Thông báo

Collapse
No announcement yet.

mạch khuyết đại âm thanh nguồn 3v

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

minh tim thay lm386 ak------ban co mach nguyen li thi pót cho anh em xem ti nhe

Comment

con 386 hát ko hay. bạn dùng Class D 4871 đi. mạch cực kì đơn giản. hát to và hay rõ nét. vấn đề quan trọng là nó ko bị nhiễu hay ù. trên mạng có đầy đó.
      "điều quan trọng khi lập nghiệp ko phải ở thành phố hay ở quê, mà quan trọng là chúng ta nhận định ra hướng đi nào là đúng"
      yahoo:
      gmail:

Comment

LM386 em thấy hát tốt mà!kêu ngon lắm!em khuyên các bác nếu mạch nào đơn giản thì nên câu dây chứ không nên làm mạch in (khi đóng hộp thì cũng có thấy được mạch nó thế nào đâu-quan trọng hát hay là được) còn bác nào có thâm niên thiết kế ampli thì vẽ mạch in cho nó pro
        Trái đất luôn tròn vì vậy bạn chẳng thể nào nhìn thấy phía cuối con đường đi...
        Keep moving forward...

Comment

Nguyên văn bởi traigiangho9 Xem bài viết
          Nhà em có con radio loại dùng 2pin lớn đó. Em nghỉ nếu có cách câu thẳng vô luôn thì sẻ dể làm hơn. Âm thanh mono củng dc. Có anh nào giup em không huhuhu. Em co mở radio ra và lấy dây tín hiệu câu đại vào tùm lun chổ hết, kết quả là nó củng có âm thanh từ máy tính mà củng có âm thanh từ radio luôn,nhung âm thanh từ máy tinh thì nghe kì lắm vừa nhão vừa rè. Có cách nào cắt tín hiệu của radio khong mấy anh?
          Thank
          dùng điện trở phối hợp tổng trở ngõ vào của IC âm tần trong radio khoang 600 ôm thì hết nhão và rè

Comment

Nguyên văn bởi bboyminh Xem bài viết
            LM386 em thấy hát tốt mà!kêu ngon lắm!em khuyên các bác nếu mạch nào đơn giản thì nên câu dây chứ không nên làm mạch in (khi đóng hộp thì cũng có thấy được mạch nó thế nào đâu-quan trọng hát hay là được) còn bác nào có thâm niên thiết kế ampli thì vẽ mạch in cho nó pro
            mình nói chẳng biết bác có tin ko. con 4871 mình làm xong tính luôn mạch in và tản nhiệt thì to bằng... hạt đậu phọng.còn nếu ko tản nhiệt nữa thì chắc còn bé hơn cái thẻ nhớ ấy.
            "điều quan trọng khi lập nghiệp ko phải ở thành phố hay ở quê, mà quan trọng là chúng ta nhận định ra hướng đi nào là đúng"
            yahoo:
            gmail:

Comment

hỳ hỳ!đúng ra mấy con IC 8 chân khỏi cần tản nhiệt anh à
              Trái đất luôn tròn vì vậy bạn chẳng thể nào nhìn thấy phía cuối con đường đi...
              Keep moving forward...

Comment

hoho chạy công suất lớn ko tản nhiệt cháy toi ah. với mạch amly, khi ic nóng thì âm thanh nghe sẽ bị rè. tản nhiệt giúp tăng tuổi thọ cho ic. thường tôi làm amply tất cả ic đều tản nhiệt, 2025, 4871, 2003,2030....nhiệt là con dao giết chết nguyên liệu và chất lượng.
                yahoo:
                gmail:

Comment

Về tác giả

Collapse

thien_3000 Tìm hiểu thêm về thien_3000

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                X