Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Đầu đọc âm thanh từ USB , Card MMC SD ...

Collapse
This is a sticky topic.
X
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

Làm máy nghe nhạc từ USB, thẻ nhớ SD/MMC

Mạch dùng USB tham khảo ở đây nhé : http://www.mictronics.de/projects/avr-usb-joystick/
    hoặc dùng SD/MMC: http://elm-chan.org/works/sd8p/report.html
    có cả sơ đồ mạch, code.. rất đơn giản, linh kiện rẻ,
    Mình đang dự định làm, Nếu ai đã làm rồi thì post ảnh lên nhé.

Comment

Nói đi nói lại thì đây không phải là mạch đọc nhạc trực tiếp từ UFD mà chỉ là soundcard . Vậy làm em mất toi công sức đi mua linh kiện . Lại thêm khoản vi điều khiển chắc đứng thở không đều rồi đây .

Trời cao có thấu cúi xin người ban phước cho đời con . Một mái tranh nghèo , 1 mỏ hàn nhen nhói cho đời con .
      |

Comment

Nguyên văn bởi Phương Xem bài viết
        Mạch dùng USB tham khảo ở đây nhé : http://www.mictronics.de/projects/avr-usb-joystick/
        hoặc dùng SD/MMC: http://elm-chan.org/works/sd8p/report.html
        có cả sơ đồ mạch, code.. rất đơn giản, linh kiện rẻ,
        Mình đang dự định làm, Nếu ai đã làm rồi thì post ảnh lên nhé.
        ủa cái file pcb dùng phần mềm gì để mở vậy bn.Máy mình có orcad, altium,mà ko mở đc nhỉ.

Comment

Xin bổ sung thêm 1 chút
          - Việc nghe nhạc qua cổng USB có thể thực hiện qua việc giả lập nó thành 1 cái sound card, cái này tôi đã làm trên ARM 12bit ADC chạy nghe rất good, âm thanh bass trep khá chuẩn nói chung trên PC hát thế nào thì qua con ARM nó hát y thế ấy, đầy đủ âm sắc. KHi đó nó như là 1 sound card.
          - Hoặc có thể dùng 1 con MCU để đọc 1 files nhạc trên thẻ nhớ, cái này còn đc phát triển thành dạng ghi âm bằng MCU rồi ghi lên thẻ nhớ vẫn đc. Cái này có khá nhiều trên mạng, tuy nhiên tốc độ truy xuất chậm, nên âm thanh nghe sẽ bị mất nhiều âm sắc và ko đầy đủ họa tần.

Comment

hinh mo wa cha biet lay linh kien gi sao lam , ban lamon ghi ro luong linh kien can lam nha

Comment

Loa nghe nhạc từ USB hay thẻ SD của Tàu chỉ dùng 1 con ic duy nhất để giao tiếp và DAC luôn thôi.Để hnao ngồi dỗi vẽ lại chân cẳng xem sao. Có lẽ kiếm con ic này mới khó đấy
              Thất nghiệp :(

Comment

các bạn có thể nói rõ những linh kiện cần có không?(linh kiện gì,cần bao nhiêu cái)mình mới tìm hiểu môn này thôi..hihi...thank nha

Comment

Gớm thấy các bác bàn luận rôm rả quá,kinh nghiệm về điện tử của em còn kém lém,tự mò mẫm không được ko khéo mấy cả trì lẫn chài,em ra chợ mua 1 em VD-5 full(remote,Audio in-out,đọc Thẻ nhớ kiêm USB luôn)

Comment

hê bạn daoanh tháo cái mới mua đó ra rùi vẽ schematic cho anh em, ghi chi tiết tên ic tụ ....
                    để mọi người làm nha, chắc mọi người biết ơn lém đó

Ha ha ha , đùa 1s thôi

Comment

e cũng mua 1 cái lâu rồi nghe cũng tuyệt lắm :P

Comment

nghe có vẻ hay đấy
                        để làm thử xem thế nào đã
                        |

Comment

Ai có sơ đồ mạch thì up lên đi. mua san thì còn gì tinh thần dientuvetnam.net nwax chứ!

Comment

Nguyên văn bởi huuphuong Xem bài viết
                            bo DVD MTK1389 giá bán 95000 vnd , chỉ cần thêm nguồn +5v , +12v .Là có thể nghe nhạc và xem phim từ USB được.
                            vụ nay hay đấy! nhưng next ở đâu. và .... lại phải kèm theo một bảng với các loại nút bấm play/pause, next, stop... sao? không tiện lắm

Comment

Nguyên văn bởi huuphuong Xem bài viết
                              bo DVD MTK1389 giá bán 95000 vnd , chỉ cần thêm nguồn +5v , +12v .Là có thể nghe nhạc và xem phim từ USB được.
                              Bác cho em mua cái bo DVD MTK1389 giá bán 95000 vnd này ở đâu vậy? Bác mách cho em với em đang định làm một cái để dùng. Bác gửi vào mail longpcb@gmail.com cho em xin thông tin nhé! hoặc số Đt của em là 0979.272.595 em tên Long vì em không có số củ Bác nên đành làm phiền Bác. Em cảm ơn Bác nhiều!

Comment

đã kiểm dịch chưa hả bác không khéo lại hỏng usb thì khổ nhưng mà công nhận là cái này hay thiệt

Comment

Về tác giả

Collapse

Thanhnam Tìm hiểu thêm về Thanhnam

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                                X