Thông báo

Collapse
No announcement yet.

mạch khuyết đại âm thanh nguồn 3v

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

có ai đã làm con PAM 8403 rồi chưa nhỉ? mua nó ở nhật tảo có bán ko? giá thế nào bạn nào biết chỉ mình với.
    "điều quan trọng khi lập nghiệp ko phải ở thành phố hay ở quê, mà quan trọng là chúng ta nhận định ra hướng đi nào là đúng"
    yahoo:
    gmail:

Comment

Nguyên văn bởi quanghao Xem bài viết
      thừa đc 1w ấy chứ.
      Mà bạn kiếm con ic ở trong đài cũ(loại cỡ vừa) thì nghe ngon hơn và đỡ nóng hơn loại mua ở chợ hay loại trong đài mini cầm tay
      9.5v chạy tốt chả cần qua cái gì cả.
      Sửa biến tần, Servo, Máy hàn , Máy tính công nghiệp, Nguồn xung 0978666571
      Web :

Comment

2822 nghe ko có tiếng bass các bạn nhỉ? nghe toàn chép muốn nổ tai luôn. có cách nào cho nó nghe bass như của loa usb ko?
        "điều quan trọng khi lập nghiệp ko phải ở thành phố hay ở quê, mà quan trọng là chúng ta nhận định ra hướng đi nào là đúng"
        yahoo:
        gmail:

Comment

LM386 Mono.

Comment

Nguyên văn bởi thuandienluc Xem bài viết
            2822 nghe ko có tiếng bass các bạn nhỉ? nghe toàn chép muốn nổ tai luôn. có cách nào cho nó nghe bass như của loa usb ko?
            loa USB nó chắc tiếng là nó dùng loa được thiết kế phù hợp với mạch Class D nên nó chắc là đúng
            bạn làm chắp vá công xuất thì bé mà dùng loa linh tinh thì hỏi sao nó hay được
            http://baohanhbeptu.vn
            Công Ty Điện Tử Công Nghiệp Và Thiết Bị Xây Dựng Hà Thành
            Số 01 Ngõ 72 Nguyễn Chí Thanh - HN
            ĐT: 0967 403 123

Comment

Nguyên văn bởi phamtinh.dt Xem bài viết
              9.5v chạy tốt chả cần qua cái gì cả.
              có ai nói ko chạy đc đâu nhưng 1 con xịn với 1 con dỏm nghe khác nhau rõ rệt

Comment

mình cũng dùng cái loa của nó nè nhưng vẫn ko bas tẹo nào, nghe ko đã j hết. đúng là V nào thì P nấy.
                yahoo:
                gmail:

Comment

Nguyên văn bởi thuandienluc Xem bài viết
                  mình cũng dùng cái loa của nó nè nhưng vẫn ko bas tẹo nào, nghe ko đã j hết. đúng là V nào thì P nấy.
                  mấy IC công suất nhỏ chỉ để "nghe cho có thôi!". muốn nghe đã thì bụp mấy cái CS lớn đi bác

Comment

vấn đề vẫn là kích thước và nguồn pin. mình làm sao cho nó nhỏ gọn càng tốt. đây là sản phẩm mình làm xong.
                    cái này là dùng lk cắm, kích thước 3x3( còn thừa 1 cm bore chưa cắt bỏ) Click image for larger version

Name:	Hình0539.jpg
Views:	1
Size:	87.4 KB
ID:	1351831
                    còn đây là dùng lk dán. có cả tản nhiệt kích thước 1,5x1,5 Click image for larger version

Name:	Hình0540.jpg
Size:	76.9 KB
ID:	1351832
                    còn đây là loa cho nó. loa này nghe cũng hay nhưng tiếc là chỉ có 1 cái thui. ^^Click image for larger version

Name:	Hình0541.jpg
Size:	74.0 KB
ID:	1351833
                    để vài hôm nữa đem in mạch về ủi rồi làm vài cái tặng cho vài đứa bạn, mỗi cái ko tới 10k nữa. hjhj
                    yahoo:
                    gmail:

Comment

Nguyên văn bởi viettien123 Xem bài viết
                      loa USB nó chắc tiếng là nó dùng loa được thiết kế phù hợp với mạch Class D nên nó chắc là đúng
                      bạn làm chắp vá công xuất thì bé mà dùng loa linh tinh thì hỏi sao nó hay được
                      Chính xác ! Mà VTiến nè sao bảo vào HCM mà lâu vậy.Chờ mãi mà không thấy.Hay lại doạ anh em cho vui

Comment

anh long cho e hỏi ở nhật tảo có bán con 4871 và con 8403 ko anh long? e có 1 con 4871 làm loa nghe đã quá e tính mua thêm vài con. hjhj
                        yahoo:
                        gmail:

Comment

Nếu có thể dùng pin dung lượng lớn 1 chút ( 3V/4700mA) thì theo mình các bạn có thể sử dụng IC chạy nguồn 12V cũng được, rồi dùng con MC34063 để nâng áp (con này gỡ trong modem cũ). IC công suất dùng BA5412( CS tiếng trong TV Sony KV1485 í), con này hiệu suất khá cao, kéo loa 4 ôm không thấy nóng, có lần mình thử độ con 2003 vào TV Sony, cứ mở hơi to là hình bị nhá nhá, do CS tiếng ăn dòng quá, thay IC zin lại bình thường.
                          Không gì bằng trải nghiệm thực tế:

Comment

Nguyên văn bởi LongElectric Xem bài viết
                            Mà VTiến nè sao bảo vào HCM mà lâu vậy.Chờ mãi mà không thấy.Hay lại doạ anh em cho vui
                            Quả này em lại phụ trách tây bắc " Sợn La - Mộc Châu - Hòa Bình" rồi bác long ạ , vậy là không thực hiện được rồi . muốn vô trong chơi mấy bác mà khó quá chảng lẽ bay vô chơi rùi về thì ăn chơi quá . vẫn đang mong có việc ji để vô chơi bác nè hiiiiiiiiii mấy bữa nay các bác đi chợ xum gê

VT

Comment

con IC nào dùng đc nguồn 5v mà cho âm thanh hay nhất các bác ?

Comment

Nguyên văn bởi vd2020 Xem bài viết
                                con IC nào dùng đc nguồn 5v mà cho âm thanh hay nhất các bác ?
                                LM4871 là oke

Comment

Về tác giả

Collapse

thien_3000 Tìm hiểu thêm về thien_3000

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                                X