là rẻ rồi. Mình hỏi mua hàng cũ mà 200k/ cặp đấy ..
                        Hàng trung quốc 1 cặp 10.000uF/100V bảo là hàng dùng tốt ( new) là 140K/ Cặp ..mà hỏi 2 năm nay rồi .
                        Tiếc 10k mua cặp kia dung lượng kém hơn 1 nửa ..

Comment

60k/ cặp hàng thế nào ? Tháo máy sịn hay máy đểu ? Nếu hàng cũ mà tốt thì giá đó là rẻ rồi. Mình hỏi mua hàng cũ mà 200k/ cặp đấy ..
                          Hàng trung quốc 1 cặp 10.000uF/100V bảo là hàng dùng tốt ( new) là 140K/ Cặp ..mà hỏi 2 năm nay rồi .
                          Tiếc 10k mua cặp kia dung lượng kém hơn 1 nửa ..
                          Em cũng chưa biết chất lượng thế nào. Mai em về nhà em chụp bác xem em phát. Nhưng mà 4700UF có phải thiếu quá nhiều không?. Em định dùng cho nguồn 35V đôi. Nhìn dàn pháo hoa của bác cave mà phát thèm...

Comment

• Nguyên văn bởi longdk36 Xem bài viết
                            Em cũng chưa biết chất lượng thế nào. Mai em về nhà em chụp bác xem em phát. Nhưng mà 4700UF có phải thiếu quá nhiều không?. Em định dùng cho nguồn 35V đôi. Nhìn dàn pháo hoa của bác cave mà phát thèm...
                            Mình phá cái amply pioner ra. Dùng stk. Tra thông số có nhõn 30W/ kênh. Tụ nguồn 1 đôi 6800uF .. Cái đôi tụ mà mình làm cho dự án này đấy

Comment

• Ampli có rùi, giờ đang dự tính làm cái Sub 3 tấc ~ 200W chỉnh tần số từ 50-250Hz nghe cho nó hay hơn nữa
                              .

Comment

• Nguyên văn bởi cvhp Xem bài viết
                                Ampli có rùi, giờ đang dự tính làm cái Sub 3 tấc ~ 200W chỉnh tần số từ 50-250Hz nghe cho nó hay hơn nữa
                                Thím cứ làm đi... Anh em ném đá tiếp sức

Comment

Về tác giả

Collapse

Green_Age Tìm hiểu thêm về Green_Age

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                                X