Thông báo

Collapse
No announcement yet.

BlackMask23 : Thảo luận về làm loa siêu trầm ( Sub )

Collapse
This is a sticky topic.
X
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• Nguyên văn bởi nguyenl378@y Xem bài viết
    Bạn sài 4 sò chỉ có loa sub à, bạn làm tới đâu rồi
    Mình đang đấu mạch cho mấy cái main. Biến áp nguồn -> bo nguồn (2 tụ 4700/100v) -> pre sub -> mạch công suất và sò. Ngày mai mình mới ráp nó vào cái sub hơi vừa làm xong. Khi nào xong hẳn sẽ pót lên cho anh em tham khảo.

Comment

• À, bạn làm mạch sieu tram nhu the nào

Comment

À, bạn làm mạch sieu tram nhu the nào
        Trước đó định dùng mấy cái sơ đồ mà ACE DIY làm mạch, nhưng khi ra mua linh kiện thì người ta có bán sẵn nguyên bộ mạch lun mà lại rẻ....thế là tiện tay hốt lun. Em làm toàn bằng linh kiện có sẵn hết, chỉ có đấu nối các mạch lại với nhau thôi. Tổng tiền đã sử dụng cho cái sub điện 40x43x42 củ loa 10" super bass này là khoãng 1,5tr VND. Các bác thấy thế nào???

Comment

• Hay quá, ở chổ của mình ko có bán sẳn phải tự làm, hôm nào bạn chụp cái mạch lên coi ha

Comment

Hay quá, ở chổ của mình ko có bán sẳn phải tự làm, hôm nào bạn chụp cái mạch lên coi ha
            Okie Pê đê lun.....Bữa nào rảnh mình post hết tất cả các mạch lên luôn.

Comment

• Tuyệt quá, mạch chạy ổn chứ bạn

Comment

• Thèm có cái loa giống bạn

Comment

Thèm có cái loa giống bạn
                  @@.....nó đánh sập 2 tấm kiếng ở nhà của mình rồi huhuhu.......phải lo dọn nhà cắt kiếng lại nên chẳng có thời gian pót ảnh lên nữa....

Comment

• Tội bạn quá, vậy là hỉu rồi, mạch chạy good good luon, hi vọng ko làm sặp kiến hàn xóm hjhj

Comment

• Hình như bác mừng qúa thúc tay vào kính chứ sao ..ao... Híhí

Comment

• Nguyên văn bởi BOYROCKTN Xem bài viết
                        Đúng rồi...mình mới tập DIY nên chưa biết làm mạch. Ở tây ninh nên linh kiện cũng khó tìm, chạy ra chỗ linh kiện duy nhất mình biết dc thì nó đưa ra cái passive này cho mình. Vậy nếu làm active thì phải làm thế nào???
                        Lá sử dụng OPAMP để lọc, cái này làm từ trong mạch (phía trước mạch cs) bạn đọc datasheet con Tl082 có hướng dẫn đó

Comment

• Click image for larger version

Name:	sieu tram a Nguyen.gif
Views:	7
Size:	29.7 KB
ID:	1379359
                          Em làm mạch này xong rồi, tầng công suất dùng cặp d718 b688.
                          Nói chung mạch hoạt động tốt, chỉ có điều em cảm thấy hệ số khuếch đại của mạch lọc sub hơi nhỏ, vì nếu em đưa tín hiệu trực tiếp không qua sub thì âm thanh lớn, nhưng qua sub thì nhỏ đi đáng kể
                          Các bác có cách nào nâng độ gain cho mạch lọc sub không ạ

Comment

• Bác làm mạch kđ đệm nữa ok luôn

Comment

• Nguyên văn bởi huytrandang Xem bài viết
                              Bác làm mạch kđ đệm nữa ok luôn
                              Uh, có lẽ thêm 1 con Khuếch đại thuật toán nữa mới được!!

Comment

• Bạn thích sài con ic này à, nếu bạn khong muon làm kd đệm thì đổi qua con 4558 sài thử, lớn lắm mình phải dùng dien tro 47k cho đầu vào, nhug 4558 nghe bass chắc không sâu và mịnh như họ tl072,082, 0xx..

Comment

Về tác giả

Collapse

tranhunghq Tìm hiểu thêm về tranhunghq

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                                X