Thông báo

Collapse
No announcement yet.

BlackMask23 : Thảo luận về làm loa siêu trầm ( Sub )

Collapse
This is a sticky topic.
X
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• 2 loa vệ tinh mỗi bên 55w thì loa bass tầm bao nhiêu w ạ

Comment

• Nguyên văn bởi guajekool Xem bài viết
      2 loa vệ tinh mỗi bên 55w thì loa bass tầm bao nhiêu w ạ
      Ít ít thì gấp 3 lần
      Tôi học hỏi hiểu biết của bạn và chia sẻ hiểu biết cho bạn.
      <... vứt bỏ những cái vô dụng để có chỗ chứa những cái hữu ích ...>

Comment

• Nguyên văn bởi tepriu Xem bài viết
        Ít ít thì gấp 3 lần
        cũng tuy theo loa vệ tinh của bạn đáp ứng dải trầm đc đến đâu nữa... thường gấp 2 lần trở lên là oki

Comment

• Nguyên văn bởi ngluc33 Xem bài viết
          cũng tuy theo loa vệ tinh của bạn đáp ứng dải trầm đc đến đâu nữa... thường gấp 2 lần trở lên là oki
          Đang nói loa SUB mà bác. Nếu loa vệ tinh 5 W thì SUB nên là 20W, min là 15W. Nếu CS vệ tinh gấp 10 thì SUB cũng vậy. Cho nên trong các SUB thường thường, IC CS thường cùng loại dùng cho vệ tinh nhưng lại mắc cầu. Mà mắc cầu thì CS gần tương đương 4 lần.
          Tôi học hỏi hiểu biết của bạn và chia sẻ hiểu biết cho bạn.
          <... vứt bỏ những cái vô dụng để có chỗ chứa những cái hữu ích ...>

Comment

• k
            làm giống cái clip này được không mấy bác

Comment

• Ngoài luồng 1 chút 5 em la4440 chạy mono cần nguồn bao nhiêu A, cái BA của mình chắc 10A đổ lại hàng tháo máy sony, đang phân vân cái mạch nguồn cho 5 em nó hát. Dự án ampli 5.2 của mình đó. Điều đặc biệt là ampli này có 2 sub điện 1 sub chạy 220v - 1 sub chạy 12v (sub bass for car) + với vệ tinh La4440 thì đi đâu cũng có thể chơi nhạc rồi hehe. có bạn nào giúp minh cái mạch nguồn cho e nó với... A, trị số tụ nguồn 25v 10000uf đc không?

Comment

• Nguyên văn bởi ngluc33 Xem bài viết
                Ngoài luồng 1 chút 5 em la4440 chạy mono cần nguồn bao nhiêu A, cái BA của mình chắc 10A đổ lại hàng tháo máy sony, đang phân vân cái mạch nguồn cho 5 em nó hát. Dự án ampli 5.2 của mình đó. Điều đặc biệt là ampli này có 2 sub điện 1 sub chạy 220v - 1 sub chạy 12v (sub bass for car) + với vệ tinh La4440 thì đi đâu cũng có thể chơi nhạc rồi hehe. có bạn nào giúp minh cái mạch nguồn cho e nó với... A, trị số tụ nguồn 25v 10000uf đc không?
                ....63v10000uf chứ bác....bác nên chơi lm386 và 4558...
                nguồn cho LA 5A là thoải mái lắm rồi bác chơi 10A cũng khôg sao..
                .Click image for larger version

Name:	Untitled.jpg
Views:	1
Size:	62.0 KB
ID:	1380658
                .......SPKTNĐ////tandatvip@gmail.com...........

Comment

• Xin chào các pro ạ :#

Cho em hỏi là giờ em muốn đóng 1 loa sub 10cm dùng cho máy tính thì cần những thông số gì và tính toán như nào ạ

xin cảm ơn

Comment

• mới tậu đc em này thay cho em gân xếp của mình hehe loa 30cm nhé
                    Click image for larger version

Name:	1012196_229146520567260_268948807_n.jpg
Views:	1
Size:	113.4 KB
ID:	1382398

Comment

• em đọc tới trang 110 rồi. mòn mỏi con mắt. có 1 vấn đề e thắc mắc là e có 1 con ampli 8 sò rồi. 4 em b817e với 4 em d1047. tổng cs là 400w. giờ em muốn bổ sung thêm cho nó thêm cái loa siêu trầm này cũng dùng mạch tl072 của bác " đen..." đó. nhưng em không biết kết nối như thế nào. có phải là dùng nguồn riêng ko ạ. rồi âm thanh in từ ampli 400w của em ra hay lấy trực tiếp âm thanh từ máy phát nhạc ra. nên xái loa sub bao nhiêu W cho phù hợp ạ .xin giúp đõ !
                      Last edited by minhchien88; 18-07-2013, 17:50.

Comment

• Nguyên văn bởi love-dientu Xem bài viết
                        thấy EA show hàng đẹp wa , em cũng show ít , các bác xem đánh giá thử .... lần đầu DIY nên còn thiếu sót , có gì mong các bác chỉ giáo thêm .... hi hi
                        bạn cho mình xin cái mạch in đôi 2 kênh đi. nó xài 2 con dta mà diễn đàn đang bình luận đúng không bạn. thanks

Comment

• Lão ngluc33 có loa đẹp thế. Show nốt cáj đít loa lên xem nào
                          Nhiễu điều phủ lấy giá gương
                          Người trong một nước phải thương nhau cùng

Comment

• Xin mạo muộj trả lờj lão minhchien88 thế này.
                            Muốn làm thêm cáj loa siêu trầm thì đầu tiên là phảj có loa đã. Loa ngon tiếng mớj tốt. Kiến đc loa bass của loa S70 là ngon choét
                            loa sub trung quốc ngoàj thị trường gjao động quanh nguỡng 100w.
                            Bạn cần 1 mạch lọc trầm. 1 mạch công suất. Loa subwoofer. Và thùng
                            Tín hjệu có thể lấy từ đầu đĩa. Hoặc đầu ra mạch công suất đều đc.
                            Ưu điểm của vjệc lấy tín hjệu out từ đầu out mạch CS là khi nhjch volume ở mạch 400w của bạn thì tjếng sub cũng to lên theo.
                            Nhưng đấu nhầm mà gây chập là đj luôn cáj 400w của bạn đó
                            Dùng 2 trở 47k là đc.
                            Còn nếu lấy tín hjệu từ đầu đĩa thì cần 2 trở 22k hoặc 33k là ok

Comment

• .

Nguyên văn bởi nongdanfo Xem bài viết
                              Xin mạo muộj trả lờj lão minhchien88 thế này.
                              Muốn làm thêm cáj loa siêu trầm thì đầu tiên là phảj có loa đã. Loa ngon tiếng mớj tốt. Kiến đc loa bass của loa S70 là ngon choét
                              loa sub trung quốc ngoàj thị trường gjao động quanh nguỡng 100w.
                              Bạn cần 1 mạch lọc trầm. 1 mạch công suất. Loa subwoofer. Và thùng
                              Tín hjệu có thể lấy từ đầu đĩa. Hoặc đầu ra mạch công suất đều đc.
                              Ưu điểm của vjệc lấy tín hjệu out từ đầu out mạch CS là khi nhjch volume ở mạch 400w của bạn thì tjếng sub cũng to lên theo.
                              Nhưng đấu nhầm mà gây chập là đj luôn cáj 400w của bạn đó
                              Dùng 2 trở 47k là đc.
                              Còn nếu lấy tín hjệu từ đầu đĩa thì cần 2 trở 22k hoặc 33k là ok
                              lảo nông ! ý là 2 con trở 47k nối vào R/L ngõ ra của công suất đi vào mạch trầm à. lão cho e tý kinh nghiệm để tránh mất em công suất đi. kinh nghiệm e yếu lắm. qua mới giặt ủi cái mạch sub rồi. chờ hôm nào qua nhật tảo mua sub nữa thôi. nhà cũng có cái loa bas. chắc test thử cũng dc

Comment

• Nguyên văn bởi minhchien88 Xem bài viết
                                lảo nông ! ý là 2 con trở 47k nối vào R/L ngõ ra của công suất đi vào mạch trầm à.
                                Đại loại nó dư này .. (Hình vẽ)
                                Nếu mạch công suất của bạn êm ru thì tín hiệu vào mạch trầm mới tốt.. nếu có nhiễu thì nó sẽ khuếch đại lên làm mạch trầm cũng nhiễu theo
                                Nói chung là tùy ý gia chủ ..
                                Cũng có thể đấu trực tiếp từ đầu đĩa. ( thì lấy 2 trở 22k )
                                Hoặc lấy đầu out của volume ( của cái 400W của bạn )
                                Hoặc lấy từ đầu out ( ra loa ) của cái 400W của bạn
                                ps : Mạch lọc trầm xong rồi thì phải có mạch công suất riêng nhé...
                                Attached Files
                                Last edited by nongdanfo; 19-07-2013, 13:44.

Comment

Về tác giả

Collapse

tranhunghq Tìm hiểu thêm về tranhunghq

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                                X