Thông báo

Collapse
No announcement yet.

mạch khuyết đại âm thanh nguồn 3v

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

Nguyên văn bởi duong_act Xem bài viết
    Vậy thích mấy V công suất bao nhiêu W nào ?
    Dạ dùng pin 9v cho tiện, còn công suất bao nhiêu em đâu biết, anh làm cho phù hợp với U là được ^^

Comment

Nguyên văn bởi milotiger Xem bài viết
      Dạ dùng pin 9v cho tiện, còn công suất bao nhiêu em đâu biết, anh làm cho phù hợp với U là được ^^
      9V cũng dc nhưng ko nên dùng pin ( pin vuông đúng không ) vì công suất của pin nó nhỏ và cái tiền mua pin cũng vỡ thớt . Nên dùng biến áp đi. Không thì dùng tạm cái sạc điện thoại hơi nhỏ nhưng cũng dc, tiện lợi. Sơ đồ đang tìm xem cái nào hay Nhưng có loa chưa, mấy cái chụp lên đây xem nào
      Last edited by duong_act; 17-06-2010, 11:55.

Comment

Dùng cái biến áp [biến thế] có thể thay đổi từ 3 - 4.5 - ...- 12v được không bạn?

Comment

Dùng cái biến áp [biến thế] có thể thay đổi từ 3 - 4.5 - ...- 12v được không bạn?
          Thay đổi với mục đích gì ? Có thể !

Comment

Nguyên văn bởi duong_act Xem bài viết
            Thay đổi với mục đích gì ? Có thể !
            Không phải, mà ý em nói là có thể dùng loại đó để làm nguồn không ấy mà ^^

Comment

Không phải, mà ý em nói là có thể dùng loại đó để làm nguồn không ấy mà ^^
              Dùng đc, miễn là đúng điện áp ra. Tuy nhiên với mạch công suất mà dùng BA thì cần lọc nguồn tốt, tránh nhiễu từ BA ra tín hiệu!
              Cần mua gấp chung cư (Hà Nội) diện tích trên dưới 50m2 để triển khai dự án nhà thông minh!!!

0989313142

Comment

Nguyên văn bởi traigiangho9 Xem bài viết
                Em có tể mua con ic 2822 ở đâu ạ,em đang ở Cần Thơ
                Thank
                bạn lại tiệm bán linh kiện Nguyễn Kiệt dưới chợ AN LẠC nhé,hoặc tiệm điện Thắng đối diện nhà sách Phương Nam.
                mail:dqnam952@gmail.com

Comment

Nguyên văn bởi nongdanfo Xem bài viết
                  lắp thử rồi = >> chạy ngay . Công suất tầm 1W . Nghe treble thì thôi rồi . Du duơng lắm . . Chỗ tai phone đấy có thể cho ra loa ngoài như loa vi tính => nghe hay lắm.
                  Nghe = tai nghe thì miễn bình luận . Em nghe = tai nghe choàng đầu có 40 K thôi mà chất phết . âm trầm muốn vỡ tai thôi
                  nghe đaị ca quảng cáo nghe cũng phê dần đều. mà con 2822 bao nhiêu k bác nhỉ?

Comment

Thú thực với các bác là : em nó là sản phẩm đầu tay của em. Em sướng quá nên nghe suốt .Tý nữa thì điếc đấy ạ
                    Với lại cũng phải rùm beng tý chứ ạ . Để anh em còn có hứng thú mà đú theo chứ
                    Vì công suất của nó chơi cho tai nghe thì hơi bị to ạ , Con 2822 này em lấy từ đài catset tung của mà. Nên cũng ko biêt giá của em nó
                    Nhiễu điều phủ lấy giá gương
                    Người trong một nước phải thương nhau cùng

Comment

Gia cua no re beo ma. Chi 5k thuj, bn nao o ha noi thi ra cho gioi con o we thi ra cac cua hang ban linh kien dt cung nhiu lam.....!!! Tui cug tug lap nhiu loai nay ruj , nghe phone thi to, nghe loa ngoai hoi nho nhug theo toi nghi thi dung dien ap 3-6 v thi no la loai cho am thanh du nghe va hay ruj....

Comment

con 2822 này đánh với loa vệ tinh vi tính hay phết đấy, hơn mấy con loa mini SU bây giờ, vì loa vi tính có độ nhạy khá cao, dễ kéo lắm. Nguồn dùng sạc điện thoại là đơn giản tiện dụng nhất, thêm con tụ 0,1uF nữa để chặn nhiễu nguồn là OK.

Comment

Cái này là sản phẩm của em. dùng tda2822 tận dụng ở casset hư. 4 cục pin đt, nghe cả ngày lun! còn cái loa thì lấy ở TV cũ, nghe trầm mà tiếng bass cũng rõ nữa. công tắc chuyển 2 chế độ, song song 4 pin 3.7V hoặc nối tiếp đc 7.2 V để nghe công suất lớn. cái này loa trầm nên nghe ngoài trời ko si nhê, mún nghe không jan lớn thì nối vào loa treble!

Comment

có cái mạch cassette của thằng bạn cho nhưng nó quăng lung tung mờ hết cả chữ không biết con nòa nữa.

Comment

Cái này hồi xưa em cũng lắp, nghe mono thì hay chứ stereo nghe nhỏ lắm, kể cả 9v cũng vậy. Con này rẻ, các bác mua 2 con mà lắp 2 kênh nghe cho sướng. Đây là datasheet của nó này. Với em nghĩ là, mục đích lắp 3v là để dùng pin hoặc acquy nghe khi mất điện (dạo này hay mất quá) với mp3 hay điện thoại. Chứ nếu phải dùng biến thế thì rap luôn mấy cái công suất lớn nghe cho hay
                              Attached Files

Comment

Hic hic. Các sư phụ giúp em với, em làm một mạch âm 3vôn, chỉ dùng 1 dường tiếng do chân 1 gãy rồi. Em làm nó thật gọn rồi bỏ vào 2 nắp chai nhựa úp lại. Nó chẳng chịu yên phận làm mạch phóng đại âm mà lại làm 1 cái radio. Em chưa cắm vào đầu đĩa mà nó đã phát ra tiếng nhạc đầu đĩa trong loa rồi. Rõ ràng là nó bắt được sóng vô tuyến. Đã vậy, nó còn phát ra âm 50Hz khi em cắm phích máy vi tính vào ổ cắm,máy khởi động lên thì hết nhưng lại có tiếng rồ rồ của quạt máy tính trong loa. Em mong có cách giải quyết, hoặc biến nó luôn thành radio thì càng tốt. Em mới học lớp 9 nên chịu. Em mong có biện pháp tốt nhất. Rất cảm ơn với mọi giúp đỡ.

Comment

Về tác giả

Collapse

thien_3000 Tìm hiểu thêm về thien_3000

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                                X