Thông báo

Collapse
No announcement yet.

BlackMask23 : Thảo luận về làm loa siêu trầm ( Sub )

Collapse
This is a sticky topic.
X
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• mình cũng tính ráp ampli bằng TDA 7294 nhưng chưa biết nên mua loại nào cho hợp lý
    mính tính dùng biến áp 30-0-30
    theo các bạn nên dùng Loa bao nhiêu W với cái biến áp đó thì vừa?
    Đang cần mua PLC S7-200 để làm đồ án tốt nghiệp . ( cần gấp )
    DĐ: 01278 50 94 96
    Email :

Comment

• Dạ. Ko có gì ạ. Lúc nào có điều kiện em sẽ múc con loa khác cho = anh = em ha ha ..
      Con này hơi cùi
      Nhiễu điều phủ lấy giá gương
      Người trong một nước phải thương nhau cùng

Comment

• Nguyên văn bởi ducduck87 Xem bài viết
        mình cũng tính ráp ampli bằng TDA 7294 nhưng chưa biết nên mua loại nào cho hợp lý
        mính tính dùng biến áp 30-0-30
        theo các bạn nên dùng Loa bao nhiêu W với cái biến áp đó thì vừa?
        cố gắng tìm BA 10A 24-0-24 đi, 30V TDA ko chịu nổi đâu, BA 30 dùng cho sò công suất thôi, 30V nắn lọc qua cầu đi ốt và tụ lọc lên tới 30X1,4=45V, cháy ic là chắc, TDA7294 dùng 30V thôi=> cần BA 22-24V, mình vừa quấn con BA 20A, nó khỏe quá nên khi mắc vào mạch nó ko sụt mấy, đo đc 34-0-34 trên tụ lọc, khi bật sub lớn tản nhiệt nóng nên lại phải tháo ra quấn lại lần 3, lần này giảm xuống 22-0-22, qua nắn và có tải đo dc 32V, chạy thế là OK nhất, bật sub lớn hết cỡ, tản nhiệt nóng vừa vừa tầm 40 độ, đỡ hơn chạy 24-0-4 mà công suất sub vẫn phát huy tối đa
        Ốm bệnh vì điện tử
        Nhẵn túi vì DIY
        Muốn được chuyển nhà lên chợ trời
        ĐT: 0975660533

Comment

• mình đã thử tìm BA rồi mà không có loại như BM nói. ở đó người ta chỉ bán 32-0-32 loại 12A à. chắc phải đi nhật tảo 1 chuyến quá.
          có ai chỉ mình kinh nghiệm mua loa tốt mà nghe hay với. lúc chiều mình đi hỏi mua "loa siêu trầm" bà bán hàng bảo khó trả lời quá vì thuật ngữ trên sách vở khác với thuật ngữ ở chợ.
          Email :

Comment

• kiếm cả chợ trời mới có 1 hàng có 24 0 24, đa số họ bán BA cho dân làm âm li sò vì trên thị trường âm li cỏ hay bọn cali toàn làm sò không thôi. ko kiếm dc thì quấn lai, đằng nào cũng phải quấn lại cho chính xác, hầu như cái nào mình cũng phải tháo ra 2 lần mới chuẩn dc, đếm vòng toàn bị quên, đếm thừa 1 vòng thế là lại tháo ra, mà mua ngoài chợ về nó ghi 240 24 mà test thử đo được 1 bên 26 1 bên 24.5, thế là lại tháo ra quấn lại
            dân bán loa chợ trời bây giờ cập nhật nhanh lắm, hỏi mấy bà béo cái loa gân to đít to kia là loa gì, bả bảo loa súp đấy em ah
            Ốm bệnh vì điện tử
            Nhẵn túi vì DIY

Comment

• chán nhỉ ?
              ah mình mới mua củ loa muốn cho anh em xem và cho ý kiến nhé
              củ này mình mua 175k. mai mốt có tiền mua tiếp củ nữa hj h j
              Attached Files
              Email :

Comment

• Nguyên văn bởi ducduck87 Xem bài viết
                chán nhỉ ?
                ah mình mới mua củ loa muốn cho anh em xem và cho ý kiến nhé
                củ này mình mua 175k. mai mốt có tiền mua tiếp củ nữa hj h j
                nhìn mấy củ sub của các bạn trong nam mà thèm, toàn nam châm kép, gân to, sản xuất để đánh sub thực sự, mới hôm qua bạn đức bảo chưa tìm đc mà hnay đã show 1 quả hoành tráng,mình thì tim từ năm ngoái đến năm nay mới đc 1 củ,sub 30 của mình nghe cũng hài lòng cũng gân to nhưng thấy nam châm kép vẫn khoái, giá mà có sub 30 nam châm kép
                thực ra thì nó gắn thêm 1 nam châm nữa sau đít, loa của lovedien tử thì 2 nam châm đều nằm trong cùng 1 đai sắt có vẻ chuyên nghiệp hơn nhưng chưa biết con nào hơn đâu,chúc mừng các bạn DIY phía trung và nam, hình như hôm nay các bác ở nhà sửa ù cho mạch siêu trầm xong sướng quá bật nghe hoài mấy ngày ko ai lên DTVN he he,
                hình như là mình chưa đủ yêu điện tử nên mua loa mới lâu vậy, các bạn ấy love DT nhiều hơn nên mua phát đc ngay
                Ốm bệnh vì điện tử
                Nhẵn túi vì DIY

Comment

• xin phep cho minh tham gia trao doi voi nha.
                  minh cung co mot cu loa, nhin cung duoc. moi nguoi cho y kien xem co lam loa sub duoc khong nhe
                  minh cung co mot loai ic moi chac la moi nguoi se thay la nhung day la hang nhat 100% và nghe cung rat am

Comment

• vua gui anh khong duoc gio minh gui day
                    Attached Files

Comment

• moi nguoi co the xem datasheet de xem no the nao
                      Attached Files

Comment

• TL082, TL062 và 4558 đều có 2 opam mình ko biết nên làm mạch của ic nào đây?
                        ai có bản vẽ layout của mạch lọc dùng một nhưngc ic trên thì thì cho mình nhé!
                        Email :

Comment

• Nguyên văn bởi minhtruonghp Xem bài viết
                          vua gui anh khong duoc gio minh gui day
                          nhìn loa của thật pro đúng là hàng " made in Japan ". nhưng có vẻ gân loa ko được to lắm.
                          Email :

Comment

• mình sưu tầm được mấy mạch ampli dùng sò và IC
                            anh em nào hứng thú thì download về làm chơi.
                            trong này có sơ đồ nguyên lý và sơ đồ nguồn và còn có luôn partlist nữa
                            chúc anh em một ngày vui vẻ với DIY
                            Attached Files
                            Email :

Comment

• Nguyên văn bởi nongdanfo Xem bài viết
                              mình đã nói rồi. Tín hiệu càng qua ít linh kiện thì càng tốt. Càng đỡ méo => hiend hơn. Bạn có thể ko cần tụ Input vẫn được nếu đầu ra của 7294 có điện áp = 0V. ok
                              cứ làm theo mình đã. Rồi hỏi sau nhé
                              bạn xin cho hỏi là mấy cái lk trông vòng đỏ mình đánh dấu là điện trở phải không ? và giá trị là bao nhiêu vậy ?100k hay 100 omh và 220 cũng vậy ? và con 39p là con gì , có phải là 309 không ?
                              Attached Files
                              Y!:

Mail:

Comment

• Nguyên văn bởi love-dientu Xem bài viết
                                bạn xin cho hỏi là mấy cái lk trông vòng đỏ mình đánh dấu là điện trở phải không ? và giá trị là bao nhiêu vậy ?100k hay 100 omh và 220 cũng vậy ? và con 39p là con gì , có phải là 309 không ?
                                xin phép trả lời bạn
                                linh kiện trong vòng đỏ là tụ
                                giá trị của nó là 100n(nanofara) =0.1 mf hoặc tụ kẹo 104
                                tương tự như vậy, 220n là 0.22mf hoặc 224
                                còn 39p cũng là tụ picrofara thường là tụ gốm,giá trị ghi trên thân tụ rất rõ
                                thân.

Comment

Về tác giả

Collapse

tranhunghq Tìm hiểu thêm về tranhunghq

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                                X