Thông báo

Collapse
No announcement yet.

BlackMask23 : Thảo luận về làm loa siêu trầm ( Sub )

Collapse
This is a sticky topic.
X
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• hix, ko ai comment lại vậy,

Comment

• hĩ,nan qua' !!up lại phát xem ai giúp ko vậy

Comment

• vẫn chưa có ai ý kiến jif à,nản qua' chắc dẹp bỏ thôi

Comment

• Nguyên văn bởi tl492008 Xem bài viết
          vẫn chưa có ai ý kiến jif à,nản qua' chắc dẹp bỏ thôi
          đóng thêm 1 loa siêu trầm nữa quá dễ mà, chỉnh cho 2 cái loa kia tăng tiếng treb lên , giảm bass của nó đi , dùng nguồn độc lập, lấy tín hiệu vào từ 2 đường L và R, xem lại mấy bài viết hướng dẫn làm trong 4rum nhiều lắm
          Ốm bệnh vì điện tử
          Nhẵn túi vì DIY
          Muốn được chuyển nhà lên chợ trời
          ĐT: 0975660533

Comment

• Nguyên văn bởi blackmask23 Xem bài viết
            đóng thêm 1 loa siêu trầm nữa quá dễ mà, chỉnh cho 2 cái loa kia tăng tiếng treb lên , giảm bass của nó đi , dùng nguồn độc lập, lấy tín hiệu vào từ 2 đường L và R, xem lại mấy bài viết hướng dẫn làm trong 4rum nhiều lắm
            hix,cái khó nhất với em chính là đóng 1 con siêu trầm đấy ạ.vì em học khối kinh tế,chỉ vì đam mê qua' thôi...Em chỉ biết là đóng con siêu trầm cần:củ loa subwoofer(cái này thì mua ở chợ trời được),mạch lọc âm trầm,mạch khuếch đại công suất(ko bít 2 cái mạch này thì mua ở đâu được,vì em ko tự làm được đâu ạ).bác nào có kinh nghiệm giúp em với,,,,

Comment

• Oi ! chu de hay qua !
              Ampli muon nam !

Comment

• Em đang định làm thêm một loa Subwoofer cho bộ loa của mình thêm sức sống. Cho em hỏi là tín hiệu lấy từ cổng Subwoofer của máy vi tính thì có cần mạch lọc trầm không hay là đã được tích hợp sẵn rùi và chỉ cần mạch khuếch đại công suất nữa là được?
                Mong các đại ca nhiệt tình chỉ dẫn

Comment

• hai ngàn..
                  Kí cái giề.. dân đen chỉ cần lăn tay là đủ rồi . Lãnh đạo đâu mà kí

Comment

• Blackmask ơi. Tôi đang làm 1 em 7294. Nhưng thiếu nhiều thứ quá . Hôm lên HN tậu được 2 em 7294 = 50k về .Bây giờ thì gặp 1 số khó khăn.
                    1. Mua trở 22k thì nó bán cho trở 2,2 k ( mua tận trên HN cơ ) ( do mình ko biết đọc trở có 5 vạch- còn gọi là trở chính xác ) => thế mới đau chứ..
                    => bạn mà có thì có thể gửi cho mình ko. Gửi qua đường Bưu điện ý . Mình đang cần 10 em 22k mà ko biết mua ở đâu. . .
                    Nhiễu điều phủ lấy giá gương
                    Người trong một nước phải thương nhau cùng

Comment

• ban co the ghe tham blog minhdt.info cua anh minh lay mach ve ma lam

Comment

• Nguyên văn bởi radiation Xem bài viết
                        Em đang định làm thêm một loa Subwoofer cho bộ loa của mình thêm sức sống. Cho em hỏi là tín hiệu lấy từ cổng Subwoofer của máy vi tính thì có cần mạch lọc trầm không hay là đã được tích hợp sẵn rùi và chỉ cần mạch khuếch đại công suất nữa là được?
                        bạn có thể nói rõ hơn không
                        bạn lấy tín hiệu từ ampli thì không cần nhưng lấy từ trực tiếp từ máy tính thì phải có

Comment

• Em đang định làm thêm một loa Subwoofer cho bộ loa của mình thêm sức sống. Cho em hỏi là tín hiệu lấy từ cổng Subwoofer của máy vi tính thì có cần mạch lọc trầm không hay là đã được tích hợp sẵn rùi và chỉ cần mạch khuếch đại công suất nữa là được?
                          theo mình thì ko cần ta có thể chỉnh trên máy tính cũng được cho đỡ tốn kém

Comment

• ko tốn kém gì nhìu đâu. Em cũng đang định làm 1 em sub= 7294, Nhưng còn vướng mắc nhiều về linh kiện . Do khu vực em sống khó kiếm quá. Bác mà ở Thành phố lớn như HN hay TP HCM thì cứ ra Nhật tảo , hay ra Chợ Giời , thì có mà tha hồ sắm. Tiền nong ko thành vấn đề. Vì đã mê Audio thì tốn kém là đương nhiên . He he he . . Em thấy TDA7294 mắc kểu bridge ( Cầu ) Cho công suất tầm 170W đó. Vậy là đủ để căn phòng Bác rung rinh nhé ,

Comment

• Hôm nọ mới lên HN mua được rồi . Đang thi công , HÊ HÊ

Comment

• loa trông ngon, chất lượng thế nào hả bác

Comment

Về tác giả

Collapse

tranhunghq Tìm hiểu thêm về tranhunghq

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                                X