Thông báo

Collapse
No announcement yet.

mạch khuyết đại âm thanh nguồn 3v

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

nếu muốn nghe được cả radio và máy tính thì ta phải dùng công tắc '' chuyển hệ '' thì mới nghe đươc !!!!!!!!
    VAN LUÂN DT Quán toan - Hải phòng
    Trung tâm điện tử đồ gia dụng
    DT: 01683175815 . Email:

Comment

có cách nào khác phục âm thanh rè của TDA2822 ko.con IC này dùng nguồn thấp hay bị rè lắm

Comment

Nguồn không đủ nên rè rè, giảm tín hiệu vào hoặc tăng pin lên. mình sài 8.2 von pin tốt có cong xuất lớn hoặc nguồn máy tính cũng được

Comment

anh ơi , em cũng có làm thử 1 mạch rùi , nhưng em dùng để khuếch đại tiếng của cái loa ngoài của điện thoại , nhưng nghe hơi rè có cách nào khắc phục hok , em nghe nói hình như cái loa ngoài của điện thoại đã qua 1 tầng khuếch đại rùi nên bị nhiễu zậy có cách nào làm hết rè ko zậy , em muốn dùng nguồn = pin 3.7v cho gọn dc ko ??

Comment

Nguyên văn bởi bluesky2010 Xem bài viết
            Hic hic. Các sư phụ giúp em với, em làm một mạch âm 3vôn, chỉ dùng 1 dường tiếng do chân 1 gãy rồi. Em làm nó thật gọn rồi bỏ vào 2 nắp chai nhựa úp lại. Nó chẳng chịu yên phận làm mạch phóng đại âm mà lại làm 1 cái radio. Em chưa cắm vào đầu đĩa mà nó đã phát ra tiếng nhạc đầu đĩa trong loa rồi. Rõ ràng là nó bắt được sóng vô tuyến. Đã vậy, nó còn phát ra âm 50Hz khi em cắm phích máy vi tính vào ổ cắm,máy khởi động lên thì hết nhưng lại có tiếng rồ rồ của quạt máy tính trong loa. Em mong có cách giải quyết, hoặc biến nó luôn thành radio thì càng tốt. Em mới học lớp 9 nên chịu. Em mong có biện pháp tốt nhất. Rất cảm ơn với mọi giúp đỡ.
            sao bạn không dùng con tea 2025b con này cũng rẻ nắm chỉ 5k thôi .mạch đơn giả dễ lắp chất lượng âm thanh cũng rất hay chỉ cần bạn đi mát cho chuẩn là được

Comment

Ngõ in của 2822 bạn nối con điện trở xuống GND xem. trở vài chục k.ohm

Comment

các bác ơi em cũng mới hoc nên cũng ko bit lắm.cho em hỏi mach dùng ic trên có thể phát ra loa công suất tối đa là bao nhiu vậy?
                tình hình là em có 1 cái loa nhỏ của láptop hỏng bộ khuếch đại rùi mà:P (em ko bít nên đặt câu hỏi hơi củ chuối nên các bác thông cảm na:P)

Comment

Nguyên văn bởi hoangthienvu Xem bài viết
                  các bác ơi em cũng mới hoc nên cũng ko bit lắm.cho em hỏi mach dùng ic trên có thể phát ra loa công suất tối đa là bao nhiu vậy?
                  tình hình là em có 1 cái loa nhỏ của láptop hỏng bộ khuếch đại rùi mà:P (em ko bít nên đặt câu hỏi hơi củ chuối nên các bác thông cảm na:P)
                  Loa Laptop nghe không si nhê gì đâu! tối nghe khi đi ngủ thì được Bác tìm 1 cặp loa cũ loại màng giấy nge âm thanh rõ hơn, mấy loa màng nhựa toàn là âm thanh bỗng nghe nhiều chói tai lắm. Tìm loa cho con 2822 thì bạn tìm loa của tivi hay casset đều nghe được.

Chúc vui!

Comment

mình cũng vừa mới tess xong con 2822 này và rút ra đc kết quả sau:
                    - dùng pin điện thoại nghe nhỏ thì đc nghe to thì rè rè
                    -nếu muốn chỉnh âm lượng trên điện thoại và ko dùng biến trở cho 2822 để chỉnh dung lượng thì nên lắp nối tiếp vào cổng in 1 con trở 39k, ngay chổ chân in thêm 1 con trở 10k xuống mas, tụ kẹo 104 thay cho 100uf chổ cổng in trong hình, lúc này có thể chỉnh âm lượng bằng đt hay máy tính mà mà ko bị rè.
                    -2 cổng out mắc 1 con tụ kẹo 104 nữa.
                    -dùng loa tivi hay casset sẽ hay hơn.
                    hiện tại mình đang dùng meca 3mm để đóng thùng cho e nó. đang tính làm bằng lk dán nhưng mà sao thấy ớn quá.^^
                    "điều quan trọng khi lập nghiệp ko phải ở thành phố hay ở quê, mà quan trọng là chúng ta nhận định ra hướng đi nào là đúng"
                    yahoo:
                    gmail:

Comment

Nguyên văn bởi thuandienluc Xem bài viết
                      mình cũng vừa mới tess xong con 2822 này và rút ra đc kết quả sau:
                      - dùng pin điện thoại nghe nhỏ thì đc nghe to thì rè rè
                      -nếu muốn chỉnh âm lượng trên điện thoại và ko dùng biến trở cho 2822 để chỉnh dung lượng thì nên lắp nối tiếp vào cổng in 1 con trở 39k, ngay chổ chân in thêm 1 con trở 10k xuống mas, tụ kẹo 104 thay cho 100uf chổ cổng in trong hình, lúc này có thể chỉnh âm lượng bằng đt hay máy tính mà mà ko bị rè.
                      -2 cổng out mắc 1 con tụ kẹo 104 nữa.
                      -dùng loa tivi hay casset sẽ hay hơn.
                      hiện tại mình đang dùng meca 3mm để đóng thùng cho e nó. đang tính làm bằng lk dán nhưng mà sao thấy ớn quá.^^
                      ông điện lực có khác.thứ nhất 2822 dùng loại pin 3v thì ko đạt công suất tối đa đc.phải tầm 9v thì mới ok tín hiệu vào lớn khuếch đại lên sẽ ko bị méo hay rè.mắc tụ và trở như thế tức là làm giảm tín hiệu đầu vào lvà ọc tín hiệu tần số thấp đi nghe sẽ ko bị rè nhưng toàn mid
                      Sửa biến tần, Servo, Máy hàn , Máy tính công nghiệp, Nguồn xung 0978666571
                      Web :

Comment

thì mình dùng nguồn của cổng usb cho e nó mà. cho nên đành chấp nhận công suất thấp thui. nếu mua 1 cục pin vuông 9v sạc đc thì đắt quá, mà dùng 2 pin nokia nối tiếp thì... còn đắt hơn^^
                        "điều quan trọng khi lập nghiệp ko phải ở thành phố hay ở quê, mà quan trọng là chúng ta nhận định ra hướng đi nào là đúng"
                        yahoo:
                        gmail:

Comment

thì mình dùng nguồn của cổng usb cho e nó mà. cho nên đành chấp nhận công suất thấp thui. nếu mua 1 cục pin vuông 9v sạc đc thì đắt quá, mà dùng 2 pin nokia nối tiếp thì... còn đắt hơn^^
                          Bạn dùng cái này rẻ bèo mà lại tốt: Pin của LAPTOP cũ (loại co i 1 í ), khoảng vài chục K một quả 3,8V 5400mA, chơi 2 quả nghe cả ngày với cạp loa khoảng 5W, tôi đang xài pin cũ nghe rất ổn.
                          Không gì bằng trải nghiệm thực tế:

Comment

thế sạc cho e nó cũng kiếm cục sạc 9v rồi qua 7808 ah? tại mình có sẵn 1 cục sạc 9v500ma nè. nếu dùng 2 cục pin laptop thì công suất của 2822 khá lên 1 w ko bạn? hi vong...
                            yahoo:
                            gmail:

Comment

thế sạc cho e nó cũng kiếm cục sạc 9v rồi qua 7808 ah? tại mình có sẵn 1 cục sạc 9v500ma nè. nếu dùng 2 cục pin laptop thì công suất của 2822 khá lên 1 w ko bạn? hi vong...
                              thừa đc 1w ấy chứ.
                              Mà bạn kiếm con ic ở trong đài cũ(loại cỡ vừa) thì nghe ngon hơn và đỡ nóng hơn loại mua ở chợ hay loại trong đài mini cầm tay

Comment

con TDA 2822 chay đc từ 3-15 V đấy.mình làm rồi.nhưng cho 15 V thì nó nóng hơn bt nhưng vẫn hát đc ( k bít hát đc bao lâu ) mình làm thấy nghe hay âm trong. nghe tai nghe thì quá pro.còn nghe loa bình thường thì âm cũng to nhưng bass k chắc. bạn có thể thêm mạch Equalizer (mạch thu động thôi ) ở đầu vào sẽ rất hay đấy

Comment

Về tác giả

Collapse

thien_3000 Tìm hiểu thêm về thien_3000

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                                X